Nộp chậm báo cáo tài chính năm 2012, bị phạt bao nhiêu?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
5,518 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hip8x
    Tham gia ngày
    Sep 2007
    Địa chỉ
    Nam Định
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    10
    Post Thanks / Like
    hip8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Nộp chậm báo cáo tài chính năm 2012, bị phạt bao nhiêu?

    Các bác cho em hỏi công ty em giờ mới làm xong BCTC do em nghỉ sinh đến cuối tháng 3 mới đi làm lại nên làm ko kịp. vậy mức phạt với công ty em là như thế nào và có các nào khắc phục không ạ.

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

    Rồi mai kia trên đường đời đã chọn, ta vô tình...

  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-05-2013, 10:14 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hip8x Xem bài
    Các bác cho em hỏi công ty em giờ mới làm xong BCTC do em nghỉ sinh đến cuối tháng 3 mới đi làm lại nên làm ko kịp. vậy mức phạt với công ty em là như thế nào và có các nào khắc phục không ạ.
    Xem Điều 9 Nghị định 98/2007
    Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định
    1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.
    2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.
    3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.
    4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.
    5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.
    6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.
    7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hip8x
    Tham gia ngày
    Sep 2007
    Địa chỉ
    Nam Định
    Tuổi
    28
    Bài gửi
    10
    Post Thanks / Like
    hip8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-05-2013, 10:17 #3
    em thấy nó cứ chung chung quá, chưa bao giờ em rơi vào tình thé như này, thế mình mang ra nộp là cơ quan thuế viết phiếu phạt luôn ạ?
    Rồi mai kia trên đường đời đã chọn, ta vô tình...

  5. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-05-2013, 10:19 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hip8x Xem bài
    em thấy nó cứ chung chung quá, chưa bao giờ em rơi vào tình thé như này, thế mình mang ra nộp là cơ quan thuế viết phiếu phạt luôn ạ?
    Đầu tiên là lập biên bản vi phạm, sau đó ra quyết định phạt. thường mức phạt là số bình quân bạn hiền.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tuanhien69
    Tham gia ngày
    Feb 2012
    Địa chỉ
    ha noi
    Bài gửi
    61
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add tuanhien69 on Facebook
    tuanhien69 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-05-2013, 14:53 #5
    Có tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ chứ ạ. VD: hàng tháng, quý mình nộp tờ khai đúng thời hạn, nộp thuế đúng hạn thì cơ quan thuế sẽ nhân nhượng, còn không thì ngược lại.

  7. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-05-2013, 17:04 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tuanhien69 Xem bài
    Có tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ chứ ạ. VD: hàng tháng, quý mình nộp tờ khai đúng thời hạn, nộp thuế đúng hạn thì cơ quan thuế sẽ nhân nhượng, còn không thì ngược lại.
    Đúng rồi bạn hiền, bởi vậy bài trên mình nói là thường chứ không khẳng định luôn luôn. Bình thường là thế, ngoại lệ thì sẽ khác.
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dunggq101
    Tham gia ngày
    Jan 2011
    Địa chỉ
    Cầu Giấy, Hà Nội
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    117
    Post Thanks / Like
    dunggq101 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    15-05-2013, 17:35 #7
    Phạt đối với BCTC thì không sử dụng điều 9 Nghị định 98/2007 đâu bạn à. Mà phải theo ND 39/2011 sửa đổi bổ sung ND 185/2004 nhé.
    Trích:
    “Điều 10. Vi phạm quy định về báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán và công khai báo cáo tài chính
    1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    c) Nộp báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm từ 01 tháng đến 03 tháng theo thời hạn quy định;
    2. Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    a) Nộp báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm quá 03 tháng theo thời hạn quy định;"
    Mà thời điểm này nộp thì bị phạt theo mức 1 roài.
    Còn QĐ phạt BCTC thì theo như chỗ mình, Cơ quan thuế phải làm tờ trình để UBND Quận/Huyện ra quyết định phạt cơ.

  9. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    15-05-2013, 17:37 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dunggq101 Xem bài
    Phạt đối với BCTC thì không sử dụng điều 9 Nghị định 98/2007 đâu bạn à. Mà phải theo ND 39/2011 sửa đổi bổ sung ND 185/2004 nhé.
    Trích:
    “Điều 10. Vi phạm quy định về báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán và công khai báo cáo tài chính
    1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    c) Nộp báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm từ 01 tháng đến 03 tháng theo thời hạn quy định;
    2. Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
    a) Nộp báo cáo tài chính, báo cáo quyết toán cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm quá 03 tháng theo thời hạn quy định;"
    Mà thời điểm này nộp thì bị phạt theo mức 1 roài.
    Còn QĐ phạt BCTC thì theo như chỗ mình, Cơ quan thuế phải làm tờ trình để UBND Quận/Huyện ra quyết định phạt cơ.
    Xem kỹ Nghị định này ai có quyền phạt đi bạn hiền, ở đây là Thuế nhé! Cái dòng màu đỏ mới nghe lần đầu không lẽ Cục thuế TPHCM muốn phạt cũng phải làm tờ trình hỏi huyện, quận?
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY

  10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dunggq101
    Tham gia ngày
    Jan 2011
    Địa chỉ
    Cầu Giấy, Hà Nội
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    117
    Post Thanks / Like
    dunggq101 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    15-05-2013, 17:44 #9
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mrvanthuc Xem bài
    Xem kỹ Nghị định này ai có quyền phạt đi bạn hiền, ở đây là Thuế nhé! Cái dòng màu đỏ mới nghe lần đầu không lẽ Cục thuế TPHCM muốn phạt cũng phải làm tờ trình hỏi huyện, quận?
    BCTC không phải là một hồ sơ khai thuế, do đó cơ quan thuế không ra quyết định phạt.

    mrVanThuc muốn biết rõ thì cứ thử nộp chậm BCTC đi, xem cơ quan nào ra quyết định phạt. Mình nói là Quận/huyện vì chỗ mình phân cấp là ở Chi cục, không phải Cục.

  11. Kế Toán-Tài Chính-Thuế Hình đại diện của mrvanthuc
    Tham gia ngày
    Sep 2009
    Địa chỉ
    TP Hồ Chí Minh
    Bài gửi
    4,798
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add mrvanthuc on Facebook Add mrvanthuc on Google+
    Add mrvanthuc on Linkedin
    mrvanthuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    15-05-2013, 17:46 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dunggq101 Xem bài
    BCTC không phải là một hồ sơ khai thuế, do đó cơ quan thuế không ra quyết định phạt.
    Ai nói báo cáo tài chính không phải là hồ sơ khai thuế? vậy đã xem kỹ thông tư 28/2011/TT-BTC hướng dẫn về luật quản lý thuế chưa?
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, soát xét sổ sách kế toán tại TPHCM và các tỉnh. Doanh Nghiệp liên hệ : NGUYỄN VĂN THỨC - ĐT 0988.543.342 - 0909.837.702 Chi tiết xem thêm TẠI ĐÂY


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

Nộp chậm báo cáo tài chính

cham nop bao cao tai chinh bi phat nhu the nao

nop bao cao tai chinh tre phat nhu the nao

phạt nộp chậm báo cáo tài chính

nộp báo cáo tài chính muộn có bị phạt không

nop tre bao cao tai chinh

phạt chậm nộp báo cáo tài chính

không nộp báo cáo tài chính

nop bao cao tai chinh tre han

nop bctc cham bi phat nhu the nao

nộp báo cáo tài chính trễ bị phạt bao nhiêu

nop bao cao tai chinh cham bi phat nhu the nao

Nop cham bao cao tai chinh

nộp báo cáo tài chính chậm

CHAM NOP BAO CAO TAI CHINH TRE 3 NGAY CO BI PHAT KOnộp chậm bctc phạt bao nhiêu 2014cuoi nam doanh nghiep nop bao cao tai chinh cho co quan naophat bao nhieu neu tre bao cao tai chinhnộp lại báo cáo tài chính bị phạt khôngcham nop bao cao tai chinh phat nhu the naoBao cao tai chinh cuoi nam vao ngay maytiền phạt chậm nộp báo cáo tài chínhPhat cham nop bao cao tai chinhphat cham nop bao cao tai chinh nam 2012nop cham bctc phat bao nhieu