Định mức chi phí Tư vấn giám sát và Thí nghiệm VLXD

• Thread starter Marlboro
  • Ngày gửi
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Chào anh chị và các bạn !
Cho mình hỏi hiện nay định mức chi phí cho Tư vấn giám sát công trình xây dựng tuân thủ theo thông tư hay nghị định nào nhỉ, anh chị nào biết thì giúp mình với nhé.
Ngoài ra về mảng Thí nghiệm vật liệu xây dựng nữa...anh chị nào biết thì giúp mình luôn một thể về mảng định mức chi phí nhé
Xin cảm ơn cả room rất nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Định mức CP lương Tư vấn Tkế

3% / tổng Gtri công trình. Mình biết mỗi vậy thui a. hic:004:

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
Cho mình hỏi hiện nay định mức chi phí cho Tư vấn giám sát công trình xây dựng tuân thủ theo thông tư hay nghị định nào nhỉ, anh chị nào biết thì giúp mình với nhé.
Ngoài ra về mảng Thí nghiệm vật liệu xây dựng nữa...anh chị nào biết thì giúp mình luôn một thể về mảng định mức chi phí nhé

Mình ko hiểu câu hỏi của bạn lắm.
Định mức chi phí để đưa vào chi phí hợp lý để tính thuế TNDN hay là đinh mức để tình giá trị của hợp đồng đó.????????
Bạn nói rõ hơn đi:015:

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok

Nếu là đinh mức để tính giá trị hợp đồng thì mình có đây:
- Giám sát thi công xây dựng = GXD(giá trị xây lắp) x 2,396%
- Chi phí kiểm tra chất lượng vật liệu, kiểm định CL công trình, CP kiểm đinh kỹ thuật và chứng nhận sự phù hợp của LC cốt thép = Hoá đơn chi tiết

H

hanh07

Guest
11/3/08
1
0
0
ha tay
Định mức chi phí TVGS...

Định mức chi phí TVGS để xác định giá trị hợp đồng thường được xác định theo hướng dẫn trong công văn 1751 của Bộ xay diệu. Với thí nghiệm kiểm định, định mức do BXD ban hành còn thiếu nhiều, chủ yếu bạn vẫn phải lập dự toán để xác định giá trị HĐ. Bạn có thể vào trang giaxaydung.net tham khảo thêm nhé.
Chúc thành công.

K

khoangtroi

Guest
27/2/10
6
0
1
44
QuangNam
Chi phí giám sát công trình

Chào cả nhà!
Mình muốn hỏi cách đưa chi phí vào công trình giám sát để xác định Thuê TNDN? Mình phải đưa như thế nào là hợp lý, bao gồm các các chi phí nào? Nếu mình giao khoán cho một người nào đó ngoài công ty giám sát thì thủ tục phải làm như thế nào, chỉ làm bảng chấm công đưa vào có được không? Mong mọi người giúp đỡ

T

thienungtop1

Guest
18/9/09
1
0
0
34
bac giang
Tư Vấn Giám Sát

PHẠM VI CÔNG VIỆC TƯ VẤN GIÁM SÁT

Công ty Đỉnh Kim với đội ngũ kỹ sư chuyên nghiệp, giàu kinh nghiệm và tận tâm. Chúng tôi đảm bảo luôn cung cấp các dịch vụ có chất lượng tốt nhất về mọi phương diện, đáp ứng yêu cầu của Chủ đầu tư, phù hợp với luật pháp và tiêu chuẩn Việt Nam cũng như tiêu chuẩn quốc tế.
Phạm vi công việc tư vấn sẽ bao gồm các dịch vụ dưới đây:

* Tư vấn Giám sát chất lượng thi công công trình

* Kiểm tra biện pháp thi công và an toàn lao động.

* Tư vấn Giám sát tiến độ thực hiện công việc.

* Tư vấn Giám sát và thử nghiệm chất lượng vật liệu xây dựng

* Kiểm tra và xác nhận khối lượng thi công.

* Nghiệm thu công trình xây dựng theo quy định.

HẠM VI CÔNG VIỆC QUẢN LÝ DỰ ÁN

Công ty Đỉnh Kim với đội ngũ kỹ sư chuyên nghiệp, giàu kinh nghiệm và tận tâm. Chúng tôi đảm bảo luôn cung cấp các dịch vụ có chất lượng tốt nhất về mọi phương diện, đáp ứng yêu cầu của Chủ đầu tư, phù hợp với luật pháp và tiêu chuẩn Việt Nam cũng như tiêu chuẩn quốc tế.

Phạm vi công việc tư vấn sẽ bao gồm các dịch vụ dưới đây:

H

hoahongdobl

Guest
17/11/14
2
0
1
33
cho em hỏi chi phí tư vấn giám sát thi công cho vào mục nào ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA