Thuế cước (nay là Thuế nhà thầu)

• Thread starter uyenngo76
  • Ngày gửi
U

uyenngo76

Guest
11/4/09
2
0
1
47
TP.HCM
Vì mới vào hãng tàu , nên em vẫn chưa nắm được qui định về thuế cước ( nay là thuế nhà thầu ) .Vậy các anh chị nào làm trong hãng tàu hướng dẫn hộ em , nếu bán hẳn chổ cho hãng tàu khác theo giá FIO( không phải là hoán đổi chổ ) thì có đóng thuế cước ( nay là thuế nhà thầu ) cho lô hàng này không ? hay họ sẽ phải tự đóng thuế cho hàng của họ ?

Nếu có thông tư hướng dẫn cụ thể , vui lòng chỉ cho em với .

Thanks a lot .

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

fy29

Guest
bạn làm cho hãng tàu - Forwarder hay làm cho đại lý thu hộ hãng tàu bán đúng giá hưởng hoa hồng?
Nếu bán làm Đại lý cho Hãng tàu thì cước biển hiện giờ là 0% (các phụ phí khác cũng tính vào cước biển)
Phí bốc sếp - THC hiện này là 10%*50%*50% = 2.5% (trên mức giá gốc)
ví dụ: THC 70$ --> sau thuế là 70/(1-2.5%) = 71,79$
VAT --> = 71,79*2.5% = 1,79$ --> ko thể hiện thuế suất trên hoá đơn

J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Cho mình hỏi với, trong trường hợp bên công ty mình phát sinh khoản chi phí bốc sếp với mức VAT 2.5% như trên, vậy mình kê khai thuế đầu vào như thế nào? Trong phần mềm hỗ trợ kê khai không cho nhập số thập phân.

M

my lovely

Guest
Hoa hong tren cuoc

Hi all!

Cac anh chi lam on cho em hoi: don vi cua em la dai ly hang tau thu ho tra ho dung gia huong hoa hong, hoa hong ben em duoc huong la % tinh tren cuoc hang nhap, xuat theo ty le nhat dinh. Vay khi xuat hoa don hoa hong cuoc bien thi em co phai ke khai thue GTGT ko? (vi theo cong van 10587/btc-tct thi ko phai ke) va hoa hong ben em duoc huong co thuoc doi tuong ko chiu thue ko?

Thnks alots

M

my lovely

Guest
Cho mình hỏi với, trong trường hợp bên công ty mình phát sinh khoản chi phí bốc sếp với mức VAT 2.5% như trên, vậy mình kê khai thuế đầu vào như thế nào? Trong phần mềm hỗ trợ kê khai không cho nhập số thập phân.

M

my lovely

Guest
Theo nhung gi minh biet thi khi ban ke khai thue dau vao doi voi khoan thue nha nhau nhu THC, DO thi trong muc dien thue suat thi ban de trong nhung ban van ke du so tien thue 2.5% vao muc tien thue nhu trong hoa don THC,DO va khoan thue nha thau nay thi ben ban van duoc khau tru.

Than

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA