Bán hàng trong nước, viết HĐ ra nước ngoài...!

• Thread starter thuyttp
  • Ngày gửi
T

thuyttp

Guest
22/4/09
2
0
0
41
Hà Nội
:help:

Năm 2008 Cty mình có ký Hợp đồng với 1 Cty nước ngoài có trụ sở tại Pháp thực hiện DVụ lắp đặt, vận hành, chạy thử máy phát điện công suất lớn tại Kon Tum, Phú yên, Nghệ An. Giá trị HĐ 14.000 EUR. Thời điểm mình vào làm tại Cty, các công việc trên đã xong. Tiền bên nước ngoài họ cũng đã chuyển về Tài khoản Cty trước khi mình vào làm 1 tháng.

Kiểm tra giấy tờ thì chỉ có HĐồng và BB nghiệm thu, thanh lý. Mình vội vàng xuất hoá đơn GTGT để kê khai Doanh thu ngay (HĐ xuất sau khi nhận tiền 1 tháng). Hoá đơn ghi thuế suất 0%.
Một vấn đề nữa là bên mình không hề làm tờ khai xuất khẩu.

Vậy bên mình có được hưởng thuế suất 0% hay không và có bị phạt không?:
Hix! Các A/C và các bạn trong diễn đàn giúp mình với. Tks!
:029:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenbavuong

Sơ cấp
28/4/09
37
1
0
Hanoi
:help:

Năm 2008 Cty mình có ký Hợp đồng với 1 Cty nước ngoài có trụ sở tại Pháp thực hiện DVụ lắp đặt, vận hành, chạy thử máy phát điện công suất lớn tại Kon Tum, Phú yên, Nghệ An. Giá trị HĐ 14.000 EUR. Thời điểm mình vào làm tại Cty, các công việc trên đã xong. Tiền bên nước ngoài họ cũng đã chuyển về Tài khoản Cty trước khi mình vào làm 1 tháng.

Kiểm tra giấy tờ thì chỉ có HĐồng và BB nghiệm thu, thanh lý. Mình vội vàng xuất hoá đơn GTGT để kê khai Doanh thu ngay (HĐ xuất sau khi nhận tiền 1 tháng). Hoá đơn ghi thuế suất 0%.
Một vấn đề nữa là bên mình không hề làm tờ khai xuất khẩu.

Vậy bên mình có được hưởng thuế suất 0% hay không và có bị phạt không?:
Hix! Các A/C và các bạn trong diễn đàn giúp mình với. Tks!
:029:

Theo những gì mình được biết thì trường hợp này. Bạn xuất hóa đơn VAT 0% bình thường (bán dịch vụ cho nước ngoài). Trường hợp có kèm theo cung cấp cả máy móc thiết bị thì phải làm XNK tại chỗ.

Chúc bạn thành công

Vương - Infortrans JSC

Tel: 0913553359

Sửa lần cuối:
H

huntermass

Sơ cấp
30/7/08
10
0
0
46
Hanoi
Bên mình ký HĐ với Sing và nhận tiền từ Sing trong HĐ Sing yêu cầu giao hàng cho khách hàng tại V.nam, vậy bên mình có cần làm TKHQ ko, Kế toán bên mình thì bảo cứ viết HĐ VAT cho công ty bên Sing là xong,,,các bác ném đá hộ em cái ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA