Đăng ký MSTCN trực tuyến.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Các tổ chức chi trả thu nhập muốn đăng ký mã số thuế trực tiếp không cần tới cơ quan thuế mà có thể download phần mềm và tài liệu hướng dẫn, làm các thao tác khai báo trực tiếp qua website Tổng cục thuế www.gdt.gov.vn; dự án PIT: www.tncnonline.com.vn; Bộ Tài chính: www.mof.gov.vn.

Các cơ quan, tổ chức có thể gửi thông tin đăng ký thuế cho các cá nhân làm công, hưởng lương lên cơ quan thuế qua 3 hình thức sau đây:

- Gửi file dữ liệu lên website www.tncnonline.com.vn, sau đó gửi Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu gửi qua bưu điện hoặc nộp trực tiếp tại cơ quan thuế.

- Gửi cả Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu và file dữ liệu (lưu bằng đĩa CDRom) qua bưu điện.

- Đến trực tiếp tại cơ quan thuế nộp file dữ liệu và bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu.

Cơ quan thuế khuyến khích các tổ chức, cá nhân có thể chọn hình thức gửi qua bưu điện hoặc Internet để tránh việc đến trực tiếp cơ quan thuế để dẫn đến phải chờ đợi. Cơ quan thuế đảm bảo trường hợp nhận và trả mã số thuế cho tổ chức, cá nhân gửi qua bưu điện, Internet nhanh chóng, đầy đủ.

dự án PIT www.tncnonline.com.vn: có ai đký dc bằng phương pháp này ko nhỉ? mình load pm về hoài mà ko đc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
mới nghe lần đầu, ai có kinh nghiệm xin chia sẻ với

B

binhyeu

Sơ cấp
28/2/09
32
0
0
bình phước
mình cũng mới nghe ! ai làm rồi thì giúp đỡ bà con trong gia đình webketoan với

T

tqdong

Sơ cấp
6/9/08
6
0
1
Hà Nội
Tui cũng hí hửng tưởng nhàn. Híc lại đợi (chác TCT dựng trang web đó cho đẹp)

donghuong1603

donghuong1603

Yêu câu ví dặm
Các tổ chức chi trả thu nhập muốn đăng ký mã số thuế trực tiếp không cần tới cơ quan thuế mà có thể download phần mềm và tài liệu hướng dẫn, làm các thao tác khai báo trực tiếp qua website Tổng cục thuế www.gdt.gov.vn; dự án PIT: www.tncnonline.com.vn; Bộ Tài chính: www.mof.gov.vn.

Các cơ quan, tổ chức có thể gửi thông tin đăng ký thuế cho các cá nhân làm công, hưởng lương lên cơ quan thuế qua 3 hình thức sau đây:

- Gửi file dữ liệu lên website www.tncnonline.com.vn, sau đó gửi Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu gửi qua bưu điện hoặc nộp trực tiếp tại cơ quan thuế.

- Gửi cả Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu và file dữ liệu (lưu bằng đĩa CDRom) qua bưu điện.
Hôm trước cũng lên CCT Đống Đa để lấy MST cho nhân viên đăng ký từ đầu năm nhưng chưa có. Thấy anh trên CCT đưa cho mình tờ hướng dẫn vào khai tại http://www.tncnonline.com.vn
NHưng mình vào cũng không được
Nếu trong tháng 06 này vẫn chưa lấy được MST thì không biết phải nộp thuế như thế nào

- Đến trực tiếp tại cơ quan thuế nộp file dữ liệu và bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu.

Cơ quan thuế khuyến khích các tổ chức, cá nhân có thể chọn hình thức gửi qua bưu điện hoặc Internet để tránh việc đến trực tiếp cơ quan thuế để dẫn đến phải chờ đợi. Cơ quan thuế đảm bảo trường hợp nhận và trả mã số thuế cho tổ chức, cá nhân gửi qua bưu điện, Internet nhanh chóng, đầy đủ.

dự án PIT www.tncnonline.com.vn: có ai đký dc bằng phương pháp này ko nhỉ? mình load pm về hoài mà ko đc.

Mình cũng đã đăng ký nhưng không được
Bảo là chờ công văn hướng dẫn

D

Dumbledore

Guest
19/9/08
17
2
0
44
HCMC
Đăng ký trực tuyến xong vẫn phải gởi qua bưu điện thì cái đăng ký trực tuyến có tác dụng gì nhỉ?

donghuong1603

donghuong1603

Yêu câu ví dặm
Đăng ký trực tuyến xong vẫn phải gởi qua bưu điện thì cái đăng ký trực tuyến có tác dụng gì nhỉ?

Nói chung mình thấy cũng hơi phức tạp
Mà sao ở cơ quan thuế của mình thực hiện nhận tờ khai hàng tháng, hàng quý online luôn nhỉ?
Ví dụ như mình khai thuế GTGT chẳng hạn
Mình cứ kê khai trên phần mềm hỗ trợ kê khai, rồi kết xuất ra excel - gửi lên cho chi cục thuế quản lý
Giả sử như mỗi người quản lý nhóm công ty nào thì đặt cho công ty đó ký hiệu rồi sau khi nhận được file từ các công ty gửi lên thì tự động nhập vào.
Nó cũng giống như phần mềm kế toán của mình, cứ nhập vào chi tiết thì ra tổng hợp
Tương tự đối với công văn giáy tờ cũng vậy, gửi qua e- mail luôn
Như thế tiết kiệm thời gian cho doanh nghiệp bao nhiêu
Cứ mỗi lần vào các ngày 19-20 mình đi nộp tờ khai thì... có hôm suýt ngất xỉu ( vì mình bị huyết áp thấp mà)

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Tại sao ngân hàng có thể thanh toán trực tuyến mà nộp báo cáo thuế cứ phải sắp hàng chờ đợi nhỉ? Còn dự án đăng ký trực tuyến rồi gửi thư nghe...xa vời quá. Đúng là...Nhà Nước :0sleep:

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Cái này là thủ tục "hành chính" mà bạn. Bó tay.

N

nvlong82

Guest
19/3/09
22
1
3
42
thanh hoá
Hiện trang www.tncnonline.vn chỉ hổ trợ gửi file dữ liệu bằng phần mềm TNCN.
Vì vậy các bạn phải dùng phần mềm TNCN để đăng ký cấp MST sau đó kết xuất và gửi lên trang web tncnonline.vn. Việc này nhằm giúp người nộp thuế ko phải mất nhiều thời gian đến CQT để nộp hồ sơ.

N

nganha022008

Guest
29/5/09
17
0
0
Bắc Ninh
Mình thấy phát sinh thêm cái thuế TNCN thế này lại khổ dân kế toán thôi.

P

phamthanh31

Sơ cấp
11/12/08
11
0
1
TPHCM
MÌnh ở HN, cty thuộc cục thuế HN quản lý, đã gửi file đăng ký qua đường internet mà h chưa biết lên đâu để nộp tờ bảng kê đăng ký. Có lên chỗ 1 cửa ở Đội Cấn thì ko nhận?

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
MÌnh ở HN, cty thuộc cục thuế HN quản lý, đã gửi file đăng ký qua đường internet mà h chưa biết lên đâu để nộp tờ bảng kê đăng ký. Có lên chỗ 1 cửa ở Đội Cấn thì ko nhận?
Nộp bảng đăng ký có dấu đỏ của công theo theo đường bưu điện nhé bạn. Gửi về Cục thuế TP HN số 187 Giảng võ - Đống Đa - HN

P

phamthanh31

Sơ cấp
11/12/08
11
0
1
TPHCM
Nộp bảng đăng ký có dấu đỏ của công theo theo đường bưu điện nhé bạn. Gửi về Cục thuế TP HN số 187 Giảng võ - Đống Đa - HN

Mình tưởng có thể nộp trực tiếp mà, chỗ mình cách mấy bước chân là tới 187 GV

N

nguyenq

Sơ cấp
2/7/09
6
0
0
HA NOI
Các bác nào đã sử dụng phần mềm DKT-TNCN2.1 rồi cho em hỏi chút! Em đã làm theo hướng dẫn sử dụng của cơ quan thuế. Sau khi nhập hết dữ liệu của tờ khai ĐKT trên 1 dòng. Em muốn tạo dòng mới để nhập dữ liệu tờ khai ĐKT khác nhưng bấm F5 không được. Nhưng bấm F6 vẫn ok. Thế là sao hả các bác? Giúp em với! thank các bác nhiều!

P

phamthanh31

Sơ cấp
11/12/08
11
0
1
TPHCM
Thế thì tốt quá, nộp tại phòng 105 nhé.
Gửi qua bưu điện để giảm thiểu các cá nhân phải chờ đợi, gây áp lực cho cơ quan thuế

Thanks bác, chiều nay e đã nộp được rồi. Phòng 105:dance2:

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Ở mình sao chưa thấy triển khai việc dăng ký mST nhỉ????
Đăk Nônh ý

T

teppi135

Không nản chí
16/2/06
109
0
0
Hà Nội
Hiện nay đã có phần mềm 2.1 rồi hả các pác. Em dùng phần 2.0 có khác biệt gì không nhỉ. mà có phải bắt buộc up lên 2.1 không các pác?

S

songngu

Guest
24/4/04
17
0
0
44
Hà Nội
Truy cập trang
Thế thì tốt quá, nộp tại phòng 105 nhé.
Gửi qua bưu điện để giảm thiểu các cá nhân phải chờ đợi, gây áp lực cho cơ quan thuế

Bác ơi thế bên em do chi cục thuế Hai Bà Trưng quản lý thì nộp ở đâu ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA