Xin file mẫu bảng lương theo quyết định 15

• Thread starter binhyeu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Ke toan VIPVUON Cafe DaNang

Trung cấp
20/5/09
103
0
0
38
Da Nang City
Hehe, mẫu bảng lương doanh nghiệp tự lập trên Excel cũng được không bị sao cả.
Còn bạn vẫn cứ thích thì ra hiệu sách mua QĐ 15 về lập lại biểu mẫu như trong sách cũng đươc nhưng hơi mệt.

T

thangbx

Guest
10/11/06
7
0
0
Bình Định
Như các bạn đã trao đổi ở trên, vì cách tính và trả lương ở mỗi đơn vị là khác nhau chưa kể là mỗi đơn vị còn chia làm nhiều hình thức trả lương (trả lương theo: thời gian, sản phẩm, mức khoán,...). Vì thế, tùy tình hình thực tế mà bạn nên tạo một file Thanh toán lương đảm bảo thể hiện đầy đủ các thông tin cần thiết của một chứng từ kế toán là được.

Chúc bạn thành công!

N

Nguyen Thi Ha Giang

Guest
14/7/09
3
0
0
36
Tu Liem-Ha Noi
Mỗi công ty có 1 cách tính lương khác nhau mà mình nghĩ bạn nên tự lâp bảng lương trên excel sao cho phù hợp với cách tính lương của công ty bạn là được mà....Hi Hi mình cũng mới đi làm mà nên cũng chưa có n kinh nghiêm đâu

T

thuyhu83

Guest
30/12/09
2
0
0
hà nội
minh muốn hỏi mẫu bảng lương mới nhất cả nhà có ai có ko và tớ hỏi luôn công ty tớ bây h mới đóng bảo hiểm cho nhân viên có ai có mẫu thang bảng lương và công văn đề nghị và các văn bản khác không gửi cho minh với.thang bảng lương áp dụng cho năm 2010 ấy nhé. Thank
thuyhu83@gmail.com

K

kimngan1008

Guest
Mình không học kế toán, nhưng hiện nay mình đang làm NVVP và kiêm 1 số việc của kế toán như: bảng chấm công, bảng lương, GIẤY ỦY QUYỀN QUYẾT TOÁN
THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN ... vì vậy mình rất bối rối. Giúp mình với, cám ơn nhiều.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bạn tham khảo tại đây: Tập hợp các Bảng lương mẫu (Dùng để tham khảo)

Cũng cần nói thêm làm gì có mẫu bảng lương theo quyết định 15 và 48 nhe các bạn. Chả qua là phương pháp trả lương bạn trả như thế nào. Từ đó, bạn thiết kế các bảng lương theo các chỉ tiêu của doanh nghiệp bạn.

Ví dụ trong bảng lương, có thêm các chỉ tiêu như:
+ Nhiều DN chỉ thanh toán tiền lương 1 kỳ thì nhất thiết có cột tạm ứng kỳ 1 không?
+ Trừ khác (trừ dần vào các khoản vay tạm sinh hoạt, thu hồi tạm ứng hoặc trừ vào các khoản vi phạm làm hỏng tài sản của DN) ===> Nếu khầu trừ dần vào lương, còn không có cột này thì phải làm phiếu thu vậy thôi.
+ Có cột BHXH trả thay lương không?
+ .....

Vậy nếu đã rõ thì khoá lại topic này là được rồi nhe các bạn, còn muốn trao đổi thêm các thông tin về xây dựng bảng lương mẫu thì xin mời qua topic Tập hợp các Bảng lương mẫu (Dùng để tham khảo)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA