cách sửa tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

• Thread starter hueanh8184
  • Ngày gửi
hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
Hôm qua em vừa đi mua hoá đơn cho công ty và đã nộp một tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng 5 /09 cho phòng nhận tờ khai và pho to 1 tờ cho nơi bán hoá đơn , Trên tờ khai em đã nộp: số tồn là bằng 0
Nhưng thực tế là có bốn tờ viết vào tháng 6, nên thực tế còn tồn là bằng 4
Vậy em nên làm thế nào bây giờ để lần mua hoá đơn sau không gặp rắc rối gì
Mong các bạn chỉ giúp , nhanh giiúp em với ? khẩn cấp:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongxua9

Guest
7/4/09
14
0
0
Thanh Hoá
Theo mình thì bạn nên làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn T5/2009 ( lần 2) và nộp cho Đội kê khai tin học, vì thời hạn nộp báo cáo chưa hết mà.

N

nguyen1987

Cao cấp
Hôm qua em vừa đi mua hoá đơn cho công ty và đã nộp một tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn tháng 5 /09 cho phòng nhận tờ khai và pho to 1 tờ cho nơi bán hoá đơn , Trên tờ khai em đã nộp: số tồn là bằng 0

Bạn xem lại xem, bạn đi mua hoá đơn mà nộp cho bên nộp tờ khai làm gì vậy? Nó đâu có tác dụng gì cho bên đó đâu, bc tình hình sử dụng hoá đơn theo biểu mẫu 05, không sử dụng cho trường hợp nộp tờ khai thuế bạn ah. bên thuế chổ mình cho phép còn 10 tờ hd là mua đc rồi. Còn trường hợp của bạn tồn 4 tờ thì tháng sao nộp tiếp.

H

huongxua9

Guest
7/4/09
14
0
0
Thanh Hoá
Ở chỗ mình, trước khi mua quyển hoá đơn tháng này thì phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng trước ( có đóng dấu của đội kê khai thuế và tin học ) mà.

N

NGUYENMINHHIEU

Guest
31/3/08
12
0
1
GoVap
Trong Báo Cáo Tình Hình Sử Dụng Hóa Đơn có cột Ghi Chú để làm gì???? lần sau bạn cứ việc báo những hóa đơn còn sót đó bình thường đồng thời thêm vào cột ghi chú Tháng X báo nhầm, + Bản Giải trình $ đi kèm thế là xong

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bạn nên làm tại tờ khai khác, ghi chú vào là "Khai thay thế" rồi đi nộp lại trước ngày 20/6, bạn sẽ không bị phạt vì bất cứ lý do gì.

T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Ở một số chi cục thuế (VD Q.Hai Bà Trưng) thì khi thay đổi tờ khai thuế hay báo cáo tình hình sử dụng HD hay bất kỳ cái gì thì đều phải làm công văn thông báo thay đổi thì bộ phận nhận mới đóng dấu cho vào tờ thay thế mới

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA