Hoá đơn bán ra đã kê khai nay huỷ thì làm thế nào?

• Thread starter tuyethong_kt4
  • Ngày gửi
T

tuyethong_kt4

Guest
20/8/07
22
0
0
Hà Nội
Anh chị ơi tháng 2 này em có 1 hoá đơn bán ra bị giảm do khách hàng yêu cầu hủy vì nó sai tiền hàng vậy giờ em phải làm thế nào phải có nữhng biểu mẫu gì trong phần mềm HTKK anh chị bảo em với nhé. Khổ thân em vướng toàn cái lung tung cả chán chết được. Gíup em với mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyethong_kt4

Guest
20/8/07
22
0
0
Hà Nội
Em bổ sung thêm là hoá đơn bán ra của tháng 1

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Anh chị ơi tháng 2 này em có 1 hoá đơn bán ra bị giảm do khách hàng yêu cầu hủy vì nó sai tiền hàng vậy giờ em phải làm thế nào phải có nữhng biểu mẫu gì trong phần mềm HTKK anh chị bảo em với nhé. Khổ thân em vướng toàn cái lung tung cả chán chết được. Gíup em với mọi người

Lung tung gì mà lung tung. Đó là cái thực tế phát sinh thường xuyên. Chỉ có 1 tẹo là đã than vãn, đúng là chán chết được. Tìm đọc trong diễn đàn về việc huỷ hoá đơn đi, mấy cái này trả lời nhiều lắm rồi

K

kingminhtinh

Guest
20/11/07
16
0
1
Long Biên - Hà Nội
Làm gì mà ghê gớm thế. hihi
Hoá đơn viết vào tháng 2 huỷ hay tháng trước nữa huỷ.
Nếu tháng 2 huỷ thì bạn không phải kê khai và cũng không phải hạch toán doanh thu đâu (Chỉ kê vào bảng kê sử dụng hoá đơn thôi, ở phần ghi chú ghi thêm: Huỷ và ghi rõ số hoá đơn và serie).
Nếu từ tháng 1 trở về trước thì bạn định khoản giảm doanh thu, giá vốn và kê khai giảm điều chỉnh giảm, bao gồm: 01/KHBS và 01-3/GTGT. Ở 01-3/GTGT có thể diễn giải chi tiết việc kk giảm.
Hehehe.
Thiển ý!

T

tranthibinh

Guest
16/3/09
1
0
0
46
trà bồng - Quảng Ngãi
Em mới là thành viên mới của diễn đàn, em rất muốn học kế toán doanh nghiệp, nhưng hiện tại em chưa học lần nào, các anh chị nào biết chỉ cho em cách học từ đầu với. Vì hiện tại em không có thời gian theo học các lớp ngoài đời. Rất mong các anh chị giúp đỡ.

thanhthao1605

thanhthao1605

Trung cấp
23/12/08
146
0
16
38
Quảng Nam
Kế toán chứ phải trò chơi đâu mà bạn đòi tự học giỏi vậy? Nếu muốn có thêm kinh nghiệm về kế toán thì bạn có thể học 1 lớp tại chức ban đêm để có căn bản đã chứ. Mình học hết cơm hết gạo mà bây giờ đi làm đụng đâu không biết đây nè, nghề kế toán không đơn giản như bạn nghĩ đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA