Tính giá hàng tồn kho theo phương pháp bình quân gia quyền cuối kỳ

• Thread starter nemchuaranf4
  • Ngày gửi
N

nemchuaranf4

Sơ cấp
19/11/08
39
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi, giúp em với. Kỹ năng exel của em kém quá.
em làm hàng tồn kho theo phương pháp bình quân gia quyền cuối kỳ, nhưng tại mặt hàng nhiều quá nên em gặp khó khăn. Anh chị nào có tài liệu exel về cách tính giá hàng tồn theo pp BQGQ thì gửi mail cho em nhé: hongaccountant@gmail.com
Cho em gửi lời cảm ơn trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhchienkt41

Sơ cấp
7/5/09
21
0
0
Hà Nội
Nhiều mặt hàng hay ít không quan trọng. Bạn chỉ cần copy công thức của một loại hàng hoá xuống các dòng dưới là được.
Bạn thục hiện thao tác tính giá vốn trục tiếp trên biểu NXT kho hàng tháng.

H

hanghong

Trung cấp
7/7/07
107
0
16
43
TP. HCM
Công thức hàng tồn kho sao thì bạn tính vậy trên excel. Như bạn minhchienkt41 nói đó, tạo công thức xong rồi copy xuống.

N

ngoctruong

Trung cấp
4/5/09
197
6
18
TPHCM
Cả nhà ơi, giúp em với. Kỹ năng exel của em kém quá.
em làm hàng tồn kho theo phương pháp bình quân gia quyền cuối kỳ, nhưng tại mặt hàng nhiều quá nên em gặp khó khăn. Anh chị nào có tài liệu exel về cách tính giá hàng tồn theo pp BQGQ thì gửi mail cho em nhé: hongaccountant@gmail.com
Cho em gửi lời cảm ơn trước.

Mình đã mail cho bạn file mẫu vào ĐC hongaccountant@gmail.com rồi đấy, rất đơn giản nhưng phải cố gắng hiểu các công thức thì mới làm được.
Chúc thành công !

T

truongkute

Guest
2/5/09
1
0
0
Thanh Hoa
Chao ca nha. cam on cac ban da dang bai len cho tat ca chung minh duoc tham khao ca y kien hay.

T

tigonha2001

Guest
20/8/08
2
0
1
TP.HCM
file excel cho ke toan kho

Bạn ơi, vui lòng gởi file này cho mình với nhen.
Đây là địa chỉ mail của mình hainguyen15_76@yahoo.com.vn
Cám ơn bạn rất nhiều.

A

anhthu131184

Sơ cấp
2/12/08
39
0
6
39
Đà Nẵng
bạn ơi up lên cho moi người đi, ai cần thì down về,thời gian đâu mà gửi mail cho từng người

T

thangnguyen

Guest
7/3/08
13
0
1
33
HN
theo mình nghĩ : công thức exel rất rộng, mỗi người có thể tự tạo cho mình một bảng thích hợp thuận tiện phục vụ cho công việc của chính mình, sao chép chỉ nên học hỏi, còn thực tế thì mình nên làm chủ bảng exel của mình là tốt nhất để dễ sử lý dữ liệu và biết được cái sai của mình và của bảng tính, vấn đề tính giá vốn rất quan trọng trong kế toán, nhầm thuế thì còn đỡ, nhưng giá vốn mà tính nhầm sau này duyệt quyết toán bọn thuế nó đập chết tươi đó. Bạn nên ra hiệu sách mua quyển kế toán trên exel, mình mua lâu lắm rùi và xài rất okie, chúc thành công nhé.

W

whichky

Guest
17/4/08
8
0
1
36
Vinh
Bạn ơi!Vui lòng gửi cho mình file này với nha.Hiện giờ mình rất cần.Thanks bạn trước nha.
Địa chị mail của mình: hanhkyty@gmail.com

L

Loan Nguyen

Guest
19/5/08
13
0
0
48
Nguyen Oanh, Go Vap
Dear các bạn!

Bên mình sử dụng PP BQGQ, PP này luôn có số lẻ. Khi đem những số này vào h/toán, trên bảng CDPS của mình bị số lẻ luôn, và nhiều tháng kế tiếp nhau như vậy dẫn đến bị lệch 1 - 2 đồng. Mình vẫn chưa nghĩ ra cách xử lý.

Bạn nào có kinh nghiệm về việc này, vui lòng hướng dẫn dùm mình.

Mình rất cảm ơn.

B

b Long

Sơ cấp
10/5/09
16
0
0
hai phong
Dear các bạn!

Bên mình sử dụng PP BQGQ, PP này luôn có số lẻ. Khi đem những số này vào h/toán, trên bảng CDPS của mình bị số lẻ luôn, và nhiều tháng kế tiếp nhau như vậy dẫn đến bị lệch 1 - 2 đồng. Mình vẫn chưa nghĩ ra cách xử lý.

Mình rất cảm ơn.
Trời bạn làm khó mọi người vậy ! vậy bạn muốn lấy chính xác thì bạn hãy lấy đằng sau đầu phẩy khoảng 2 số đi.chênh lệch bế như bậy bạn có thể tự cho nó bằng nhau được mà .kiểm toán có vào mà phát hiện ra thì người ta cũng chẳng bắt bẻ gì đâu.

D

danghiabt

Sơ cấp
12/2/09
5
0
0
45
TP.HCM
Ðề: Tính giá hàng tồn kho theo phương pháp bình quân gia quyền cuối kỳ

Bạn ơi! Bạn gởi file này cho mình với nhen.
mail của mình danghiabt@yahoo.com
Cám ơn bạn nhiều.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Dear các bạn!

Mình rất cảm ơn.

Bạn làm bằng exel phải không? Khi làm Sổ chi tiết và sổ tổng hợp bạn phải check từng cột và qui tròn lên luôn nhé. Trong bảng của bạn nếu không để số sau dấu phẩy thì sẽ được tự động qui tròn... Nhìn qua thì tưởng là số tròn rồi nhưng thực ra là nó đang 0,........ Những số lẻ lẻ cộng vào với nhau thì lệch vài đồng là bt. Vì thế trước khi vào sổ bạn nên làm tròn trên bảng kê cho tiện.... Và khi lên báo cáo cũng chẳng phải chỉnh lên chỉnh xuống gì vài đồng cả nhé..
Thân

baotoanagape

baotoanagape

Trung cấp
30/12/10
105
1
18
Bình Thuận

Mình nghĩ các bạn nên tự làm. Nguyên tắc của nó cũng đơn giản thôi.
1. Đầu kỳ: Số lượng và giá trị
2. Nhập
3. Xuất
4. Tồn
Tất cả đều có số lượng và giá trị. Từ đó, bạn chỉ việc lập 1 công thức để tín tồn cuối, lấy gtrị/ SL là xong.

D

daotaoketoanhcm

Sơ cấp
27/1/13
0
0
0
34
TPHCM

May quá, mình cũng đang cần :)

Xem nhiều