Số dư tiền mặt

• Thread starter Hoang Ha Giang
  • Ngày gửi
H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Cuối năm trên báo cáo lượng tiền mặt còn dư những 2 tỷ đồng nên xử lý thế nào các bạn chỉ giúp mình với chứ cho vay thì không thể không có lãi được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cuối năm trên báo cáo lượng tiền mặt còn dư những 2 tỷ đồng nên xử lý thế nào các bạn chỉ giúp mình với chứ cho vay thì không thể không có lãi được.

Bạn phải đưa ra thêm các yếu tố khác như doanh thu, chi phí cũng như các khoản công nợ thanh toán mới có thể góp ý đúng được. Với doanh nghiệp này 2tỷ là lớn nhưng với doanh nghiệp khác có thể 2tỷ vẫn là quá nhỏ đấy.

I

imtung8x

Guest
11/2/09
6
0
0
HN
Theo e thì muốn xử vụ này thì còn tùy xem loại hình cty là loại nào mà xử lý! Cty cần phải sử dụng hợp lý số tiền mặt đó.Vì tiền mặt là 1 thành phần của vốn lưu động của doanh nghiệp, có tính linh hoạt cao,dễ bị tham ô nên phải xử lý tốt.

H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen

Công ty mình đang trong quá trình xây dựng lên chỉ mua vật liệu đầu vào chứ chưa có hàng bán ra.trong bản đăng ký với sở kế hoạch và đàu tư kế toán làm các thành viên góp đủ vốn luôn lên số tiền dư nhiều.
vậy mình làm chi tạm ứng cho giám đốc phục vụ cho việc xây dựng có được không.sau này cần chi tiền mình làm phiếu thu thu lại tiền đã tạm ứng. làm vậy có được không.

K

kinkinkin88

Guest
17/3/08
33
0
0
17
Ha noi
tiền mặt bạn dư bao nhiêu thì cứ để đấy, không việc gì phải động đến nó cả.
Trừ trường hợp: quỹ tiền mặt + tiền gửi của bạn dư 2tỷ mà bạn lại đi vay ngân hàng vài trăm triệu thì lãi ngân hàng bị loại ra, không được tính vào phí hợp lý

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mình thấy bạn kinkinkin88 nói đúng đấy. Nếu Công ty bạn chưa phải vay tiền để hoạt động thì bạn để tiền mặt dư 2 tỷ có sao đâu?

M

meocongoc

Guest
24/9/08
25
0
0
Ha noi
Bạn cứ để đó mà phục vụ cho việc kinh doanh của năm tới thôi

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Trừ trường hợp: quỹ tiền mặt + tiền gửi của bạn dư 2tỷ mà bạn lại đi vay ngân hàng vài trăm triệu thì lãi ngân hàng bị loại ra, không được tính vào phí hợp lý

oh, kì vậy? cty đang cần 2.5tỉ thỉ fải vay thêm 500tr và psinh lãi vay, bình thường thôi mà! sao lại ko dc tính vào cphí??

D

duc4eyes

Guest
10/12/06
14
0
0
HCMC
oh, kì vậy? cty đang cần 2.5tỉ thỉ fải vay thêm 500tr và psinh lãi vay, bình thường thôi mà! sao lại ko dc tính vào cphí??

Bro này hiểu sai ý người ta muốn nói, ý là số dư 2 tỷ mà chi 700tr lại đi vay ngân hàng mà chi thì mới o được.

Còn số dư 2 tỷ thì bình thường với cty vốn 200tỷ nhưng không bình thường với cty vốn 4 tỷ vì thuế sẽ nghi ngờ ngay là chưa góp đủ vốn.

Nhớ có biên bản kiểm quỹ nghen.....

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Công ty mình đang trong quá trình xây dựng lên chỉ mua vật liệu đầu vào chứ chưa có hàng bán ra.trong bản đăng ký với sở kế hoạch và đàu tư kế toán làm các thành viên góp đủ vốn luôn lên số tiền dư nhiều.
vậy mình làm chi tạm ứng cho giám đốc phục vụ cho việc xây dựng có được không.sau này cần chi tiền mình làm phiếu thu thu lại tiền đã tạm ứng. làm vậy có được không.

Mình nghĩ cái này không liên quan gì đến việc quy định gì hết. Các thành viên đã góp vốn vào công ty thì nên có một kế hoạch sử dụng nguồn vốn một cách hợp lý càng sớm càng tốt tránh đê nguồn tiền nằm chết tại quỹ như vậy là chưa biết cách sử dụng nguồn vốn. thế thôi chứ chẳng vi phạm gì đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA