Mua hàng của cơ sở không có tư cách pháp nhân

• Thread starter ductuanbg59
  • Ngày gửi
D

ductuanbg59

Guest
2/1/09
1
0
0
Hà Nội
Chào các bạn. Mình muốn hỏi trường hợp công ty mình có thuê một cơ sở mộc làm cửa gỗ với khối lượng lớn cho công trình của công ty mình, nhưng xưởng mộc đó không có tư cách pháp nhân nên không xuất hoá đơn được, tất cả gỗ đầu vào đều do xưởng mộc đó mua. Trường hợp này xin hỏi mọi người giải quyết như thế nào ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyhan

Guest
1/8/08
64
0
0
Thái Bình
Chào các bạn. Mình muốn hỏi trường hợp công ty mình có thuê một cơ sở mộc làm cửa gỗ với khối lượng lớn cho công trình của công ty mình, nhưng xưởng mộc đó không có tư cách pháp nhân nên không xuất hoá đơn được, tất cả gỗ đầu vào đều do xưởng mộc đó mua. Trường hợp này xin hỏi mọi người giải quyết như thế nào ?
bạn ơi cái này thì có 2 cách
Cách 1 :bảo họ đi mua hoá đơn (cách này nhờ sự may rủi chứ thuế KT ra là toi )
Cách 2 :cơ sở gỗ đó vẫn có thể lên chi cục thuế đăng ký mua hoa đơn và nộp thuế .(hoá đơn 0% nhưng phải mua 3%) như vậy bên bạn mới cho được vào chi phí hợp lý ,chứ số lượng hàng nhiều mà không có hoá đơn là ko được đâu .

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội

Có hai cách
1/_ Bạn làm hợp đồng gia công bên bạn cung cấp nguyên vật liệu họ chỉ làm phần nhân công như vậy bạn có HHD cho NVL còn nhân công bạn lập bảng lương (đây là cho năm 2008 nhá năm 2009 lại khác đấy).
2/_Làm hợp đồng lên thuế làm thủ tục mua hóa đơn lẻ sau khi bạn đã nộp thuế thay cho họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA