Mỗi tuần một chuyên đề

Quy chế lao động tiền lương

• Thread starter mientay
  • Ngày gửi
M

mientay

Guest
5/12/07
1
0
0
an giang
tôi cần biết mặt mũi của cái quy chế lương, mong được sự giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Bạn tham khảo cái này vậy

Đính kèm

• Du_thao_Quy_che_phan_phoi_luong.rar
    13.6 KB · Lượt xem: 4,972
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Tình cờ mình có nhặt được cái này, mong là giúp được cho các bạn.

Đính kèm

• quydinhtinhtoanvatraluong-thamkhaolinhvucsx.rar
    90 KB · Lượt xem: 7,552
chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Bạn tham khảo file dưới nhé !

Đính kèm

• BMTL_00__Quy_che_luong_.rar
    50 KB · Lượt xem: 3,425
Sửa lần cuối:
V

vuongtrang

Sơ cấp
10/11/08
47
0
6
42
Hà Nội
Em đang làm quy chế lương cho Cty, mà em thì trước giờ chưa làm, Cty em thuộc Cty xây dựng về phòng cháy chữa cháy, anh chị nào có quy chế lương thì gửi cho em tham khảo với, em đang rất cần, anh chị giúp em với

Cùng ngành nè bạn
http://www.megaupload.com/?d=ND332MZQ
Bạn tham khảo thử xem nhé.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cả nhà ơi, giúp mình với.
Mình đang làm hồ sơ tham gia bảo hiểm cho công ty. Mình lên bảo hiểm Đống Đa họ hỏi thủ tục cần thiết rồi nhưng mình không biết làm QUY CHẾ LAO ĐỘNG TIỀN LƯƠNG như thế nào. Ai có mẫu cho mình tham khảo với. Bản quy chế này còn phải qua sở lao động XH xin dấu nữa cơ.
Mệt quá.
Giá làm sớm thì đâu cần có quy chế này.

Đính kèm

• quy_che_luong_thuong_cua_cty[1].rar
    18.6 KB · Lượt xem: 2,035
K

khacnam318

Guest
6/2/09
2
0
0
47
ha noi
Tình cờ mình có nhặt được cái này, mong là giúp được cho các bạn.
Chào bác, em down về mà nó hiện ra fonts chữ gì mà không đọc được, bác chỉ bảo giúp em với

V

vkcuong

Guest
22/10/09
1
0
0
tp hcm
Xin chào các Anh Chi trong diễn đàn,

Công ty chúng tôi đã đăng ký thang bảng lương bên Phòng TBLDXH, để làm BHXH. Hiện tại, công ty đang soạn thảo Quy chế lương , trong đó xác định mức lương công việc cho từng chức danh để làm cơ sở tính lương hàng tháng (mức lương trong quy chế cao hơn trong Thang bảng lương đã đăng ký).

Xin cho hỏi: Quy chế như vậy có hợp lệ không và có quy chế này có bắt buộc phải đăng ký cho cơ quan nào không hay chỉ cần Giám đốc quyết định ban hành.

Rất mong nhận được sự giúp đở của các anh chị. Cam on

D

dongminhkh

Guest
9/4/08
7
0
1
Khánh hòa
Mức lương trong Thang bảng lương và trong quy chế phải phù hợp với nhau. Như bạn mô tả như trên là không hợp lý rồi, cần phải điều chinh lại Quy chế!

T

thuhahb

Trung cấp
2/3/10
56
2
6
37
Hoà Bình
Công ty mình cũng làm như vậy, không thấy thuế nói gì, nhưng mình cũng không làm như vậy dựa trên cơ sở nào, bạn nào biết thì giúp bọn mình với

N

nhuc dau

Sơ cấp
18/5/10
14
0
1
TPHCM
Các bạn ơi cho mình hỏi về nghỉ bù. Ở một số doanh nghiệp, nhân viên làm ở văn phòng nếu có làm thêm giờ thì chỉ được nghỉ bù chứ không được tính lương làm thêm giờ theo luật lao động. Điều này có được quy định tại văn bản pháp luật nào không, nếu có xin gửi giúp: khathi@hotmail.com.vn. Xin cảm ơn rất nhiều.

K

ketoankt2010

Guest
3/9/10
4
0
0
q12
cám ơn bài viết về quy chế tiền lương giúp cho mình hiểu thêm về quy chế lương

A

anhthaomuon

Guest
16/8/10
6
0
0
35
Hà Nội
Em chào cả nhà!
Em cũng đang làm quy chế lương cho Cty, em chưa có kinh nghiệm về việc này, Cty em thuộc lĩnh vực bất động sản, anh chị nào có quy chế lương thì gửi cho em tham khảo với, em cám ơn các anh chị nhiều!

V

Vicente

Guest
18/4/09
2
0
0
hai phong
Chào các anh chị!
Em đang tìm quy chế tiền lương áp dụng chung cho doanh nghiệp xây lắp. Anh chị nào có cho em tham khảo với.
Theo như em được biết năm 2007 Tổng công ty xây dựng Bạch Đằng đã phê duyệt cho các công ty xây dựng mức chi phí tiền lương là 120đ/1000đ tức là cứ 1000đ doanh thu thì trong đó đc chi 120đ về tiền lương. Nhưng đó là quy định từ 2007, anh chị nào am hiểu mảng xây lắp xin cho em biết quy định mới.
Mong được các anh chị giúp đỡ. Em xin cám ơn

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Chào các anh chị!
Em đang tìm quy chế tiền lương áp dụng chung cho doanh nghiệp xây lắp. Anh chị nào có cho em tham khảo với.
Theo như em được biết năm 2007 Tổng công ty xây dựng Bạch Đằng đã phê duyệt cho các công ty xây dựng mức chi phí tiền lương là 120đ/1000đ tức là cứ 1000đ doanh thu thì trong đó đc chi 120đ về tiền lương. Nhưng đó là quy định từ 2007, anh chị nào am hiểu mảng xây lắp xin cho em biết quy định mới.
Mong được các anh chị giúp đỡ. Em xin cám ơn

Mình nghĩ là Quy chế trả lương là quy chế mà công ty tự tạo ra. Dựa vào mẫu của NN ( Đối với những điều khoản bắt buộc). Chứ không phải là loại hình doanh nghiệp khác nhau thì quy chế trả lương khác nhau đâu bạn.

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
có bác nào có văn bản quy định lương và khen thưởng cho trung tâm tổ chức sản xuất không cho mình với
thanhks cả nhà

N

nini trang

Guest
27/5/11
3
0
0
35
TP HCM
bạn nào có bảng bậc lương ma nhà nước quy định cho các ngành nghề không?cho minh xin với!!thanhks nhìu!!

R

richmon

Sơ cấp
14/7/09
34
0
0
Da Nang
Chào các bạn!
Đọc các ý kiến của mọi người thì mình cũng rõ phần nào rôi:
+ Đối với Công ty Nhà nước thì phải có qui chế về lương thưởng rõ ràng: có qui chế, thỏa ước lao động tập thể, thực hiện theo thang bảng lương của NN qui định, có trích lương đàng hoàng
+ Đối với khu vực kinh tế tư nhân: Công ty TNHH, Công ty TNHH MTV, DNTN thì phải thực hiện như thế nào: có trích lập quĩ lương không và qui định tiền lương thế nào cho thuế chấp nhận. Các bạn làm trong lĩnh vực tư nhân này cho mình biết với. Gấp lắm. Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA