Tính IRR và NPV của dự án đầu tư

• Thread starter sunin
  • Ngày gửi
S

sunin

Guest
8/1/08
32
0
0
41
Đồng Nai
Xin mọi người tư vấn giúp
Cty mình đang xin thành lập nhà máy chế biến mủ cao su, mình đang làm Dự án đầu tư để trình cho Sở KH & DT nhưng tới chương Phân Tích Tài Chính thì kg biết làm nữa. Có ai có file excel lập công thức tính các chỉ tiêu phục vụ cho việc phân tích tài chính kg cho mình xin với. Thứ 5 là tới hạn nộp rồi mà mình chưa biết làm thế nào nữa. Mọi người giúp với nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Phân tích dự án đầu tư đâu có đơn giản đâu bạn, là một quá trình nghiên cứu không phải có công thức là làm được đâu? tùy theo mỗi dựa án, quy mô hoạt động ... để có được IRR và NPV thích hợp và mang lại hiệu quả kinh tế cao nhất

G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
mua sách. sách là bạn.
sách tài chính doanh nghiệp đó. ra công thức,
nhưng cách đánh giá thì phải hỏi các sư phụ tài chính

K

Ke toan VIPVUON Cafe DaNang

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
Hehe, công thức tính IRR và NPV sách tài chính nào cũng trình bày bạn ra hiệu sách mà mua. Quan trọng là dữ liệu đầu vào thực tế của dự án đầu tư chứ mấy công thức kia chỉ là phụ. Mà dữ liệu đầu vào chủ yếu là ước lượng chủ quan mà phân tích dự án đầu tư tại Việt Nam chỉ để tham khảo thui chứ không thực tế tý nào cả vì lãi suất, lạm phát thay đổi xoành xoạch ai mà dự đoán trước được khi bạn chỉ là nhân viên thường.

T

thuynga84

Guest
19/1/09
8
0
0
39
Ha Noi
Đúng như vậy đó, thẩm định IRR, NPV của VN chỉ là tham khảo vì lãi suất và lam phát., tỷ giá thay đổi như chong chóng. Nếu chắc chắn sếp muốn thực hiện thì bạn hợp thức một số dư liệu cho nó khả thi. Còn thực sự cần mấy công thức đó, pls contact me!

N

nguyen tuong

Sơ cấp
15/10/04
24
1
3
vietnam
Sunin có thể vào google đánh dòng chữ "download Ví dụ về lập và thẩm định dự án đầu tư" lúc đó sẽ ra những dự án mẫu để sunin có thể tham khảo. Mình cũng có file thẩm định dự án nhưng không upload lên được. Bác nào biết cách không hướng dẫn mình với

S

sunin

Guest
8/1/08
32
0
0
41
Đồng Nai
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, mình chỉ cần công thức để tính ra các chỉ số dựa trên các số liệu sếp đưa ra, chỉ để hoàn thiện dự án thôi chứ tương lai ai mà đoán được. Dc mail: hongphan.sunin@gmail.com

D

dinhsv

Guest
11/5/10
1
0
0
44
ha noi
Cac bac oi cho em hoi voi. Khi em trinh don vi vay von thi xet chi tieu kinh te du an IRR hay chi tieu tai chinh du an FIRR

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
Theo em thì một trong hai chỉ tiêu thôi.Vấn đề này em thấy cũng khá nhạy cảm,quan hệ tốt với cán bộ tín dụng là rất cần..

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
Tùy từng yêu cầu của cán bộ tín dụng mà tính mức NPV và IRR cho hợp lý, theo kinh nghiệm nếu bạn vay 4-5 năm thì tính Doanh thu sao cho NPV dương và IRR khoảng 20-30%, ngoài ra lưu ý là thời gian hoàn vốn cũng khoản 4-5 năm nha, nếu dự án hiệu quả cao quá, thời gian hoàn vốn nhanh quá (1-2 năm) thì bên tín dụng sẽ duyệt 1-2 năm thôi đó...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA