hỏi về địa chỉ xuất ghi trên hóa đơn mua hàng

• Thread starter juve7182
  • Ngày gửi
J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Các pro giúp tôi với. Công ty mình chuyển đăng ký kinh doanh từ địa chỉ cũ bên Quận Đống Đa sang địa chỉ mới bên Quận Hoàng Mai, nhưng do còn một số vướng mắc về thuế mà chưa làm được thủ tục chuyển việc quản lý thuế từ thuế Đống Đa sang bên thuế Hoàng mai, vì vậy công ty vẫn nộp các báo cáo thuế hàng tháng bên quận Đống Đa. Hiện tại công ty vẫn kinh doanh tại 2 địa điểm như vậy khi viết hóa đơn mua hàng thì phải ghi địa chỉ cũ trên đăng ký kinh doanh của công ty bên Đống Đa hay địa chỉ mới trên đăng ký kinh doanh của cty bên Hoàng Mai. các bác giúp em với chứ ko biết làm sai mà bị loại chi phí ra thì nguy to. thanks mọi người trước nhé! :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Hùng Cường

Guest
Trên đăng ký kinh doanh chắc chắn chỉ ghi 1 địa chỉ trụ sở chính của công ty. Vi vậy bạn cứ lấy hóa đơn theo địa chỉ đó mà không cần quan tâm đến Chi cục Thuế quản lý.

J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Trên đăng ký kinh doanh chắc chắn chỉ ghi 1 địa chỉ trụ sở chính của công ty. Vi vậy bạn cứ lấy hóa đơn theo địa chỉ đó mà không cần quan tâm đến Chi cục Thuế quản lý.

bạn àh, trên đăng ký kinh doanh thì mình đã chuyển sang quận Hoàng Mai rùi, Nhưng các thủ tục về thuế mình vẫn còn kê khai hàng tháng bên Quận đống đa mà vả lại Quyển hóa đơn mình dùng vẫn là quyển hóa đơn được chi cục thuế Đống Đa cấp từ trước.

H

haithan

Trung cấp
29/11/07
54
2
6
Đà nẵng
Sau khi bạn thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh từ quận Đống Đa sang Hoàng Mai rồi, thì bạn sẽ nhận được một tờ giấy của Sở Kế hoạch đầu tư gthiệu bạn xuống làm việc với cục thuế Q. Hoàng Mai chứ ( Nếu không cso bạn cso thể xuống trựct iếp cơ quan thuế Quận Hoàng Mai để làm thay đổi). Và quyển hóa đơn ghi địa chỉ cũ bạn phải trả lại thuế và làm thủ tục mua lại hóa đơn theo địa chỉ mới, nhớ làm lại con dấu MST theo địa chỉ mới nữa nhé. Và tờ kahi cũng nộp bên chi cục thuế mới ko nộp bên cũ nữa.

J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Sau khi bạn thay đổi giấy phép đăng ký kinh doanh từ quận Đống Đa sang Hoàng Mai rồi, thì bạn sẽ nhận được một tờ giấy của Sở Kế hoạch đầu tư gthiệu bạn xuống làm việc với cục thuế Q. Hoàng Mai chứ ( Nếu không cso bạn cso thể xuống trựct iếp cơ quan thuế Quận Hoàng Mai để làm thay đổi). Và quyển hóa đơn ghi địa chỉ cũ bạn phải trả lại thuế và làm thủ tục mua lại hóa đơn theo địa chỉ mới, nhớ làm lại con dấu MST theo địa chỉ mới nữa nhé. Và tờ kahi cũng nộp bên chi cục thuế mới ko nộp bên cũ nữa.

thanks bạn nhé. khi làm xong thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh mình đã làm thủ tục thay đổi đăng ký thuế từ quận đống đa sang quận Hoàng mai rùi bạn àh(trong vòng 10 ngày kể từ ngày thay đổi đăng ký kinh doanh). Nhưng thủ tục lên đến Thuế đống đa thì dừng lại vì chưa giải quyết được nợ đọng thuế nên họ chưa giải quyết cho chuyển quân(không đóng dấu chuyển quận lên tờ Mã số thuế của doanh nghiệp). Vì như vậy nên khi mình sang bên thuế hoàng mai hỏi thị họ cũng nói là phải được bên đống đa đóng dấu chuyển quận thì bên thuế hoàng mai mới tiếp nhận. Vấn đề là như vậy nên giờ mình vẫn quan hệ với cán bộ thuế cũ bình thường và vẫn khai thuế bình thường bên đống đa. Tuy nhiên vướng mắc ở hóa đơn mua vào ko biết ghi địa chỉ theo địa chỉ đăng ký thuế bên đống đa hay theo địa chỉ đăng ký kinh doanh mới nữa, còn hóa đơn bán ra vẫn xuất từ quyển hóa đơn cũ bên đống đa vì chưa làm thủ tục chuyển quân về thuế nên chưa phải trả lại mà cán bộ thuế quản lý công ty mình cũng không thấy nói gì. mọi người giúp mình với!

H

haithan

Trung cấp
29/11/07
54
2
6
Đà nẵng
cũng hơi khó khăn nhỉ, Công ty mình cũng chuêỷn địa chỉ giống bạn nhưng vì không nợ thuế nên thủ tục nhanh. CÒn TH này bạn có thể gọi điên hỏi P. HT-TT nơi chi cục qlý cty bạn đó. Như thế chắc chắn hơn. và cũng khỏi lo bị làm sai, bị phạt.

J

juve7182

Trung cấp
26/10/07
74
0
6
41
hà nội
Thanks hải thân nhé. minh hỏi rồi họ bảo ghi theo địa chỉ bên đăng ký thuế là chi cục thuế đống đa nhưng đó là mình hỏi thôi chứ ko làm công văn gì cả vì đang nợ đọng thuế muốn ỉm đi chứ vỡ lỡ ra cũng mệt vì giờ cty cũng không có tiền trả nợ và phạt thuế vì nợ đọng nhiều năm mà. Vì vậy mình mới muốn hỏi mọi người.có ai trường hợp bị như mình cho ý kiến với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA