Hỏi về quyết toán vốn đầu tư dự án hoàn thành

• Thread starter hant185
  • Ngày gửi
H

hant185

Guest
24/3/08
19
0
0
Hà Nội
Chào các anh chị. Em ko biết đề tài này có phù hợp với box đầu tư XDCB hay ko. Nếu admin thấy ko phù hợp thì xin hãy chuyển hộ em sang box khác. Em có câu hỏi rất muốn tham khảo ý kiến của các anh chị đã có kinh nghiệm làm báo cáo quyết toán vốn đầu tư.
Em làm ở BQLDA của chủ đầu tư. Dự án đã hoàn thành và nay làm báo cáo quyết toán. Em đã cho khoản mục thuế GTGT được khấu trừ vào Biểu 06: Tài sản lưu động bàn giao, nhưng sếp em nói ko được cho vào mà chỉ liệt kê vào tờ trình thôi, vì nó sẽ được hoàn lại. Em thì nghĩ rằng thuế GTGT là thuế gián thu, vì vậy người tiêu dùng (cty em) sẽ phải chịu loại thuế này, nên cho nó vào Tài sản lưu động là đúng.
Rất mong các anh chị trả lời giúp em với, công ty anh chị thường cho khoản này vào mục nào? Em đang rất cần câu trả lời của anh chị để còn chuyển cho kiểm toán.
Em xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Toan

Guest
Qtv đtxd

Em làm ở BQLDA thi càng phai năm rõ khi lập báo QTV tất cả các số liệu đều không đưa giá trị thuế GTCT vào các biểu mẫu nào cả, Vì vậy biểu 06 Tài sản lưu động bàn giao thì lại ko được đưa vào mà chỉ đưa vào tăng TSLD giá trị trước thuế. Phần thuế GTGT sẽ được kê khai vào khấu trừ thuế để làm việc với chi cục thuế để đươc khấu trừ (hoặc CĐT của em). Như xếp em nói là đúng đấy, nhưng cũng ko phải kê vào tờ trình nào cả.

Em phải nghiên cứu kỹ thông tư TT 33-07 HD -QTvon XDCB.doc mà thực hiện. Chuc em làm tố công việc của minh.

D

DUONGDIEP

Guest
14/5/09
2
0
0
42
bacgiang
Công ty tôi vừa hoàn thành nhà xưởng theo hình thức tự làm.
bây giờ nhà xưởng đã hoàn thành tôi phải làm thủ tục gì để đưa nhà xưởng đó vào sử dụng và trích khấu hao cho từng tháng.
mong nhà web giúp đỡ.
chân thành cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA