Hỏi về Hạch toán Thu sự nghiệp

• Thread starter xuan_ha919
  • Ngày gửi
X

xuan_ha919

Guest
19/11/06
14
0
0
Hòa Bình
Chào các Bác, Em mới làm việc trong đơn vị HCSN có thu, chuyên về các lĩnh vực ăn uống, phòng nghỉ. Các bác trên diễn đàn cho em hỏi các thủ tục hạch toán thu dịch vụ (các Bác có thể hướng dẫn chi tiết một tí vì em mới làm)
1. Khi mua bàn chải, kem đánh răng, lược... cho phòng nghỉ.
Khi mua thực phẩm về cho dịch vụ ăn uống.
2. Khi thu tiền các dịch vụ ăn uống, phòng nghỉ (có viết hoá đơn GTGT).
3. Cuối kỳ định khoản thế nào hay phải chờ có ý kiến của cấp trên mới được chi hay mình cứ chi hết số tiền thu được? (ở đây là em đã chi hết cho lương nhân viên, mua vật tư phòng nghỉ, tiếp khách hết rồi).
Rất mong các Bác hướng dẫn giúp. Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chào các Bác, Em mới làm việc trong đơn vị HCSN có thu, chuyên về các lĩnh vực ăn uống, phòng nghỉ. Các bác trên diễn đàn cho em hỏi các thủ tục hạch toán thu dịch vụ (các Bác có thể hướng dẫn chi tiết một tí vì em mới làm)
3. Cuối kỳ định khoản thế nào hay phải chờ có ý kiến của cấp trên mới được chi hay mình cứ chi hết số tiền thu được? (ở đây là em đã chi hết cho lương nhân viên, mua vật tư phòng nghỉ, tiếp khách hết rồi).
Rất mong các Bác hướng dẫn giúp. Xin cảm ơn

Không hiểu câu hỏi của bạn.
1- đây là phần chi chứ có phải thu đâu ???:wall:
2 - Bạn hỏi cách hạch toán? chứng từ? hay là gì ? :027:
3- Trời đất. Sao lại thu bao nhiêu chi hết bấy nhiêu là sao? Bạn không nghiên cứu QĐ19, NĐ43 và TT71 à ???:006:

X

xuan_ha919

Guest
19/11/06
14
0
0
Hòa Bình
Không hiểu câu hỏi của bạn.
1- đây là phần chi chứ có phải thu đâu ???:wall:
2 - Bạn hỏi cách hạch toán? chứng từ? hay là gì ? :027:
3- Trời đất. Sao lại thu bao nhiêu chi hết bấy nhiêu là sao? Bạn không nghiên cứu QĐ19, NĐ43 và TT71 à ???:006:

Vấn đề là cơ quan mới thành lập, không có số giao thu đầu năm, mình thấy thu được thì mình cứ chi thôi. Mình hỏi cách hạch toán đấy, nhờ Bạn hướng dẫn giúp cho.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Vấn đề là cơ quan mới thành lập, không có số giao thu đầu năm, mình thấy thu được thì mình cứ chi thôi. Mình hỏi cách hạch toán đấy, nhờ Bạn hướng dẫn giúp cho.
Cách hạch toán thì có đầy đủ trong QĐ19 rồi đấy bạn ạ. Nó cũng giống như những đơn vị sự nghiệp có thu khác thôi mà ... Mà nếu là cơ quan tự chủ hoàn toàn thì bạn không cần quan tâm đến số giao thu đâu.
KHi mua bàn chải thì nếu bạn nhập kho thì Hach toán vào 152 nhé. Và khi xuất thì hạch toán vào 631.
Thực phẩm cũng tương tự.
N111, 112 / 531, 3331

Trao đổi thêm nhé bạn.

X

xuan_ha919

Guest
19/11/06
14
0
0
Hòa Bình
Cám ơn bạn, mình sẽ đọc lại các văn bản đó. Có gì mình sẽ hỏi tiếp.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cám ơn bạn, mình sẽ đọc lại các văn bản đó. Có gì mình sẽ hỏi tiếp.
Mong trao đổi thêm vì mình cũng có chút ít dính dáng đến mấy cái nghiệp vụ kiểu này :welcome_2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA