Chữ ký trên hóa đơn

• Thread starter Trần Văn Tý
  • Ngày gửi
T

Trần Văn Tý

Trung cấp
Chào cả nhà,

Cả nhà cho mình hỏi là chữ ký trên hóa đơn theo nguyên tắc thì phải lót giấy than ký trên 03 liên hay là ký sống trực tiếp trên 03 liên?
Nghị định hay thông tư nào hướng dẫn về vấn đề này?
Anh Chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin vui long hướng dẫn

Nếu có tài liệu xin vui lòng gửi về hộp mail: tranty1980@yahoo.com.vn

Cảm ơn nhiều :flower1:

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gddt1211

Guest
Bạn tìm thông tư 61 về quản lý hoá đơn của Bộ Tài chính nhé.

Theo thực tế mình làm việc, thì phải ký "sống" trên 3 liên, dấu đỏ cũng vậy.

B

baochuasl

Sơ cấp
27/3/09
38
0
0
37
Tp Sơn La, Tỉnh Sơn La
không biết chỗ khác thế nào bên mình cũng phải ký cả ba liên chứ không đè giấy than lên đâu bạn ah !

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Thế các chứng từ kế toán như phiếu Nk, XK, phiếu thu, chi thì có được phép kê giấy than không hả các bạn

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cả nhà cho mình hỏi là chữ ký trên hóa đơn theo nguyên tắc thì phải lót giấy than ký trên 03 liên hay là ký sống trực tiếp trên 03 liên?
Cảm ơn nhiều :flower1:

ký sống hay giấy than thì mình nghĩ đều có giá trị như nhau.
Nhưng ký sống từng liên thì tính an toàn và thận trọng cao hơn, vì sếp có thể ktra dữ liệu của từng liên, biết đâu sếp bì gài khi ..ký lên 3 tờ hđơn cùng 1 số nhưng nội dung khác nhau.

to thanh nga 87: cũng tương tự ý nghĩa của việc ký hđơn thôi

Sửa lần cuối:
D

duaxanh1303

Guest
19/2/09
13
0
0
Hanoi
Thế các chứng từ kế toán như phiếu Nk, XK, phiếu thu, chi thì có được phép kê giấy than không hả các bạn

Cai nay phu thuoc vao tinh chat quan trong cua tung loai phieu thoi ban a, trong truong hop nay, hoa don mang tinh quan trong cao hon phieu NK,XK hay phieu thu, phieu chi.

M

maimai021287

Guest
17/5/08
80
0
0
Nam Định
Bên công ty mình htì ký sống cả 3 liên, phiếu chi - thu, PN kho hay PX kho thì có thể kí giấy than nhưng HĐ thì kí sống cho an toàn

T

trang123

Guest
12/5/08
9
0
0
36
hà nội
Bạn tìm thông tư 61 về quản lý hoá đơn của Bộ Tài chính nhé.

Theo thực tế mình làm việc, thì phải ký "sống" trên 3 liên, dấu đỏ cũng vậy.

Bác ơi, thông tư61 bác bảo ngày tháng của thông tư đó là như thế nào vậy nhỉ

H

hongnhan85

Guest
23/4/09
15
0
0
39
TP Ho Chi Minh
chao cac ban, minh moi dang ky la thanh vien.
theo quy dinh va theo thuc te cong ty minh thi hoa don GTGT phai ky song ca 3 lien, nhung co truong hop lien do giao cho khach hang co the khong ky ten ma dong dau treo, con ca lien khac thi phai ky ten va dong dau tro cua giam doc.

H

hongnhan85

Guest
23/4/09
15
0
0
39
TP Ho Chi Minh
minh khong ro thong tu 61 la the nao nhung minh co nghi dinh 89 ve viec in, su dung va quan ly hoa don minh se gui cho ban tham khao

T

thanhnguyentnn

Guest
26/11/08
8
0
0
42
Daklak
Tốt nhất là ký tươi cho đẹp, đừng có không ký là được, thuế đau có rãnh mà đi qua bên kia lấy hoá đơn để so sánh đâu mà lo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA