Cách 1 dòng chèn 1 dòng

• Thread starter haloan86
  • Ngày gửi
H

haloan86

Guest
10/11/08
2
0
0
37
binh thuan
các bạn ơi cho mình hỏi : có cách nào nhanh nhất
để tăng dòng 1 cách xen kẽ giữa các dòng thay vì phải bấm ctrl rồi chọn mấy ô đó sau đó mới tăng dòng ko? chỉ cho mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Chắc bạn đã biết cách làm bằng tay: Giữ thêm fím {CTRL} khi chọn các dòng cần xóa hay thêm

Còn đây là cách tự động, cách này tôi cho rằng bạn muốn thêm từ dòng thứ nhất cho đến hết & dữ liệu tại cột [A] có đủ:

Option Explicit
Sub AddRows()
Dim eRw As Long, Ff As Long
eRw = 2 * [a65500].End(xlUp).Row
For Ff = 1 To eRw Step 2
Cells(Ff, 1).EntireRow.Insert
Next Ff
End Sub
:ladiesman

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Nếu không dùng VBA, bạn cũng có thể dùng mẹo để làm được mà. Bạn chỉ việc duplicate , thí dụ copy toàn bộ dữ liệu rồi paste xuống dưới. Bước tiếp là sort lại toàn bộ dữ liệu => kết quả bạn có 1 dòng thành 2 dòng. Bước thứ 3 là lọc bớt các dòng chẵn hoặc lẻ, rồi xóa dữ liệu (clear content), thế là xong.

Nếu bạn muốn chèn thêm 1 dòng để nhập liệu, mà dữ liệu này đã có sẳn, bạn chỉ việc copy dữ liệu cần chèn thêm vào bên dưới, chèn thêm 1 cột phụ, đánh số thứ tự tương ứng với phần dữ liệu bên trên ở cột phụ, rồi sort lại theo cột phụ, là xong.

F

fy29

Guest
các bạn ơi cho mình hỏi : có cách nào nhanh nhất
để tăng dòng 1 cách xen kẽ giữa các dòng thay vì phải bấm ctrl rồi chọn mấy ô đó sau đó mới tăng dòng ko? chỉ cho mình với

Cách thì có nhiều, nhưng vấn đề mục đích công việc của bác là gì? liệu nó đã tối ưu chưa?

bác có thể mô tả qua mục đích của bác để làm vậy?
Option Explicit
Sub AddRows()
Dim eRw As Long, Ff As Long
eRw = 2 * [a65500].End(xlUp).Row
For Ff = 1 To eRw Step 2
Cells(Ff, 1).EntireRow.Insert
Next Ff
End Sub

đàn em hỏi thêm tí nhé, ex có 65536 dòng, giả sử sử dữ liệu đủ bác đem nhân 2 thì nó ra bao nhiêu?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA