Mẫu tình hình thực hiện nghĩa vụ Với Ngân sách nhà nước!

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 20
40,264 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quynhpham
    Địa chỉ
    Nam Thành_Ninh Bình
    Post Thanks / Like
    quynhpham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Mẫu tình hình thực hiện nghĩa vụ Với Ngân sách nhà nước!

Có ai có mẫu Tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nước không? Cho em mẫu đó với! Em đang cần, cảm ơn mọi người!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của bibi2005
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    bibi2005 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho mình hỏi trong Báo cáo tài chính có phải nộp tình hình thực hiện nghĩa vụ vói NSNN không, mình làm theo mẫu BCTC theo QD48 thì không thấy có phần này.Gấp !!!!!!!!!!!

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của xuan84
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    xuan84 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Theo quy định mới thfi không phải làm nữa bạn ah. Nhưng mà có chi cục vẫn bắt làm để họ đối chiếu.

5. Likes thuy tien pe heo liked this post
  6. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    xuantham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn load về sử dụng nhé
    File Kèm Theo File Kèm Theo

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của toxuan78
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    toxuan78 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mọi người cho mình hỏi xíu nha:
    - Trong bảng kê khai nghĩa vụ nộp ngân sách năm, ở cột " số phát sinh phải nộp thuế VAT của năm nay" thì số liệu để ghi vào cột này có phải là số phát sinh của 33311 k a?
    -Còn cột " số đã nộp " có phải là lấy số phát sinh của 133 k a?
    Các bạn giúp mình với nha

8. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi toxuan78 Xem bài
    Mọi người cho mình hỏi xíu nha:
    - Trong bảng kê khai nghĩa vụ nộp ngân sách năm, ở cột " số phát sinh phải nộp thuế VAT của năm nay" thì số liệu để ghi vào cột này có phải là số phát sinh của 33311 k a?
    -Còn cột " số đã nộp " có phải là lấy số phát sinh của 133 k a?
    Các bạn giúp mình với nha
    - Trong bảng kê khai nghĩa vụ nộp ngân sách năm, ở cột " số phát sinh phải nộp thuế VAT của năm nay" thì số liệu để ghi vào cột này là số phát sinh có của 33311 ( loại trừ các bút toán điều chỉnh số thuế phải nộp)
    -Còn cột " số đã nộp " có phải là lấy số phát sinh Nợ của TK 33311 ( loại trừ các bút toán điều chỉnh số thuế đã nộp, hoặc điều chỉnh khác)

9. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vandoan Xem bài
    Bên mình thuế GTGT hàng tháng vẫn được khấu trừ, mình chỉ đóng duy nhất thuế GTGT hàng nhập khẩu thôi, vậy số phải nộp và số đã nộp trong năm mình chỉ lấy số thuế GTGT hàng nhập khẩu mình đã nộp, đúng không bạn?
    Nói kiểu này ai mà hiểu được nói gì? Hàng tháng vẫn được khấu trừ là ý gì? Câu này sẽ đươc hiểu rằng hàng tháng công ty đều có hoá đơn đầu vào, và đủ tiêu chuẩn để kháu trừ thuế GTGT đầu vào.

Thật sự mà nói đọc câu bạn hỏi tôi nghĩ rằng bạn không hiếu thế nào là TGTGT, không hiểu thế nào là TGTGT đầu vào, thuế GTGT đầu ra, và số thuế GTGT phải nộp là sao. Bạn chịu khó tìm bạn bên ngoài giảng lại cho bạn các khái niệm này, nêu không bạn sẽ lầm lẫn khi hạch toán.

Khi cty mua HHDV thì cty phải trả tiền thuế đó là TGTGT đầu vào, khi mua trong nước thì trả cũng trong một hoá đơn, bên bán sẽ nộp số tiền thuế này cho nhà nươc. Nhưng khi nhập khẩu thì TGTGT này sẽ do chính nhà nhập khẩu nộp tiền cho nhà nước.

Khi bán HHDV thì DN phải thu tiền TGTGT của người mua và nộp cho nhà nước. Gọi là TGTGT đầu ra

TGTGT là loại thuế gián thu, đánh thuế lên người tiêu dùng cuối cùng, nên nếu DN mua vào để phục vụ cho SXKD HHDV chịu thuế GTGT thì DN không phải người tiêu dùng cuối cùng. Lúc đó số thuê GTGT đầu vào này sẽ được nhà nước trả lại cho DN, người ta gọi là TGTGT được kháu trừ.

Như vậy DN thông thường sẽ có TGTGT đầu vào được khấu trừ và TGTGT đâu ra. Hàng tháng thay vì phải nộp toàn bộ TGTGT đầu ra thì DN sẽ "đòi lại" tiền TGTGT đầu vào mình đã trả khi mua HHDV, và cấn trừ vào đó, số còn lại sau khi cấn trừ đó là thuế GTGT phải nộp.

Tôi giải thích với bạn nhưng với mong muốn rằng những khái niệm cơ bản như vầy các bạn cần thiết phải tự tìm hiểu khi làm việc kế toán, nếu bạn không làm được điều đó thì bạn sẽ không khá nỗi trong nghề kế toán đâu. Lời thật mất lòng, nhưng cũng nên nói để bạn biết rằng bạn cần phải học lại rất nhiều cái cơ bản, nêu không đọc bài bạn sẽ không hiểu hoặc hiểu sai vấn đề

Thấn mến

10. Mèo lười ham vui Hình đại diện của hanhhm
    Địa chỉ
    Nơi yên bình
    Post Thanks / Like
    hanhhm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi xuantham Xem bài

Khi cty mua HHDV thì cty phải trả tiền thuế đó là TGTGT đầu vào, khi mua trong nước thì trả cũng trong một hoá đơn, bên bán sẽ nộp số tiền thuế này cho nhà nươc. Nhưng khi nhập khẩu thì TGTGT này sẽ do chính nhà nhập khẩu nộp tiền cho nhà nước.

Khi bán HHDV thì DN phải thu tiền TGTGT của người mua và nộp cho nhà nước. Gọi là TGTGT đầu ra

TGTGT là loại thuế gián thu, đánh thuế lên người tiêu dùng cuối cùng, nên nếu DN mua vào để phục vụ cho SXKD HHDV chịu thuế GTGT thì DN không phải người tiêu dùng cuối cùng. Lúc đó số thuê GTGT đầu vào này sẽ được nhà nước trả lại cho DN, người ta gọi là TGTGT được kháu trừ.

Như vậy DN thông thường sẽ có TGTGT đầu vào được khấu trừ và TGTGT đâu ra. Hàng tháng thay vì phải nộp toàn bộ TGTGT đầu ra thì DN sẽ "đòi lại" tiền TGTGT đầu vào mình đã trả khi mua HHDV, và cấn trừ vào đó, số còn lại sau khi cấn trừ đó là thuế GTGT phải nộp.
    Thấn mến
    Chị ơi, nếu em đã nộp nhưng mà khai sai thì sẽ phải làm thế nào để sửa bây giờ ạh?
    Em cũng hiểu nhầm, nên em lấy thuế đầu ra- thuế đầu vào, nếu phải nộp em ghi số phải nộp, nếu vẫn đc khấu trừ, em ghi 0.
    Ngoài ra cty em chỉ phải nộp thuế môn bài nữa thôi.
    Cám ơn chị ạh!
    Sẽ có một người đi cùng ta dưới mưa... Để che cho ta... cho dù người đó ướt....

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của chicbong
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    chicbong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi xuantham Xem bài
    Bạn load về sử dụng nhé
    Chị xuantham & mọi người cho em hỏi chút, năm 2008 em đã nộp xong BCTC rồi. Nhưng cán bộ quản lý vừa alo là nộp lại bảng kê THNNSNN theo phần mềm HTKK 2.0 mà em tim ko thấy? ở PMHT làm gỉ có nhỉ?
    Câu tiếp hỏi ở phần này ko chuẩn lắm nhưng nhờ chị & mọi người giúp luôn, tờ khai tự QT thuế TNDN năm 2008 tại thời điểm làm BCTC em ko thể vào được chỉ tiêu 1.3 mã C4 (Thuế TNDN được miễn, giảm trong kỳ) và em có làm theo thông tư hướng dẫn 03/2009 ngày 13/01/09 kê khai thêm 2 dòng bổ sung. Cán bộ QL lại alô bảo kê khai miễn giảm vào và nộp lại ...... nhưng tại phần mềm của em ko thể kê được vào. CBQL bảo rất nhiều nơi làm được, mọi người làm thế nào bảo dùm em nhé. Mong tin & cảm ơn mọi người nhiều!

12. Hoàngtửbạchmãtrongt imem Hình đại diện của nhaquedideple_rathanhpho
    Địa chỉ
    trong trái tim mỗi con người
    Post Thanks / Like
    nhaquedideple_rathanhpho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cán bộ thuế bên nhaque bắt kê khai cả số xeri của giấy nộp tiền vào bảng tổng hợp tình hình nộp NSNN? Mà trong mẫu của chị Thắm ko có cột đó(Ko biết chị Thắm lấy mẫu này ở thông tư nào?) - Có thể thay thế cột "mục và tiểu mục" bằng cột "xêri giấy nộp tiền"ko nhỉ?^_^!- Bên nhaque đang quyết toán 3 năm mà
    ..................^_^