sổ sách kế toán hạch toán phụ thuộc!!!

• Thread starter baohankt
  • Ngày gửi
B

baohankt

Guest
6/1/09
9
0
0
35
tphcm
hxhx!! mong các bác mách bảo dùm em với. cty củ em là chi nhánh hạch toán phụ thuộc, hoạt động được 3 tháng rồi, và có mình em làm kế toán, từ đó đến giờ em ko định khoản, không mổ sổ cho từng tài khoản nào hết. em chỉ làm phiếu thu phiếu chi và làm sổ quỹ tiền mặt , tiền gởi ngân hàng rồi chuyển hết cho cty mẹ ở Hà NỘi, em làm như vậy có được không ạ? cty em kế toán theo hình thức nhật ký chung em là chi nhánh không làm sổ sách gì vậy thì sẽ như thế nào? em sợ quá. mong các pác chỉ dẫn giúp. nếu không em không biểt phải làm sao!!!:005: giúp em với các bác ơi

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hac phin

Guest
2/3/09
40
0
0
35
Hoai Duc,Ha Noi
thế thì chết!nếu cty cậu hạch toán phụ thuộc thì cũng phải ghi chép chứ!chẳng lẽ 3 tháng rùi mà chỉ phát sinh mỗi nvụ liên quan đến tiền mặt và tiền gửi ngân hàng thui àh!nếu HTPT thì cậu vẫn cần mở các sổ chi tiết liên quan tới các nvụ phát sinh thui chứ k cần tổng hợp chứ k ghi chép gì thì làm sao mà theo dõi được hoạt động của chi nhánh cậu làm việc chứ!bjờ sửa cũng chưa muộn đâu!

B

baohankt

Guest
6/1/09
9
0
0
35
tphcm
hì hì ! thì quả thật là mới có phát sinh những nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt và tiền gửi ngân hàng thôi ah. như vậy mình cần phải làm gấp thôi !!! cám ơn bạn nhiều nha !!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA