Kế toán trong công ty xây dựng - Trang 4

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 4/20 đầuđầu 1234567814 ... CuốiCuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 200
68,537 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenmaithuy
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    nguyenmaithuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kế toán trong công ty xây dựng

Chào các bác kế toán!
    Trước đây em toàn làm kế toán thương mại, gìơ em chuyển sang làm cho công ty xây dựng, lần đầu tiên làm kế toán xây dựng nên em không hiểu lắm. Vậy các bác đã có kinh nghiệm chỉ giúp em với: một bộ hồ sơ theo dõi 1 công trình bao gồm những gì ạ, để sau này còn quyết toán với cơ quan thuế đó: ví dụ như sau khi hoàn thành một công trình thì mình phải có đầy đủ hợp đồng, thanh lý hợp đồng, bảng lương, hoá đơn đầu vào, ra,....... ngoài ra còn phải có những chứng từ gì nữa vậy các bác? cấp cứu......... cấp cứu.........

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Slowly
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    Slowly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chỉ bảo, đúng là học thày ko tày học bạn.

4. Chuối nhất Web Hình đại diện của BienHuyen
    Địa chỉ
    Thành Phố Hoa Ban Trắng
    Post Thanks / Like
    BienHuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Muốn làm kế toán xây dựng thì đặc thù của nó là bạn phải dựa vào dự toán ví dụ như,giá thành của nó bao gồm 621, 622, 623, 627 thì khoản chi phí nvl bạn phải căn cứ vào định mức được bóc tách trong dự toán để mà mấy hóa đơn sao cho đúng nhất các nguyên vật liệu phụ nếu ko thể lấy đc hóa đơn ngoài thì bạn có thể ra thuế đội viết. tất nhiên là chỉ hóa đơn thông thường thôi.
    Gái không xinh không phải là minh tinh của màn bạc

5. Likes Baobinhbg liked this post
  6. Chuối nhất Web Hình đại diện của BienHuyen
    Địa chỉ
    Thành Phố Hoa Ban Trắng
    Post Thanks / Like
    BienHuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Về chi phí nhân công thì bạn cũng làm theo dự toán để chấm công, ngoài ra còn làm các thủ tục liên quan như.. đăng ký mst cho ng lao động, xin xác nhận nhân công tại địa phương nơi có công trình, để chắc chắn thì làm thêm bản kê số 23. Chi phí máy thi công, nếu bên bạn có máy móc đưa vào sử dụng thì tiến hành phân bổ, nếu ko có thì lấy hóa đơn đầu vào tương ứng với số trong dự toán và riêng 2 khoản NCTT và MTC sẽ có hệ số điều chỉnh, bạn phải để ý khi xem dự toán thì phải nhân chi phí này với hệ số điều chỉnh nhé các khoản 627 gồm lương BPGT, tiền ăn ca cua ca CNTT lẫn CNGT, thúng, mủng, rổ giá phục vụ công trường, văn phòng phẩm,phô tô, in ấn , đánh máy
    Gái không xinh không phải là minh tinh của màn bạc

7. Likes Baobinhbg liked this post
  8. Thành viên Hình đại diện của NGUYENTHIMINHCHIEM
    Địa chỉ
    Phu tho
    Post Thanks / Like
    NGUYENTHIMINHCHIEM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Khó thật đấy mình cũng giống các bạn. Các bậc tiền bối ơi giúp em với.hic...!

9. Thành viên Hình đại diện của hoahongxanh11689vn
    Địa chỉ
    Kim tự tháp Ai Cập
    Post Thanks / Like
    hoahongxanh11689vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các bác cũng giúp em với, em làm kế toán thương mại quen rùi, giờ sang làm kế toán xây dựng chả hiểu mấy. Cứ tưởng được kế toán trưởng giúp mà bạn ấy cũng chưa biết nhiều vì cũng mới làm cả. Ai có kinh nghiệm thì san sẻ cho em với nhé! cảm ơn cả gia đình.

10. Thành viên Hình đại diện của cocghe2410
    Địa chỉ
    Chung cu 54 Ha Dinh
    Post Thanks / Like
    cocghe2410 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình làm kế toán công ty xây dựng cũng được mấy năm rồi, có gì hỏi bạn cứ gửi vào mail nhé. Kế toán xây dựng cũng không khó lắm đâu bạn ạ! Đừng lo lắng! Mình giúp được sẽ giúp.
    Hòm thư: Thuy_oanh2410@yahoo.com

11. Thành viên Hình đại diện của thomhvkt
    Địa chỉ
    kontum
    Post Thanks / Like
    thomhvkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chao ban! minh cũng dang làm kế toán Cty CP chuyên về xd và trồng cao su : minh là cty me còn tròng cao su là cty con dóng bên cam puchia. bay giờ mình làm báo cáo tài chính hợp nhất nhwng không hiểu làm báo cáo hợp nhất nhw thế nào bạn biết chỉ giùm mình với cám ơn bạn nhiều

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của uocmocuatoi
    Địa chỉ
    dong nai
    Post Thanks / Like
    uocmocuatoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình cũng giống như các bạn vậy. chẳng biết hoạch toán như thế nào cả. mà công ty mình thì toàn dựa vào bảng báo giá để bỏ NVL đầu vào cho từng HĐ, nhưng khổ nỗi trong báo giá thì cần có nhiều NVL nhưng khi mua thì chỉ có số ít mặt hàng là có hóa đơn đầu vào thôi. còn những vật liệu khác thì không có hóa đơn vì thế nên lợi nhuận của HĐ đó thường khá cao. có bạn nào biết cách hoạch toán các chi phí kia cho hợp lý được ko chỉ cho mình với.
    Thank nhiều nha./

13. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thanhlongenet
    Địa chỉ
    Hà Giang
    Post Thanks / Like
    thanhlongenet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ngoài việc theo dẽo chứng từ bạn nên tìm hiểu thêm cách làm quyết toán công trình, hay báo cáo khối lượng, theo dõi nguyên vật liệu công trình để phân bổ cho phù hợp
    Tương lai tươi sáng phụ thuộc vào sự cố gắng của bạn

14. Thành viên Hình đại diện của nhungqdx
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    nhungqdx vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mọi người ơi! Em mới ra trường, giờ em đang làm ở công ty xây dựng mà em chưa có kinh nghiệm gì cả. Dựa vào dự toán, quyết toán thì mình làm thế nào để biết được số lượng công nhân? mọi người giúp em với! Em cảm ơn mọi người nhiều nha!