Quyết toán thuế giải thể công ty cần những thủ tục gì ạ?

• Thread starter datpa
  • Ngày gửi
D

datpa

Guest
17/2/09
4
0
0
ha noi
Công ty em đang làm thủ tục giải thể công ty nhưng em ko biết là làm những thủ tục gi? Em chỉ biết là làm bộ hồ sơ gửi cho sở KHDt rùi một bản thông báo gửi cho cq thuế. Nhưng ko tìm thấy mẫu gửi cho cq thuế, bác nào có gửi cho em với ạ, văn bản đố em gửi cho chi cục thuế hay gửi trực tiếp cho cán bộ quản lý thuế nhi? Và các bác cho em hỏi làm quyết toán có phức tạm ko ạ? công ty em mới hoạt động được 5 tháng. Cảm ơn các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vannhat

~*Vô Đối*~
5 tháng mà đã quyết toán giải thể rồi ah?
_ Bạn làm 1 bộ hồ sơ gửi chi cục thuế nơi đăng ký trụ sở (công văn thông báo giải thể, Biên bản họp hội đồng thành viên đối với cty TNHH hoặc Biên bản họp hội đồng quản trị đối với cty CP về việc quyết định giải thể)
_ thanh lý tài sản, thu hồi công nợ sau đó lập BCTC đến thời điểm quyết định giải thể để nộp cho cơ quan thuế.
_ sau đó mang trả hoá đơn cho chi cục thuế
_ Cuối cùng là bước quyết toán thuế
_ QUyết toán thuế xong thì trả mST gốc để làm thủ tục đóng MST.
_ đóng MST xong thì cầm quyết định và làm một bộ thông báo gửi phòng ĐKKD.
chúc bạn thành công!

M

meyeutom

Guest
7/10/09
1
0
1
Hà Nội
Công ty mới thành lập chưa được mua hoá đơn thì muốn giải thể thì làm sao các Bác nhỉ. Công ty TNHH chỉ có một người làm chủ sở hữu thì không cần phải cố biên bản họp thành viên phải không ạ. Em mong các Bác trong ngành chỉ dẫn giùm. Em cảm ơn

H

hong58

Guest
6/6/11
1
0
0
Ha noi
5 tháng mà đã quyết toán giải thể rồi ah?
_ Bạn làm 1 bộ hồ sơ gửi chi cục thuế nơi đăng ký trụ sở (công văn thông báo giải thể, Biên bản họp hội đồng thành viên đối với cty TNHH hoặc Biên bản họp hội đồng quản trị đối với cty CP về việc quyết định giải thể)
_ thanh lý tài sản, thu hồi công nợ sau đó lập BCTC đến thời điểm quyết định giải thể để nộp cho cơ quan thuế.
_ sau đó mang trả hoá đơn cho chi cục thuế
_ Cuối cùng là bước quyết toán thuế
_ QUyết toán thuế xong thì trả mST gốc để làm thủ tục đóng MST.
_ đóng MST xong thì cầm quyết định và làm một bộ thông báo gửi phòng ĐKKD.
chúc bạn thành công!

Bộ hồ sơ gần giống bộ gửi cho Sở KH&ĐT đúng ko bạn. Công ty mình hoạt động 6 tháng thi làm giấy tạm ngưng hoạt động từ 1/7/2007 và ngay sau đó cán bộ thuế thu ngay quyển hóa đơn của mình rồi. Bây giờ mình quyết toán thuế rồi .. theo các bước tiếp theo đúng ko bạn??? Cám ơn bạn nhiều

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
giải thể công ty - nhanh hơn bạn nghĩ

Bộ hồ sơ gần giống bộ gửi cho Sở KH&ĐT đúng ko bạn. Công ty mình hoạt động 6 tháng thi làm giấy tạm ngưng hoạt động từ 1/7/2007 và ngay sau đó cán bộ thuế thu ngay quyển hóa đơn của mình rồi. Bây giờ mình quyết toán thuế rồi .. theo các bước tiếp theo đúng ko bạn??? Cám ơn bạn nhiều

Quyết toán thuế xong là OK rồi bạn. Thủ tục còn lại đơn giản hơn rất nhiều. Bạn tham khảo ở đây nhé HALE | Thay doi DKKD | Thay doi dia chi

N

nguyenanh2805

Sơ cấp
8/1/10
10
0
0
36
Hà Nội.
Ðề: giải thể công ty - nhanh hơn bạn nghĩ

Để giải thể công ty thì quyết toán thuế là bước phức tạp nhất, bên thuế bao giờ chẳng phức tạp :D
Sau khi quyết toán thuế xong thì bạn nộp hồ sơ lên Sở KHĐT, trả con dấu thế là xong.
Ở VN thành lập thì đơn giản nhưng thủ tục giải thể thì khá phức tạp, bạn có thể tham khảo một số đơn vị tư vấn miễn phí thủ tục giải thể, nói chung là thành lập mới cho người ta làm ăn thì mới thu đuợc nhiều tiền...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA