Hoá đơn có thể kèm theo bảng kê được không?

• Thread starter tigerlove86
  • Ngày gửi
T

tigerlove86

Trung cấp
7/3/09
51
0
0
Hải Phòng
Chào các lão làng!
Cho em hỏi chút? Công ty em làm dịch vận tải, chuyên nhận thầu trở hàng cho các dự án. Khi kết thúc hợp đồng mới xuất hoá đơn 1 lần trong phần nội dung hoá đơn cước vận chuyển quá dài viết ko đủ, vậy em có thể viết tóm tắt và kèm bảng kê chi tiết kèm theo có được không? Ai biết giúp em với!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthoa

Guest
4/5/07
65
0
0
40
TP HCM
Chào các lão làng!
Cho em hỏi chút? Công ty em làm dịch vận tải, chuyên nhận thầu trở hàng cho các dự án. Khi kết thúc hợp đồng mới xuất hoá đơn 1 lần trong phần nội dung hoá đơn cước vận chuyển quá dài viết ko đủ, vậy em có thể viết tóm tắt và kèm bảng kê chi tiết kèm theo có được không? Ai biết giúp em với!:wall:

Tất nhiên được rồi bạn, bạn cứ viết tóm tắt nội dung đầu tiên rồi kèm theo bảng kê, hợp đồng kinh tế là ok không có vấn đề gì cả. Chúc bạn thành công:ladiesman

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Bạn tham khảo cái này nhé:
CÔNG VĂN
CỦA BỘ TÀI CHÍNH - TỔNG CỤC THUẾ SỐ 4610 TCT/NV5
VỀ VIỆC LẬP BẢNG KÊ KÈM THEO HÓA ĐƠN GTGT
NGÀY 29 THÁNG 12 NĂM 2003

Kính gửi: Cục thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

Vừa qua, Tổng Cục thuế nhận được công văn của một số doanh nghiệp kiến nghị việc phát hành bảng kê kèm theo hóa đơn giá trị gia tăng (GTGT). Về vấn đề này, Tổng Cục thuế có ý kiến như sau:
Đối với cơ sở kinh doanh có hoạt động sản xuất và kinh doanh các mặt hàng với quy cách mẫu mã, chủng loại đa dạng, trên hóa đơn GTGT không thể ghi chi tiết hết các thông tin về hàng hóa bán ra, cần lập bảng kê để mô tả chi tiết hàng hóa bán ra kèm theo hóa đơn GTGT thì cơ sở kinh doanh thực hiện lập hóa đơn GTGT và bảng kê như sau:
1. Về hóa đơn GTGT:
- Hóa đơn GTGT phải ghi rõ “kèm theo bảng kê số..., Ngày..., Tháng.... Năm...”. Mục “tên hàng” trên hóa đơn GTGT chỉ ghi tên gọi chung của mặt hàng.
- Các chỉ tiêu khác ghi trên hóa đơn GTGT (doanh số hàng hóa bán ra chưa có thuế GTGT, thuế GTGT, tổng giá trị thanh toán...) Được thực hiện theo quy định hiện hành.
- Đối với các mặt hàng có thuế suất thuế GTGT khác nhau, cơ sở kinh doanh phải lập riêng hóa đơn GTGT cho từng loại thuế suất.
2. Về bảng kê kèm theo hóa đơn GTGT:
- Nội dung bảng kê do cơ sở kinh doanh tự thiết kế phù hợp với đặc điểm của các loại hàng hóa, kiểu dáng, mẫu mã, chủng loại nhưng phải đảm bảo các nội dung chính như sau:
+ Tên cơ sở kinh doanh, địa chỉ liên lạc, mã số thuế
+ Tên hàng, số lượng, giá cả, thành tiền, tổng số tiền (chưa có thuế GTGT) đúng với số ghi trên hóa đơn GTGT.
- Bảng kê phải ghi rõ “kèm theo hóa đơn GTGT số... Ngày... Tháng.... Năm” và có đầy đủ các chữ ký của người bán hàng, giám đốc, người mua, kế toán trưởng.
- Số lượng bảng kê phát hành phù hợp với số liên hóa đơn GTGT. Bảng kê được lưu giữ cùng với hóa đơn GTGT, tương ứng với số liên của hóa đơn GTGT để cơ quan thuế kiểm tra, đối chiếu khi cần thiết.
- Cơ sở kinh doanh (cả bên bán và bên mua) thực hiện quản lý và lưu giữ bảng kê kèm theo hóa đơn GTGT theo chế độ hiện hành về quản lý và lưu giữ hóa đơn quy định tại Nghị định số 89/2002/NĐ-CP ngày 7/11/2002 của Chính phủ và Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30/12/2002 của Bộ Tài chính về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn.
Mỗi lần bán hàng, cơ sở kinh doanh đều phải phát hành hóa đơn GTGT và bảng kê chi tiết kèm theo (nếu phải lập), không được xuất một hóa đơn GTGT cho nhiều lần bán hàng hoặc lập một bảng kê cho nhiều hóa đơn GTGT khác nhau.
Tổng Cục thuế thông báo để Cục thuế các tỉnh, thành phố biết và hướng dẫn các cơ sở kinh doanh thực hiện.

G

gianglegiang

Guest
27/6/11
6
0
0
hanoi
Em chào các anh, các chị.
Cho em hỏi một chút ah.
Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép uPVC, nguyên liệu đầu vào chủ yếu là thanh nhựa định hình và lõi thép.
Nhà cung cấp xuất hóa đơn cho bên em nội dung chỉ ghi là: Thanh nhựa định hình dùng cho SX cửa nhựa,
Như thế có được không ạ, hay phải kèm thêm bảng kê chi tiết danh mục hàng hóa ah?
Mong mọi người giúp đỡ.

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Em chào các anh, các chị.
Cho em hỏi một chút ah.
Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép uPVC, nguyên liệu đầu vào chủ yếu là thanh nhựa định hình và lõi thép.
Nhà cung cấp xuất hóa đơn cho bên em nội dung chỉ ghi là: Thanh nhựa định hình dùng cho SX cửa nhựa,
Như thế có được không ạ, hay phải kèm thêm bảng kê chi tiết danh mục hàng hóa ah?
Mong mọi người giúp đỡ.

Nếu có nhiều loại hàng hóa thì yêu cầu họ làm cho mình bảng kê.

H

Hoainhipham

Guest
6/10/14
11
1
1
31
Như vậy cuối tháng có thể xuất 1 hoá đơn đi kèm với bảng kê chi tiết và hợp đồng hay không ạ?

N

ngoctrampyvn

Guest
10/5/13
4
2
3
Bình Dương
Chào các lão làng!
Căn cứ theo điều 19 TT Số: 39/2014/TT-BTC.
Thì khi viết hóa đơn bạn kèm thwo bảng kê được nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA