Mẫu 01A-1/TNDN

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mẫu 01A-1/TNDN dthu từ chuyển quyền sdụng đất.., kèm theo tờ khai TNDN quý, nếu ko psinh thì có fải nộp cho Cơ quan thuế quận ko nhỉ?
Cty mình trực thuộc Cục thuế Tp., nhưng ở đó họ ko nhận tờ khai này và nói là về nộp cho cơ quan thuế quận ở địa phương DN.
Từ trước tới giờ mình chưa nộp nó cho quận lần nào hết :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoavananh

Guest
17/5/07
19
0
0
39
TP.Hồ Chí Minh
cho em hỏi về tờ khai thuế thu hập dn tạm tính?
DN em quý này ko có doanh thu và chỉ có chi phí thui. Em chỉ cần ghi tổng chi phí trước thuế là đc phải ko? (ít lắm khoảng 1-2tr thui à), có cần cộng thêm số liệu gì của tờ khai quý trước ko? em mới làm nên ko rành lắm.

H

Hoaianh73

Trung cấp
11/4/08
91
0
6
Việt Trì -- Hà Nội
Mẫu 01A-1/TNDN dthu từ chuyển quyền sdụng đất.., kèm theo tờ khai TNDN quý, nếu ko psinh thì có fải nộp cho Cơ quan thuế quận ko nhỉ?
Cty mình trực thuộc Cục thuế Tp., nhưng ở đó họ ko nhận tờ khai này và nói là về nộp cho cơ quan thuế quận ở địa phương DN.
Từ trước tới giờ mình chưa nộp nó cho quận lần nào hết :wall:

Bạn không phát sinh doanh thu chuyển quyền sử dụng đất, thuê đất thì bạn chọn thêm phụ lục 01A-1 làm gì. Chỉ chọn phụ lục đó khi bạn có phát sinh thôi. Còn họ bảo nộp mẫu 01A-1 về quận là đúng rồi. vì ở quận họ quản lý trực tiếp những cái đó và sẽ nộp thuế tại địa bàn quận quản lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA