Làm thế nào để xác định giá vốn hàng bán

• Thread starter dinhkhanh1988
  • Ngày gửi
D

dinhkhanh1988

Sơ cấp
16/6/09
16
0
0
35
Hà Nội
Các bạn giúp mình với:
Doanh nghiệp mình có xuất hoá đơn cho công ty khác với công việc là xây dựng Website nhưng mình đang ko biết xác định giá vốn bằng cách nào vì nó không có đầu vào.
Ai biết thì chỉ giúp với

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

windowmtd166

Cao cấp
22/9/08
277
2
18
40
TP.HCM
sao ko có bạn, tiền điện sử dụng máy, tiền công người lập trình, khấu hao máy móc, tiền internet, v.v... nói chug những chi phí tham gia vào việc làm ra phần mềm đó. Tuy nhiên, việc ước tính và phân loại mang ý nghĩa chủ quan ko cần chính xác nhé. ko cần gắn đồng hồ điên vào từng máy vi tính nhé hihi. Thân

K

ketoantre87

Guest
11/6/09
6
0
0
nha tro
Các bạn giúp mình với:
Doanh nghiệp mình có xuất hoá đơn cho công ty khác với công việc là xây dựng Website nhưng mình đang ko biết xác định giá vốn bằng cách nào vì nó không có đầu vào.
Ai biết thì chỉ giúp với
Chào dinhkhanh1988!
Mình cũng đồng tình với câu trả lời Của windowmtd.
Nói chung phải phải phân bổ 627 - Chi phí xản xuất chung gồm chi phí điện, điện thoại, mạng internet,... và 622 - Chi phí nhân công trực tiếp là tiền lương hay tiền công thuê ngoài của kĩ sư thực hiện công việc này. Không cần độ chính xác quá cao.
Thân!:wall:

Sửa lần cuối:
D

dinhkhanh1988

Sơ cấp
16/6/09
16
0
0
35
Hà Nội
Mình cũng nghĩ la phải phân bổ 622 và 627 nhưng giá trị của hợp đồng lại trên 50tr cơ. Các khoản chi phí đó có cho vào cũng ko đáng là bao nhiêu. Làm thế nào bây giờ.
Help me....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA