Hỏi về chứng chỉ kế toán trưởng - Trang 2

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 2/3 đầuđầu 123 CuốiCuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 23
16,094 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của kaiser_no1
    Tham gia ngày
    Jul 2007
    Địa chỉ
    Nha Trang
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    89
    Post Thanks / Like
    kaiser_no1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Hỏi về chứng chỉ kế toán trưởng

    Morning everbody !!!!!

    Mình đang có ý định học một khóa kế toán trưởng, nhưng mình cũng có một thắc mắc muốn nhờ các anh chị và các bạn giúp là: Chứng chỉ kế toán trưởng có giá trị vĩnh viễn hay chỉ có giá trị trong một khoảng thời gian nhất định nào đó?

    Thanks !

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên Hình đại diện của hoarong
    Tham gia ngày
    May 2009
    Địa chỉ
    tp hcm
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    1
    Post Thanks / Like
    hoarong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    19-05-2009, 15:52 #11
    Em đang ở Gò vấp , em không biết trường ĐH KT có mở lớp ở Gò Vấp không ạ! hay anh chị có thể cho em thông tin các trường khác có dạy KTT ( chất lượng tốt). Em mới tốt nghiệp ĐH học nghành kế toán 1/2008 liệu em có thể học được không ạ! Em có nghe 1 bác nói có thể học được lấy chứng chỉ tạm thời của ĐHKT đủ 2 năm sau có thể đổi lấy chứng chỉ của Bộ Tài Chính, các bác chỉ em với ạ!!

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tp1301
    Tham gia ngày
    Mar 2009
    Địa chỉ
    Đà nẵng
    Tuổi
    26
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    tp1301 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-05-2009, 19:32 #12
    Các anh chị ơi, cho mình hỏi một chút:
    Sau khi tốt nghiệp ra trường, nếu em làm kế toán tại một công ty TNHH được 3 năm thì đến lúc đó Giám đốc công ty muốn bổ nhiệm em làm kế toán trưởng nhưng em chưa có chứng chỉ hành nghề kế toán trưởng thì có được ko ạ?

  5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của TINH7899
    Tham gia ngày
    Oct 2008
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Bài gửi
    379
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add TINH7899 on Facebook Add TINH7899 on Google+
    TINH7899 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Xin hỏi mình muốn được cấp chứng chỉ KTT thì phải học bao lâu? Các bạn có thể chỉ giúp mình địa điểm học bồi dưỡng chứng chỉ KTT ở HN ko? Nếu được học ngoài giờ HC thì càng tốt (có thể học vào thứ 7 và CN ko?). Bạn nào biết thì giúp mình nhé. Thanks!

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Vang Tuc Tri
    Tham gia ngày
    Nov 2007
    Địa chỉ
    Quận 5, Tp.HCM
    Tuổi
    30
    Bài gửi
    6
    Post Thanks / Like
    Vang Tuc Tri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tp1301 Xem bài
    Các anh chị ơi, cho mình hỏi một chút:
    Sau khi tốt nghiệp ra trường, nếu em làm kế toán tại một công ty TNHH được 3 năm thì đến lúc đó Giám đốc công ty muốn bổ nhiệm em làm kế toán trưởng nhưng em chưa có chứng chỉ hành nghề kế toán trưởng thì có được ko ạ?
    Chào bạn!
    Mình trích Luật kế toán Số 03/2003/QH11 đây:

    Điều 50. Tiêu chuẩn, quyền và trách nhiệm của người làm kế toán
    1. Người làm kế toán phải có các tiêu chuẩn sau đây:
    a) Có phẩm chất đạo đức nghề nghiệp, trung thực, liêm khiết, có ý thức chấp hành pháp luật;
    b) Có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán.
    ..........
    Điều 53. Tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng
    1. Kế toán trưởng phải có các tiêu chuẩn sau đây:
    a) Các tiêu chuẩn quy định tại khoản 1 Điều 50 của Luật này;
    b) Có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ bậc trung cấp trở lên;
    c) Thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là hai năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán từ trình độ đại học trở lên và thời gian công tác thực tế về kế toán ít nhất là ba năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán bậc trung cấp.
    2. Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng.
    3. Chính phủ quy định cụ thể tiêu chuẩn và điều kiện của kế toán trưởng phù hợp với từng loại đơn vị kế toán.

    Trường hợp của bạn: 1 là đi học CC KTT, 2 là chỉ được bổ nhiệm phụ trách KT thui!!
    Tham khảo đi nhé!
    Chúc bạn thành công! Thân ái!

    Văng Túc Trí :
    Tuctridt@yahoo.com / Tuctridt@gmail.com
    0917.883.686
    "Tuổi ba mươi đến sớm, Mọi điều vẫn muộn màng
    Chỉ hai bàn tay trắng, Nợ đời vương gió trăng"

  7. thianan73@yahoo.com.vn Hình đại diện của La An
    Tham gia ngày
    Oct 2007
    Địa chỉ
    Cần thơ
    Bài gửi
    835
    Post Thanks / Like
    La An vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ndt7899 Xem bài
    Xin hỏi mình muốn được cấp chứng chỉ KTT thì phải học bao lâu? Các bạn có thể chỉ giúp mình địa điểm học bồi dưỡng chứng chỉ KTT ở HN ko? Nếu được học ngoài giờ HC thì càng tốt (có thể học vào thứ 7 và CN ko?). Bạn nào biết thì giúp mình nhé. Thanks!
    học lớp ktt chủ yếu học t7 và cn thôi bạn ơi , học 3 tháng là xong


    Nhận làm BC thuế + sổ sách hàng tháng trọn gói giá cả hợp lý ở Cần Thơ 0939063435 - Hà Nội 0902221003

  8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của phuongotdalat
    Tham gia ngày
    Jul 2009
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    54
    Post Thanks / Like
    phuongotdalat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    25-08-2009, 10:11 #16
    em đã đọc qua quy định của học viện ngân hàng về việc thi lấy chứng chỉ kế toán trưởng. Em mới tốt nghiệp được 1 năm, nhưng em đang rất muốn học lấy bằng kế toán trưởng trong năm nay, có bác nào biết cách và biết địa chỉ học ở đâu thì tư vấn cho em với ạ. Xin chân thành cảm ơn mấy bác

  9. Thành viên Hình đại diện của moclantrang
    Tham gia ngày
    Nov 2009
    Địa chỉ
    Hải phòng
    Bài gửi
    43
    Post Thanks / Like
    moclantrang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nguyenthithuha Xem bài
    Bạn có thể học và thi bằng kế toán trưởng ở DH kinh tế TP HCM. Học xong sẽ có chứng nhận đã học lớp bồi dưỡng KTT. Sau 3 năm bạn đến trường và đổi lấy bằng kế toán trưởng do BTC cấp.
    vấn đề này mình ko hiểu rồi? vậy mình học xong lớp bồi dưỡng KTT tại ĐH KT HCM thì lại ko lấy bằng KTT ở HCM mà fả đợi 3 năm lấy bằng cảu BTC ạ? như vậy có nghiã là chứng chỉ KTT và chứng chỉ Thuế thì chỉ sủ dụng đc khi đó là của BTC ạ?
    Thanks!

  10. Thành viên Hình đại diện của duygod
    Tham gia ngày
    Feb 2011
    Địa chỉ
    58/10 quang trung,phường 5, TP.Cà Mau
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    5
    Post Thanks / Like
    duygod vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    không đúng, bạn phải thi lại lần nữa, họ mới cấp chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng cho bạn, chứ không có đổi cho bạn đâu nhak !
    "lưu ý kỹ điểm này nha"

  11. Thành viên Hình đại diện của haihoan283
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Địa chỉ
    hà nội
    Tuổi
    27
    Bài gửi
    4
    Post Thanks / Like
    haihoan283 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    tư vấn cấp chứng chỉ ke toán trưởng, kế toán tổng hợp do btc cấp.0972194417

  12. Thành viên Hình đại diện của meco6688
    Tham gia ngày
    Aug 2011
    Địa chỉ
    hà nội
    Bài gửi
    2
    Post Thanks / Like
    meco6688 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    02-12-2011, 21:14 #20
    Ai có nhu cầu về chứng chỉ KTT, liên hệ với mình, mình giúp, chứng chỉ do BTC cấp.


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

gia tri chung chi ke toan truong

quy dinh ve chung chi ke toan

gia tri bang ke toan truong

chung chi ke toan truong o quy nhon

chứng chỉ kế toán trưởng có thời hạn

thời hạn chứng chỉ kế toán trưởng

khi nao hoc chunh chi ke toan truong thi tot

chứng chỉ kế toán trưởng có thời hạn không

chung chi ke toan truong gia tri 5nam