Xử lý hoá đơn khi bị huỷ mua hàng

• Thread starter meotamthe87tp
  • Ngày gửi
meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Mình đã ghi hoá đơn nhưng khách hàng vì 1 số lý do không nhận hàng và đòi trả lại, huỷ hợp đồng như vậy hoá đơn này sẽ xử lý như thế nào? Mình có thể huỷ hoá đơn được ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dalatbuon

Sơ cấp
23/3/09
29
1
3
Tp Buôn Ma Thuột
Khách hàng không lấy hàng nữa,trả lại Hợp Đồng.Bạn làm biên bản huỷ Hoá đơn.Hoá đơn người ta không lấy thì ghạch chéo kẹp chung vào cuốn HĐ

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Mình đã ghi hoá đơn nhưng khách hàng vì 1 số lý do không nhận hàng và đòi trả lại, huỷ hợp đồng như vậy hoá đơn này sẽ xử lý như thế nào? Mình có thể huỷ hoá đơn được ko?

littlecat này lúc nào cũng đưa ra câu hỏi chung chung và ko cụ thể tí nào? Em nên nêu rỏ chi tiết tình huống của em (k/hàng nhận hàng chưa, hoá đơn đã xẽ khỏi cùi chưa, đã kê khai chưa,...???)./.

Note: em gõ từ khoá "huỷ hoá đơn" vào ô trống: tìm bài viết có sẵn trong diễn đàn, em sẽ có được những bài tham khảo từng tình huống cụ thể./.:wall:

meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
littlecat này lúc nào cũng đưa ra câu hỏi chung chung và ko cụ thể tí nào? Em nên nêu rỏ chi tiết tình huống của em (k/hàng nhận hàng chưa, hoá đơn đã xẽ khỏi cùi chưa, đã kê khai chưa,...???)./.

Note: em gõ từ khoá "huỷ hoá đơn" vào ô trống: tìm bài viết có sẵn trong diễn đàn, em sẽ có được những bài tham khảo từng tình huống cụ thể./.:wall:

Cám ơn a đã nhắc nhở, mới tham gia nên e còn củ chuối lắm
Hoá đơn này vẫn chưa xé khỏi quyển và vẫn chưa kê khai.

H

hong86

Guest
3/10/07
1
0
0
37
bac giang
vay thi ban gach cheo hoac ghi la huy thui, chua xe va chua ke khai thi kg sao rui.

meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Giả sử bi giờ hoá đơn của mình xuất đi và giao cho khách hàng rồi và đã kê khai với cơ quan thuế nhưng sau đó khách hàng lại trả hàng về do phát hiện hàng bị hư hỏng, trường hợp này mình sẽ xử lý tờ hoá đơn đó như thế nào?

N

NGOCUYEN86

Guest
18/3/09
1
0
0
37
Binh Duong
thi thang bao cao ke tiep,ban bao cao dieu ching giam doanh thu va so thue

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA