Lập bảng hỏi, chương trình kiểm toán hàng tồn kho

• Thread starter gacon88
  • Ngày gửi
G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Em là sv năm 3 KTQD, chuyên ngành kế toán. Kì này bọn em học kiểm toán tài chính, xem ra vất vả quá. Cô giáo em có mấy yêu cầu sau, các anh chị đọc rùi xem giúp được gì cho em nhé. Em xin đa tạ trước.
1/ Lập bảng hỏi về hệ thống kiểm soát nội bộ hướng đến đánh giá môi trường kiểm soát.
2/ Lập bảng hỏi về hệ thống kiểm soát nội bộ trong nghiệp vụ thanh toán ( thu, chi tiền).
3/ Vẽ lưu đồ nghiệp vụ thu tiền.

Các anh chị ơi, mấy câu hỏi trên các anh chị dạy bảo em chút ít để em hiểu rõ hơn về cách làm nhé. Em mong tin lắm đó.Huhu, thứ 7 ( 14/3) bọn em phải nộp bài.

Còn một vấn đề này thì em tha thiết xin các anh chị ra tay cứu giúp. Bọn em sẽ phải trình chiếu slide về kiểm toán hàng tồn kho, và cô giáo yêu cầu phải xin được chương trình kiểm toán hàng tồn kho của công ty kiểm toán nào đó. Mail của em ha_oanh_ktqd@yahoo.com.vn luôn sẵn sàng đợi tin vui từ phía các anh chị.!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

togia

Guest
21/11/08
2
0
0
Cần Thơ
Mình cũng là sv năm 3 ngành kt,mình có 1 số câu hỏi, xin được gởi lên nếu có gì sai sót thì bạn sửa dùm
2/ Lập bảng hỏi về hệ thống kiểm soát nội bộ trong nghiệp vụ thanh toán ( thu, chi tiền).-
1. Chi nhánh có phân chia trách nhiệm giữa thủ quỹ và kế toán thanh toán hay không?
2. Cuối ngày, thủ quỹ và kế toán thanh toán có cùng kiểm kê quỹ không?
3. Có người chứng kiến kiểm kê quỹ giữa thủ quỹ và kế toán thanh toán vào cuối mỗi ngày hay không? Và có chữ ký xác nhận của người thứ ba trên biên bản kiểm kê quỹ hay không?
4. Trước khi thanh toán chứng từ có đối chiếu với những chứng từ có liên quan hay không?
5. Các phiếu thu, chi tiền có được đánh số thứ tự liên tục trước khi sử dụng hay không?
6. Các khoản chi có được xét duyệt trước khi chi không?
7. Các khoản thu chi có được ghi nhận đúng thời điểm phát sinh?
8. Các khoản thu có được thủ quỹ nộp ngay vào quỹ hay ngân hàng hay không?
9. Tất cả khoản tiền mặt thu được có lập phiếu thu không?
10. Doanh nghiệp có thực hiện hình thức thanh toán qua ngân hàng không?
11. Có quy định về số tiền thanh toán tối đa mà một người có trách nhiệm được quyền phê duyệt không?
12. Việc thu tiền bán hàng có phát hành biên lai hoặc phiếu thu tiền cho khách hàng không?
13. Thủ quỹ có kiểm tra tính hợp lệ của phiếu thu, phiếu chi trước khi thu tiền hay không?
14. Cuối ngày có lập báo cáo thu chi hay không?
15. Có lập bảng kế hoạch thu chi đầu kỳ và được xét duyệt hay không?
16. Định kỳ có đối chiếu giữa sổ tiền gởi ngân hàng với sổ phụ ngân hàng không?
17. Có đánh dấu các chứng từ gốc khi đã ký phiếu chi không?
18. Các phiếu chi sau khi thanh toán có đóng dấu “đã thanh toán” không?
19. Sau khi thu tiền xong có đóng đấu “đã thu tiền” trên phiếu thu hay không?
20. Cuối ngày, kế toán thanh toán có báo số dư cho giám đốc hay không?

H

HoangvaViet86

Guest
2/3/09
32
0
0
37
Hà Nội
ui bạn hỏi nhiều quá, sao không tách ra 5 câu một, có một số câu mình trả lời được nhưng nhìn toét cả mắt, nên thui ko trả lời nữa. xem ra học môn kiểm toán bên ka-tê-ku-dê cũng vất vả hem, trước mình học môn này g/viên cũng cho một đống nhiều ui là nhiều câu hỏi trắc nghiệm (thế mà g/viên vẫn kêu là đấy mới chỉ là học cưỡi ngựa xem hoa thôi đấy), học thấy hay nhưng mà nếu học sâu thì môn này khó lắm, hic

G

gacon88

4/9/08
113
3
16
HN
Cảm ơn bạn togia rất rất nhiều. Bạn hoangvaviet86 ơi, hic hic, thương mắt bạn lắm, nhưng giúp mình tí tẹo đi. Mình còn cái lưu đồ nghiệp vụ thu tiền nữa... Góp ý cho mình với

G

gacon88

4/9/08
113
3
16
HN
mình giải quyết xong mấy câu hỏi ấy rồi. :D. bi giờ mình tha thiết xin cái chương trình kiểm toán hàng tồn kho. Không biết đó có là tài liệu mật không nhỉ....

T

thuy cute

Guest
28/2/09
2
0
0
Ha Noi
ui mình cũng thấy môn kiểm toán tài chính này học cũng vất vả lém đó, mình cũng đang học môn này nhưng xem ra chả hiểu gì cả, chán hey, bạn muốn tìm về tài liệu mật của công ty nào đó e rằng hơi khó đấy.hix

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA