Kế toán xã phường - Trang 10

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 10/23 đầuđầu ... 6789101112131420 ... CuốiCuối
kết quả từ 91 tới 100 trên 222
97,232 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của kien777
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Post Thanks / Like
    kien777 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kế toán xã phường

Mình là mem mới và mới được công tác quản lý xã phường, có nhiều điều muốn hỏi nên mình lập topic này. Mong các bạn nào biết chỉ bảo giùm mình

1- Có phần mềm nào tổng hợp các xã phường là 1 báo cáo như báo cáo của KBNN nhưng tách từng lĩnh vực ko?

2- Khi chuyển sang phần mềm KTXA4.3 các thủ tục chuyển như nào?

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của TINH7899
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add TINH7899 on Facebook Add TINH7899 on Google+
    TINH7899 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Ktx Xem bài
    Mình đang sd phần mềm Ktoán xã phiên bản 5.0 nhưng gặp một số rắc rối về số liệu trên Báo cáo tổng hợp thu(Mẫu 02a), vì số liệu của một số chỉ tiêu tự nhân đôi hoặc cộng tăng lên làm cho số liệu BC không khớp đúng.Mà trên thực tế mình nhập chi tiết đã chuẩn.Bạn nào có cách giúp m với nhé.Thank.
    Bạn vào phần kiểm tra công thức khai báo trùng xem, nếu thấy có công thức khai báo trùng thì bạn thực hiện khai báo lại trong phần báo cáo ấy.

4. Thành viên Hình đại diện của vothithuhue
    Địa chỉ
    thanh hoa
    Post Thanks / Like
    vothithuhue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    em là thành viên mới của diễn đàn, em mới ra trường và sắp đi làm kế toán ở phường nhưng em chưa biết gì về công việc ở đó nên em rất lo, em không biết mình sẽ phải làm gì và sẽ phải bắt đầu từ đâu nên em các anh chị lớn tuổi hơn và có kinh nghiệm giúp em hiểu hơn về công việc sắp tới và em nên tìm hiểu những văn bản nghị định hiện nay là gì được không ạ, em xin chân thành cảm ơn!

5. Thành viên Hình đại diện của johntrade
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    johntrade vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vothithuhue Xem bài
    em là thành viên mới của diễn đàn, em mới ra trường và sắp đi làm kế toán ở phường nhưng em chưa biết gì về công việc ở đó nên em rất lo, em không biết mình sẽ phải làm gì và sẽ phải bắt đầu từ đâu nên em các anh chị lớn tuổi hơn và có kinh nghiệm giúp em hiểu hơn về công việc sắp tới và em nên tìm hiểu những văn bản nghị định hiện nay là gì được không ạ, em xin chân thành cảm ơn!
    ôi..lo gì em ơi. chỉ làm kế toán ở phường thôi mà. mỗi nơi có một văn hóa làm việc khác nhau. em vào đo chắc chắn sẽ có người đi trước chỉ cho. thời gian đầu thì đành phải chịu cho nguoi ta sai bảo thôi...riết rồi sẽ quen việc. miễn là trước đó em đã học ngành kế toán là được.

...
    Learn futures trading
    [URL="http://crudecommodities.com"]Crude Futures[/URL] / [URL="http://currenciescalculator.com"]Currencies Converter[/URL] / [URL="http://commoditysugar.com"]Sugar Futures[/URL]

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của TINH7899
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Kế toán xã, phường cũng đơn giản thôi bạn à. Công việc thì không có gì phức tạp cả. Chỉ có điều làm việc này cũng chẳng khác gì làm dâu trăm họ đâu. Bạn cứ làm dần dần rồi quen thôi.

7. Thành viên Hình đại diện của pinoko
    Địa chỉ
    son la
    Post Thanks / Like
    pinoko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    anh Khoai ơi...anh cho em xin địa chỉ mua sách đc không ạ...em nhờ bạn mua vì chỗ em khồg có bán...khổ ghê cơ..cảm ơn anh trước...

Chào các anh chị, em là kế toán mới ra trưòng, lại sắp đi làm kế toán xã, hix em nghe giang hồ đồn là khổ và khó lắm...em thì lơ nga lơ ngơ...chắc sẽ phải học hỏi các anh, chị nhiều...mong các anh chị giúp đỡ..anh chị cho em xin SĐT để hỏi cho tiện thì tốt quá
    thay đổi nội dung bởi: pinoko, ngày 04-03-2011 lúc 10:57

8. Thành viên Hình đại diện của pinoko
    Địa chỉ
    son la
    Post Thanks / Like
    pinoko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    hixhix em cũng sẽ là kế toán xã trong tương lai gần, mà trước em lại học ktdn, các anh chị có tài liệu gì liên quan đến nghiệp vụ kế toán xã, phường thì chia sẻ cho em với ná...cảm ơn các anh chị ạ....gửi qua : pin0k0_90@zing.vn
    giúp em ná...hihi

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của TINH7899
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi pinoko Xem bài
    hixhix em cũng sẽ là kế toán xã trong tương lai gần, mà trước em lại học ktdn, các anh chị có tài liệu gì liên quan đến nghiệp vụ kế toán xã, phường thì chia sẻ cho em với ná...cảm ơn các anh chị ạ....gửi qua : pin0k0_90@zing.vn
    giúp em ná...hihi
    Kế toán xã áp dụng theo Quyết định 94/2005/QDD-BTC ngày 12/12/2005 của Bộ Tài chính. Bạn tham khảo quyết định này và xem mình cần phải làm gì.

10. Thành viên Hình đại diện của huongloi
    Địa chỉ
    Ninh binh
    Post Thanks / Like
    huongloi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    minh hoc kt dn nhung gio lai chuan bi lam ve KT HCSN o xa, anh chi nao co phan huong dan ve phan mem ke toan cua Ketoanxa version 4.5 cho em xin voi .thanks nhieu !

giup em voi, em sap lam viec o xa ma chua biet cv nhu the nao, anh chi nao chi em voi
    mail cua em : nangotrencao_8586@yahoo.com.vn.thanks!
    thay đổi nội dung bởi: huongloi, ngày 25-03-2011 lúc 11:25

11. Thành viên Hình đại diện của trungtckh
    Địa chỉ
    Quy_Nhon
    Post Thanks / Like
    trungtckh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Có bạn nào biết về kế toán ngân sách xã giúp tôi hạch toán khoản này:
    - Khi xã rút tiền từ nguồn đầu tư XDCB của cấp trên thì hạch toán như thế nào?
    ai trả lời giúp tôi qua email: binladen_lata@yahoo.com.vn
    Xin cám ơn!

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tienphong123
    Địa chỉ
    Mường Khương - Lào Cai
    Post Thanks / Like
    tienphong123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-03-2011, 10:23 #100
    Em làm kế toán xã được hơn năm rồi. Nói chung mới đi làm nên tất cả còn bỡ ngỡ và làm việc rất trẻ con lắm. Đi làm được hơn năm rùi mà em vẫn chưa học được cách yêu nghề kế toán..huhuhu. Nói chung em vẫn chưa nắm chắc được nghiệp vụ, chế độ kế toán.Trong công việc em còn rất sơ sài, nhiều lúc chi tiền mà không có chứng từ rõ ràng, hoặc chứng từ không đầy đủ. Hay đặc thù kế toán ngân sách nó vậy nhỉ? Hiện giờ em vẫn làm các báo cáo, sổ sách trên exel, chưa nhập vào phần mềm kế toán nên lâu lăm. có thời gian em nhập vào phần mềm kê toán xã KTXA 4.2 nhưng một số báo cáo lên không đúng (Số tiền bị gấp đôi lên cứ như bị nhập 2 lần chứng từ ấy). Cho em hỏi dùng bản KTXA nào thì được???
    Thanks!!!!!!!!!!!!!
    Never give up,
    Never say die!!