Mình muốn đưa chi phí nghỉ mát vào chi phí hạch toán thì phải làm thế nào, help me

• Thread starter Thjnh
  • Ngày gửi
T

Thjnh

Guest
24/4/09
3
0
0
Ha noi
Công ty mình ở hà nội muốn tổ chức cho nhân viên đi nghỉ tại đà nẵng
Vậy các bạn cho mình hỏi là mình có thể kết chuyển chi phí nghỉ mát đó vào hạch toán được không, thông qua hình thức ký 1 hợp đồng thuê phòng ks ở đà nẵng thông qua 1 công ty du lịch ở hà nội, nội dung hợp đồng là thuê phòng tổ chức đào tạo cho cán bộ công ty (do có 1 hợp đồng có phần đào tạo tại việt nam mà). Sau đó mình lấy các hoá đơn ăn uống, tiếp khách, mua sắm ở đà nẵng để tính vào chi phí tiếp khách, việc này có hợp lý không các bạn ơi, cho mình ý kiến nhé
Thanks mọi người trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thjnh

Guest
24/4/09
3
0
0
Ha noi
đặt phòng khách sạn thì mình phải đặt qua công ty du lịch mới được giá tốt và khách sạn đó chỉ viết hoá đơn về đơn vị đặt phòng là công ty du lịch kia, sau đó công ty du lịch mới viết về công ty mình

M

maimai021287

Guest
17/5/08
80
0
0
Nam Định
Theo mình có thể được, lấy háo đơn tính vào chi phí công tác dài ngày của cán bộ công nhân viên....
Thân

Sửa lần cuối:
T

TrinhLTT

Guest
Bạn làm vậy là ok rồi đó,ko việc gì đâu.

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Đã thông qua C.ty du lịch thì hoá đơn phải phù hợp với hợp đồng đã ký tức là hoá đơn đó phải do C.ty du lịch đó viết.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Công ty mình ở hà nội muốn tổ chức cho nhân viên đi nghỉ tại đà nẵng
Vậy các bạn cho mình hỏi là mình có thể kết chuyển chi phí nghỉ mát đó vào hạch toán được không, thông qua hình thức ký 1 hợp đồng thuê phòng ks ở đà nẵng thông qua 1 công ty du lịch ở hà nội, nội dung hợp đồng là thuê phòng tổ chức đào tạo cho cán bộ công ty (do có 1 hợp đồng có phần đào tạo tại việt nam mà). Sau đó mình lấy các hoá đơn ăn uống, tiếp khách, mua sắm ở đà nẵng để tính vào chi phí tiếp khách, việc này có hợp lý không các bạn ơi, cho mình ý kiến nhé
Thanks mọi người trước

Nếu bạn ghi hóa đơn là đi nghỉ mát thì chắc chắn sẽ bị loại khi tính thuế TNDN đấy. Nên lập KH mở hội thảo hoặc hội nghị khách hàng thì mới được

T

Thjnh

Guest
24/4/09
3
0
0
Ha noi
mình đã ghi rõ là ký hợp đồng tổ chức đào tạo cho nhân viên công ty mà
Cơ bản là không biết ghi nội dung hợp đồng thế nào để thuế đỡ vặn vẹo

Hoá đơn thì do côngty du lịch ở hà nội xuất cho cty mình, đầu vào thì 1 khách sạn ở đà nẵng xuất cho cty du lịch đó

mình lấy các hoá đơn ăn uống, mua sắm có đưa được vào hợp đồng đó ko thôi, tiền khách sạn thì đã có hoá đơn rồi

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Vậy là rõ ràng rùi mà. Chỉ là bạn định phát sinh những chi phí gì? cty du lịch đó xuất hóa đơn được những gì thì bạn làm hợp đồng với các điều khoản đó thui mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA