Quy đổi lương Net sang Gross theo cách tính của Fosco

• Thread starter chedauden
  • Ngày gửi
C

chedauden

Guest
13/3/08
2
0
0
viet nam
Xin chào mọi người!,
Có bạn nào biết cách quy đổi lương Net qua Gross theo cách tính của Fosco không ạ? Vui lòng giúp mình với, mình đã tham khảo những cách thức tính trong Webketoan nhưng đều không khớp với cách tính của Fosco. Vui lòng giúp dùm công thức quy đổi trong 2 trường hợp sau:
Trường hợp 1:
Net take home : 11,620,000
Số người phụ thuộc: 1 người
Giảm trừ bản thân: 4,000,000
BHXH,BHTN: đóng theo mức trần (20 lần mức lương tối thiểu chung - Hiện tại mức lương tối thiểu chung là 540,000)
BHYT : đóng theo thực lương
Công ty đóng toàn bộ 25% BHXH, BHYT, BHTN và thuế thu nhập cá nhân
Như vậy trong trường hợp này lương Gross (tức là tổng số tiền Cty phải chi) là bao nhiêu?
Trường hợp2:
Net take home: 4,200,000
lương Gross (tức là tổng số tiền Cty phải chi) là bao nhiêu?
Xin cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
Bạn ơi, mình vẫn chưa biết cách tính của Fosco là như thế nào, bạn post cách tính ấy lên đây luôn đi

C

chedauden

Guest
13/3/08
2
0
0
viet nam
Chào bạn,
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm, mình cũng muốn post file để mọi người tham khảo giúp đỡ. Tuy nhiên hàng tháng Fosco chỉ gởi cho mình hoá đơn(bằng giấy) ghi số tiền lương; BHXH; BHYT; thuế TN; của từng người và sum lại tổng số tiền cty mình phải chuyển cho Fosco. Sau khi nhận tiền Fosco sẽ trừ các khoản phải nộp như BHXH, YT, TN, thuế TN v..v. Và phần còn lại Fosco sẽ chuyển thẳng và tài khoản của nhân viên. Do đó mình không có soft copy(file excel) để nhờ mọi người giúp đỡ.
Rất mong các cao thủ ra tay giúp đỡ.

K

ketoanhlp

Guest
11/2/09
1
0
0
43
Dong nai
qui doi luong net sang gross

Viec qui doi luong net sang luong gross. Toi xin post bang cong thuc dinh kem theo file. Ba con xem va cho y kien nha :024:

Đính kèm

• cach qui doi nam 2009.xls
    22.5 KB · Lượt xem: 963
N

notebook

User đã bị cấm truy cập
12/1/10
17
0
0
Ha Noi
Trong ví dụ tính thuế TNCN, bạn nên thêm vào đó BH (XH,YT,TN), GTGC nữa, chỉ riêng cho bản thân thôi thì chưa đủ. Nếu từ Gross sang Net thì cứ theo công thức của thông tư 84 mà áp vào (theo cách 2 ấy), nhanh và chính xác tuyệt đối.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA