Kê khai thuế vãng lai cho công trình xây dựng

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/4 1234 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 40
22,729 lượt xem
  1. Ngày xưa ơi! Hình đại diện của vo thi Huyen
    Địa chỉ
    Nơi ấy quê mình!
    Post Thanks / Like
    vo thi Huyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Kê khai thuế vãng lai cho công trình xây dựng

Mọi người ơi giúp em vụ này với ạ!
    Mình mới làm trong công ty xây dưng nên chưa rõ Công ty mình đang thi công công trình ở tĩnh khác như vậy khi hoàn thành công trình thì mình nghiệm thu bàn giao và xuất hóa đơn như vâyk khi khai báo thuế thì mình có phải khai báo ở tinh tại công trình mình xây dựng không ạ? và nếu có thì mình khai báo như thế nào và cần những mẫu, thủ tục gi? thời hạn mình nộp tờ khai ở tĩnh khác như thế nào?
    Rất mong sự giúp đỡ của mọi người
    Cảm ơn rất nhiều!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

"Tình là tình nhiều khi không mà có, tình là tình nhiều lúc có như không"

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của TiendungDT
    Địa chỉ
    Miền Bắc
    Post Thanks / Like
    TiendungDT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vo thi Huyen Xem bài
    Mọi người ơi giúp em vụ này với ạ!
    Mình mới làm trong công ty xây dưng nên chưa rõ Công ty mình đang thi công công trình ở tĩnh khác như vậy khi hoàn thành công trình thì mình nghiệm thu bàn giao và xuất hóa đơn như vâyk khi khai báo thuế thì mình có phải khai báo ở tinh tại công trình mình xây dựng không ạ? và nếu có thì mình khai báo như thế nào và cần những mẫu, thủ tục gi? thời hạn mình nộp tờ khai ở tĩnh khác như thế nào?
    Rất mong sự giúp đỡ của mọi người
    Cảm ơn rất nhiều!
    Bạn tham khảo Thông tư số 60/2007/TT-BTC:
    6. Khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh.
    6.1. Người nộp thuế kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh thì khai thuế giá trị gia tăng tạm tính theo tỷ lệ 2% (đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 10%) hoặc theo tỷ lệ 1% (đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 5%) trên doanh thu hàng hoá, dịch vụ chưa có thuế giá trị gia tăng với chi cục thuế quản lý địa phương nơi kinh doanh, bán hàng.
    6.2. Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh là Tờ khai thuế giá trị gia tăng theo mẫu số 06/GTGT ban hành kèm theo Thông tư này.
    6.3. Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh được nộp theo từng lần phát sinh doanh thu. Trường hợp phát sinh nhiều lần nộp hồ sơ khai thuế trong một tháng thì người nộp thuế có thể đăng ký với chi cục thuế nơi nộp hồ sơ khai thuế để chuyển sang nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng theo tháng.6.4. Khi khai thuế với cơ quan thuế quản lý trực tiếp, người nộp thuế phải tổng hợp doanh thu phát sinh và số thuế giá trị gia tăng đã nộp của doanh thu kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh trong hồ sơ khai thuế tại trụ sở chính. Số thuế đã nộp (theo chứng từ nộp tiền thuế) của doanh thu kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh được trừ vào số thuế giá trị gia tăng phải nộp theo tờ khai thuế giá trị gia tăng của người nộp thuế tại trụ sở chính.
    3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
    ...
    3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế.

4. Ngày xưa ơi! Hình đại diện của vo thi Huyen
    Địa chỉ
    Nơi ấy quê mình!
    Post Thanks / Like
    Vậy anh ơi cho em hỏi tí. Như vậy mình khai báo thuế ở ngoại tĩnh mình vẫn làm tờ khai bình thường như mình khai tại CQT mình và mình kèm theo mãu 06 GTGT nữa và đồng thời mình phải nộp thuế 2% cho ngoại tĩnh Còn phần mình khấu trừ đầu vào thì sao a? Và trước đây em không rõ phải nọp thuế ngoại tỉnh nên em không khai báo vậy có vấn đề gì không ạ?
    Cảm ơn rất nhiều!

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Hai Quan
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    Hai Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vậy anh ơi cho em hỏi tí. Như vậy mình khai báo thuế ở ngoại tĩnh mình vẫn làm tờ khai bình thường như mình khai tại CQT mình và mình kèm theo mãu 06 GTGT nữa và đồng thời mình phải nộp thuế 2% cho ngoại tĩnh Còn phần mình khấu trừ đầu vào thì sao a? Và trước đây em không rõ phải nọp thuế ngoại tỉnh nên em không khai báo vậy có vấn đề gì không ạ?
    Cảm ơn rất nhiều!
    Khi khai báo thuế ở ngoại tĩnh ko phải làm tờ khai bình thường như bạn khai tại CQT của bạn đâu. Chỉ làm mãu 06 GTGT ( mẫu tờ khai vãng lãi ). Sau khi ban có chứng từ nộp tiền thuế vãng lãi đó vào kho bạc ngoại tỉnh, thì bạn thực hiện khấu trừ trên tờ khai của công ty chính, chọn phụ lục 01-3/GTGT điền số thuế phải nộp giảm ( phụ lục 01-3/GTGT cạnh phụ lục mua vào bán ra 01-1/GTGT và 01-2/GTGT), sau đó điền số tiền thuế giảm đó vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai mẫu 01/GTGT.
    Như vậy bạn đã hiểu chưa ? OK ?
    Bye!

6. Ngày xưa ơi! Hình đại diện của vo thi Huyen
    Địa chỉ
    Nơi ấy quê mình!
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Hai Quan Xem bài
    Khi khai báo thuế ở ngoại tĩnh ko phải làm tờ khai bình thường như bạn khai tại CQT của bạn đâu. Chỉ làm mãu 06 GTGT ( mẫu tờ khai vãng lãi ). Sau khi ban có chứng từ nộp tiền thuế vãng lãi đó vào kho bạc ngoại tỉnh, thì bạn thực hiện khấu trừ trên tờ khai của công ty chính, chọn phụ lục 01-3/GTGT điền số thuế phải nộp giảm ( phụ lục 01-3/GTGT cạnh phụ lục mua vào bán ra 01-1/GTGT và 01-2/GTGT), sau đó điền số tiền thuế giảm đó vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai mẫu 01/GTGT.
    Như vậy bạn đã hiểu chưa ? OK ?
    Bye!
    Cảm ơn anh rất nhiều bây giờ thì em đã hiểu và hiểu rất rõ. Có gì thiếu sót mong anh chỉ giáo nữa. Mới làm công ty xây dựng nên còn nhiều ngu ngơ lắm. Em thấy nó rối rắm lắm, nào là bản vẽ, dự toán, nghiệm thu ....rồi tùm lum hết.

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Hai Quan
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    Hai Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cảm ơn anh rất nhiều bây giờ thì em đã hiểu và hiểu rất rõ. Có gì thiếu sót mong anh chỉ giáo nữa. Mới làm công ty xây dựng nên còn nhiều ngu ngơ lắm. Em thấy nó rối rắm lắm, nào là bản vẽ, dự toán, nghiệm thu ....rồi tùm lum hết.
    À, quên! hic hichic phải chọn thêm phụ lục 05/GTGT ( tờ khai vãng lãi ) cũng nằm cạnh phụ lục 01-3/GTGT nộp kèm theo bộ báo cáo thuế GTGT tháng của công ty chính!
    Xong rồi! như vậy mới đầy đủ chính xác!

8. Thành viên Hình đại diện của haihue
    Địa chỉ
    Đà Nẵng
    Post Thanks / Like
    haihue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình có một chút khó khăn các bạn có thể giúp mình được không. Mình mới làm kế toán nên ko rành lắm, nhưng công ty mình đang làm công trình trên Kon Tum, nên phải nộp 2% thuế vãng lai trên đó, Bạn nào có mẫu này gởi giúp mình với nhé địa chỉ: haihoang14.02@gmail.com. Cám ơn nhiều

9. Thành viên Hình đại diện của vuxuantl
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    vuxuantl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Xin chào cả nhà.
    Công ty mình có dự án đầu tư ngoại tỉnh, va hàng tháng phát sinh nhiều lần doanh thu mình muốn hỏi: Hồ sơ đăng ký với chi cục thuế nơi nộp hồ sơ khai thuế để chuyển sang nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng theo tháng theo TT 60 gồm những gì? Có bạn nào biết chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn rất nhiều!

6.3. Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh được nộp theo từng lần phát sinh doanh thu. Trường hợp phát sinh nhiều lần nộp hồ sơ khai thuế trong một tháng thì người nộp thuế có thể đăng ký với chi cục thuế nơi nộp hồ sơ khai thuế để chuyển sang nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng theo tháng

10. Thành viên Hình đại diện của Phan Thanh Huyen
    Địa chỉ
    Hải Dương
    Post Thanks / Like
    Phan Thanh Huyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mọi người ơi! cty em co nộp thuế vãng lai nhưng em làm xong phụ lục 01-3/GTGT và phụ lục 05/GTGT sau đó điền số tiền thuế giảm đó vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai mẫu 01/GTGT.Xong rồi em ghi lại thi phần mềm thuế bảo là kê khai sai la sao vậy?

11. Thành viên Hình đại diện của thuhh
    Địa chỉ
    ninh bình
    Post Thanks / Like
    thuhh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi TiendungDT Xem bài
    Bạn tham khảo Thông tư số 60/2007/TT-BTC:
    Tư vấn xây dựng ngoại tỉnh có phải nộp thuế vãng lai hay không?

Mong các bác giúp đỡ