Nộp tờ khai thuế TNCN theo quý hay theo tháng?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/5 12345 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 42
21,046 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hoalan81
    Địa chỉ
    Thanh hoa
    Post Thanks / Like
    Hoalan81 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Nộp tờ khai thuế TNCN theo quý hay theo tháng?

Quý 1 Cty e đã nộp tờ khai theo quý, trong đó có: 3 người có mức lương trên 5tr và 3 người mức lương dưới 5tr. E đã làm gộp tất cả vào tờ khai quý. giờ e đọc được những câu hỏi của mọi người là: mức dưới 5tr mới làm tờ khai theo quý. Giờ e đã nộp Quý 1 rồi kô biết bây giờ phải làm gì nữa. Đúng hay sai cũng chưa rõ thế nào? Xin mọi người cho ý kiến của trường hợp của e.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của usaka
    Địa chỉ
    Đống Đa - HN
    Post Thanks / Like
    usaka vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Hoalan81 Xem bài
    Quý 1 Cty e đã nộp tờ khai theo quý, trong đó có: 3 người có mức lương trên 5tr và 3 người mức lương dưới 5tr. E đã làm gộp tất cả vào tờ khai quý. giờ e đọc được những câu hỏi của mọi người là: mức dưới 5tr mới làm tờ khai theo quý. Giờ e đã nộp Quý 1 rồi kô biết bây giờ phải làm gì nữa. Đúng hay sai cũng chưa rõ thế nào? Xin mọi người cho ý kiến của trường hợp của e.
    Bạn hiểu sai rùi số thuế đã khấu trừ chứ ko phải là mức lương, bạn xem lại thông tư 84: "Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai thuế theo quý. Thời hạn nộp tờ khai thuế theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau"

4. "Nhóc" ngốc xít Hình đại diện của Thamht
    Địa chỉ
    Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
    Post Thanks / Like
    Thamht vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn đang nói về lương đúng k? Còn thông tư 84 nói về số thuế TNCN. Nếu số thuế trên 5triệu/ tháng thì nộp theo tháng, dưới thì nộp theo quý. Với số lương của bạn như trên thì nộp theo quý là okie.

Thân!

Tôi sẽ đến dẫu lòng tin chưa đến
    Tôi sẽ đến dẫu bờ bến hãy còn xa
    Bờ bến kia là hạnh phúc thiết tha
    Tôi sẽ đến dù phong ba bão táp.

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Hoalan81
    Địa chỉ
    Thanh hoa
    Post Thanks / Like
    Hoalan81 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Thamht Xem bài
    Bạn đang nói về lương đúng k? Còn thông tư 84 nói về số thuế TNCN. Nếu số thuế trên 5triệu/ tháng thì nộp theo tháng, dưới thì nộp theo quý. Với số lương của bạn như trên thì nộp theo quý là okie.

Thân!

Mình hiểu rùi, cảm ơn nhiều nhé

6. Thành viên Hình đại diện của Secretdaisy
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    Secretdaisy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn ơi, mình xem thông tư 84 rồi nhưng không thấy quy định nộp tờ khai theo quý, bạn có thể chỉ mình nó nằm ở phần nào không.
    casm ơn bạn

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phuongdy2
    Địa chỉ
    viet nam
    Post Thanks / Like
    phuongdy2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-01-2010, 20:54 #6
    Chào các bạn trong diễn đàn
    Cho mình hỏi quý 3 cty mình không phát sinh khấu trừ thuế tncn, quý 4 có phát sinh khấu trừ thuế tncn. Nhưng nếu quyết toán thuế 6 tháng cuối năm thì không phải khấu trừ thuế tncn. Vậy có cần nộp tờ khai thuế tncn quý 4 không? hay quyết toán năm luôn. Vì nếu quý 4 nộp tờ khai thuế thì phải nộp thuế, cuối năm quyết toán hoàn thuế sẽ rất mệt. Mong sự giúp đỡ của các bạn. Thanks!

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phuongdy2 Xem bài
    Chào các bạn trong diễn đàn
    Cho mình hỏi quý 3 cty mình không phát sinh khấu trừ thuế tncn, quý 4 có phát sinh khấu trừ thuế tncn. Nhưng nếu quyết toán thuế 6 tháng cuối năm thì không phải khấu trừ thuế tncn. Vậy có cần nộp tờ khai thuế tncn quý 4 không? hay quyết toán năm luôn. Vì nếu quý 4 nộp tờ khai thuế thì phải nộp thuế, cuối năm quyết toán hoàn thuế sẽ rất mệt. Mong sự giúp đỡ của các bạn. Thanks!
    Theo mình có phát sinh thì phải kê khai nộp thuế thôi bạn ơi.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của wrong
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    wrong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cái câu mọi người nói dưới mức 5tr làm tờ khai quý --> ý muốn nói là [quote =trích TT 84] Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai thuế theo quý. Thời hạn nộp tờ khai thuế theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quý sau. [\quote]
    măm măm kế toán -> ak ak, có xương dăm

10. Thành viên Hình đại diện của lamlieng
    Địa chỉ
    can tho
    Post Thanks / Like
    lamlieng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

11. Thành viên Hình đại diện của khanh04
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    khanh04 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào các anh chị.
    Em đang nộp thuê theo quý cho xếp em đến hết tháng 12 năm 2009. vậy sang năm 2010 em phai nộp của quý 1 từ tháng 1 đến tháng 3 năm 2010 vậy có phải giữa tháng 02 năm 2010 em nộp thuế của quý 1 có được không a?