thay đổi mẫu chữ ký giám đốc???

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
công ty em là công ty TNHH, nay giám đốc em thay đổi mẫu chữ ký thì phải làm những thủ tục gì ạk?
mong các anh chị chỉ giúp...! :043:

Thay đổi gđốc hay là gđốc cũ thay đổi chữ ký e ha? nếu thay đổi gđốc thì fải thông báo cho bên P. đkýkdoanh nữa.
E lên cơ quan thuế, họ sẽ cho 1 form TỜ KHAI THAY ĐỔI THÔNG TIN DN.
E điền vào cho Gđốc ký 2 bản, nộp 1 và lưu 1.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Thay đổi gđốc hay là gđốc cũ thay đổi chữ ký e ha? nếu thay đổi gđốc thì fải thông báo cho bên P. đkýkdoanh nữa.
E lên cơ quan thuế, họ sẽ cho 1 form TỜ KHAI THAY ĐỔI THÔNG TIN DN.
E điền vào cho Gđốc ký 2 bản, nộp 1 và lưu 1.

dạ....giám đốc cũ thôi, nhưng giám đốc lại muốn thay đổi mẫu chữ ký mới chứ ko pải thay đổi giám đốc mới :wall::wall::wall:

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Theo mình bạn lên sở kế hoạch đầu tư và cơ quan thuế là Ok. Vì trong tờ đăng ký kinh doanh có mẫu chữ ký của GD đấy. Chúc TC

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
dạ....giám đốc cũ thôi, nhưng giám đốc lại muốn thay đổi mẫu chữ ký mới chứ ko pải thay đổi giám đốc mới :wall::wall::wall:

oh, vậy gđốc này chắc còn trẻ lắm mới có thể đổi chữ ký đc hả? hihi.
Em nhớ gửi thủ tục thông báo thay đổi chữ ký của gđốc tại các Ngân hàng giao dịch hiện tại nữa nhé.

Q

quantriketoan

Guest
24/8/09
3
0
0
hanoi
về nguyên tắc, chủ tài khoản mà thay đổi chữ ký phải làm thủ tục ở ngân hàng có tài khoản. dồng thời thông báo với các cơ quan ban ngành liên quan.

L

Luc van

Guest
công ty em thay đổi giám đốc ---> thay đổi chữ ký GĐ lun! ai có mẫu thông báo thay đổi chữ ký GĐ cho em xn với.
Em cảm ơn!:015:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
công ty em thay đổi giám đốc ---> thay đổi chữ ký GĐ lun! ai có mẫu thông báo thay đổi chữ ký GĐ cho em xn với.
Em cảm ơn!:015:
môi NH có 1 form khác nhau, bác tới trực tiếp NH xin form hoặc vào web của NH load về.

N

ngheokobeo

Guest
6/4/10
1
0
0
38
hà nội
Mẫu thay đổi chữ ký giám đốc doanh nghiệp

Giám đốc Cty mình thay đổi chữ ký thì phải làm thủ tục gì vậy?, mọi người có mấu đơn và phải làm thủ tục gì thì giúp mình với

C

caveweb

Guest
7/7/10
1
0
0
43
hà nội
Theo mình nghĩ khi thay đổi chữ ký phải thông bảo và làm thủ tục thay đổi chữ ký với 3 cơ quan :
1 là sở kế hoạch đầu tư nơi doanh nghiệp đã đăng ký kinh doanh;
2 là cơ quan thuế chủ quản ( quận , thành phố ) ;
3 là ngân hàng nơi đăng ký tài khoản ngân hàng để giao dịch.

H

hanghvm

Sơ cấp
26/5/10
35
0
0
Hanoi
Nếu muốn thay Giám đốc bạn muốn thay dổi mẫu chữ ký, trước tién bạn làm một bộ hố sơ hoàn chỉnh thông báo với Sở kế hoạch Đầu tư. Khi được sở chấp thuận bạn sẽ thồng báo với bên thuế, ngân hàng và các đối tác để họ biết.

S

simonson

Sơ cấp
4/7/11
14
0
0
TP.HCM
nếu giám đốc là người đại diện theo pháp luật của công ty, mọi giấy tờ giao dịch với bên ngoài do giám đốc ký thì phải thông báo với đối tác, bên giao dịch biết (ngân hàng, thuế, cơ quan đăng ký kinh doanh). nếu việc thay đổi đó koh6ng liên quan đến các cơ quan đó thì không cần phải thông báo cho họ bết, nếu bạn có giao dịch làm việc với các ơc quan đó thì phải thông báo cho họ biết, ví dụ bạn có làm thủ tục thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh thì kèm theo giấy tờ nộp cơ quan đăng ký kinh doanh thì kèm theo thông báo thay đổi chữ ký mẫu để họ biết.

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Lên Sở kế hoạch và đầu tư hỏi chi tiết nhé bạn .

S

simonson

Sơ cấp
4/7/11
14
0
0
TP.HCM
mẫu thay đổi chữ ký của giám đốc không có một mẫu thông nhất nào cả. công ty bạn giám đốc thay đổi chữ ký, thì liên quan tới cơ quan nào thường hay giao dịch như cơ quan thuế, ngân hàng, sở kế hoạch đầu tư thì công ty bản gửi thông báo tới cơ quan đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA