Mẫu giấy ủy quyền

• Thread starter huyvan
  • Ngày gửi
H

huyvan

Guest
7/5/09
5
0
0
35
Hà Nội
Các bác ơi Công ty em Giam đốc muốn ủy quyền cho phó giám đốc ký giấy tờ quan trọng để dự phòng giám đốc đi vắng ko có ai ký thay
Có bác nào có mẫu giấy đó thi cho em xin với nhé
em cam ơn các bác nhiều
Gửi qua địa chị mail giúp em nhé: nguyenthi.van2008@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quanghiept

Trung cấp
8/10/08
57
0
0
Ha Noi
Hì, bạn tự làm giấy uỷ quyền là không ổn đâu. Có những cái uỷ quyền nội bộ thì ok. Nhưng có những cái uỷ quyền nội bộ không được đâu, phải có uỷ quyền được công chứng cơ. Mình vấp 1 lần rồi nên biết mà!

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào bạn
Gửi mẫu UQ để bạn tham khảo. Công ty có đủ tư cách pháp nhân, có con dấu thì có quyền lập ủy quyền hoặc giấy giới thiệu.

Đính kèm

• UQ_Khanglawyer.doc
    33 KB · Lượt xem: 1,461
Sửa lần cuối:
Q

quanghiept

Trung cấp
8/10/08
57
0
0
Ha Noi
hì hì, bác cứ thử làm ở Hn mà xem. Thuế Hà Nội đập cho vỡ đầu, Giấy uỷ quyền thuế HN bắt phải công chứng. Hì, danh chính ngôn thuận đới!!!!!!!!!!!!

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Hì, bạn tự làm giấy uỷ quyền là không ổn đâu. Có những cái uỷ quyền nội bộ thì ok. Nhưng có những cái uỷ quyền nội bộ không được đâu, phải có uỷ quyền được công chứng cơ. Mình vấp 1 lần rồi nên biết mà!

Doanh nghiệp vẫn tự làm giấy uỷ quyền màh bạn, quan trọng là nội dung và mục đích trong giấy uỷ quyền là làm gì? ví dụ lên cục thuế giải quyết vướng mắc gì đó mới cần phải công chứng (nộp bản công chứng, chứ giấy uỷ quyền dùng 1 lần nộp luôn bản gốc cho xong), còn lại giấy uỷ quyền dùng trong nội bộ ví dụ giám đốc uỷ quyền cho PGD ký các hợp đồng kinh tế liên quan đến NK hay ký các giấy tờ gì gì đó (có giá trị trong vòng 1 năm chẳng hạn) thì không cần phải công chứng bạn ạh, mà chỉ cần bản sao y bản chính của doanh nghiệp là OK

N

nguyenhieu868

Guest
30/6/09
2
0
0
40
hd
có nhiều loại giấy uỷ quyền ,giấy uỷ quyền của mình mục đích gì thì ghi nó như thế......

Sửa lần cuối:
B

bupbexinhnhobabydeptrai

Guest
27/9/10
26
0
0
34
Tuyên Quang
Cho em hỏi giám đốc em nghỉ sinh em bé 4 tháng ủy quyền lại cho người khác lãnh đạo công ty, thi giấy ủy quyền có cần phải mẫu công chứng không?

C

chameo

Sơ cấp
5/1/11
1
0
1
36
HCM
Cho em hỏi giám đốc em nghỉ sinh em bé 4 tháng ủy quyền lại cho người khác lãnh đạo công ty, thi giấy ủy quyền có cần phải mẫu công chứng không?
phãi công chứng đó bác ạ !Vì cái này liên quan đến pháp luật

V

vailon987654

Guest
oh.ko c o gi.........................................

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA