Mẫu quyết định bổ nhiệm phó giám đốc công ty CP

• Thread starter tranvanthaiqng
  • Ngày gửi
T

tranvanthaiqng

Guest
15/6/09
4
0
0
41
quảng ngãi
Chào anh chị trên diễn đàn.
Mình mới ra trường đi làm kế toán trong một công ty Cp, khi có yêu cầu soạn một quyết định bổ nhiệm phó giám đốc trong công ty, nhưng mình thật sự rất lúng túng trong việc soạn một quyết định này. Bạn nào có mẫu ấy không cho mình xin với.
Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

betrangxxx

Sơ cấp
19/6/08
3
0
0
38
TP HCM
Chào anh chị trên diễn đàn.
Mình mới ra trường đi làm kế toán trong một công ty Cp, khi có yêu cầu soạn một quyết định bổ nhiệm phó giám đốc trong công ty, nhưng mình thật sự rất lúng túng trong việc soạn một quyết định này. Bạn nào có mẫu ấy không cho mình xin với.
Xin cảm ơn

Mẫu này mình cũng tìm trên dd webketoan và thấy nó khá đầy đủ, bạn down về sửa lại cho giống với quy mô cty bạn nhé.

Đính kèm

• QD BNGD.doc
    24.5 KB · Lượt xem: 5,943
T

thanhdn78

Sơ cấp
19/5/09
32
1
8
Quảng Ninh
Mình vừa xem một số thủ tục cần làm sau khi thành lập doanh nghiệp có phàn phải nộp cho cq thuế trong đó có QD bổ nhiệm giam đốc

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình vừa xem một số thủ tục cần làm sau khi thành lập doanh nghiệp có phàn phải nộp cho cq thuế trong đó có QD bổ nhiệm giam đốc

Đúng!
Qđịnh bổ nhiêm này nằm trong bộ hồ sơ quản lý thuế ban đầu dành cho DN mới thành lập

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mẫu này mình cũng tìm trên dd webketoan và thấy nó khá đầy đủ, bạn down về sửa lại cho giống với quy mô cty bạn nhé.

Căn cứ vào Luật DN ngày 12/06/1999....
Cái này cần chỉnh sửa lại ngày 29/22/2005. (Luật DN 2005).

N

Nguyenquanghieu

Guest
13/5/09
3
0
0
38
Hanoi
Bác ketoan4mat cho em hỏi, công ty em (công ty cổ phần) vừa thành lập theo giấy tờ thì chỉ có giám đôc thôi, thế có cần phải lập hội đồng quản trị không ạ?

hi

Có thể khẳng định với bạn là: Bạn không phải nộp Quyết định bổ nhiệm Phó giám đốc công ty cổ phần cho Chi cục thuế nơi công ty có trụ sở. Trước đây theo Luật đầu tư nước ngoài thì có quy định đối với các Công ty cổ phần hoặc Liên danh có vốn đầu tư nước ngoài thì phải có Quyết định bổ nhiệm các chức vụ như Phó Tổng giám đốc và các chức vụ trong HĐQT hay Ban giám đốc phải được Sở KHĐT chấp thuận bằng VB.
Còn với câu hỏi của bạn về thời điểm ghi chỉnh sửa Luật DN thay thế Luật DN2005 thay thế Luật DN cũ 1999 thì ghi chính xác như sau:
-Luật Doanh nghiệp số 60/2005/QH11 được Quốc hội nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam thông qua ngày 29/11/2005.
Chúc vui[/B]

K

kien

Guest
5/4/06
1
0
0
38
hue
chào các anh các chị em mới học kế toán nên còn rất bỡ ngỡ có gì mong các anh chị chỉ giáo!
em muốn xin mấy mẫu bổ nhiệm Giám đốc, Phó giám đốc và kế toán trưởng anh chị nào có cho em xin nhé, cảm ơn nhiều!
có một anh có mẫu quyết định bổ nhiệm nhưng em không tài nào đọc được

Sửa lần cuối:
T

thienthanbenhocuagi

Guest
25/6/10
1
0
0
35
ha noi
cho mình hỏi
quyết định bổ nhiệm phó giám đốc có khác bổ nhiệm giam đốc không?
Về quyền hạn và trách nhiệm của phó giám đốc mới được bổ nhiệm thì như thế nào?
Mong bà con chỉ giup

T

thekt81

Trung cấp
15/5/09
56
0
6
42
Thái Bình
Công ty nào khi thành lập cũng phải có điều lệ hoạt động. Cứ theo điều lệ mà làm, trong ấy quy định tất, nhất là công ty cổ phần. Quyền bổ nhiệm chức vụ,....tất cả theo điều lệ nhé, đó là kim chỉ nam đấy

N

nguoixaydung

Guest
15/7/10
1
0
0
saigon
cty cổ phần: nếu CT.Hội Đồng QTrị kiêm luôn chức Tổng GĐ thì phải làm sao ??? ra quyết định bổ nhiệm Tổng GĐ ai ký bây giờ hả các pác?????...

L

LE THI CAM

Guest
17/7/10
1
0
0
Tp.HCM
chào các anh các chị em mới học kế toán nên còn rất bỡ ngỡ có gì mong các anh chị chỉ giáo!
em muốn xin mấy mẫu bổ nhiệm Giám đốc, Phó giám đốc và kế toán trưởng anh chị nào có cho em xin nhé, cảm ơn nhiều!
có một anh có mẫu quyết định bổ nhiệm nhưng em không tài nào đọc được

X

xaydungbk

Guest
26/7/10
2
0
0
34
TX Bắc Kan-Bắc Kạn
Các anh chị ơi!, anh chị nào có mẫu Quyết định phó GD Công ty CP cho em xin với, trong điều lệ công ty của em không có. em cám ơn.

H

hgquynh

Guest
16/6/11
4
0
0
Nghệ An
Cả nhà ai có mẫu bổ nhiệm phó giám đốc Công ty TNHH thi fgửi cho em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA