Bóc tách NVL & NC trong Bảng Dự toán ntn ?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
8,371 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của haml
    Địa chỉ
    Hung Yen
    Post Thanks / Like
    haml vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    20-06-2009, 13:57 #1
    Mình lần đầu tiên làm Kế toán XD mà mình chưa biết phải làm những gì.
    Mình chỉ có mỗi Bảng Dự toán thôi. Nhờ các bạn chỉ giúp cách bóc tách dự toán để tính ra NVL, Nhân công, ca máy, và các chi phí khác.
    Chi phí chung bao gồm những khoản chi nào
    Trực tiếp phí gồm những khoản chi nào
    Bạn nào có file bóc tách dự toán của hạng mục lắp đặt đường ống cấp nước cho mình xin.
    Mình xin chân thành cảm ơn!

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Yes, I can ! Hình đại diện của Marlboro
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Marlboro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi haml Xem bài
    Mình chỉ có mỗi Bảng Dự toán thôi. Nhờ các bạn chỉ giúp cách bóc tách dự toán để tính ra NVL, Nhân công, ca máy, và các chi phí khác.
    Bạn nào có file bóc tách dự toán của hạng mục lắp đặt đường ống cấp nước cho mình xin.
    Bạn vào www.dutoancongtrinh.com hoặc www.giaxaydung.com để tham khảo nhé, rất bổ ích cho dân xây dựng đấy

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của lechidung
    Địa chỉ
    Gia Lâm - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    lechidung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi haml Xem bài

Ban Haml than mến.!
    Đúng là nếu lần đầu làm KTXD thi bỡ ngõ là đúng thôi. Bạn phải xem thật kỹ Dự toán. ở trong đó sẽ có bảng phân tích vật tư và bảng chênh lệch vật tư từ Dtoán và các bảng đó bạn phải nhặt chi tiết từng loại VTuw như Xmawng , sắt thép, gỗ ván..... bạn tổng hợp lại từng loại và phải xem đơn giá trong dự toán rồi theo tổng hợp đó lấy đầu vào cho hợp lý. chi phí nhân công, ca máy cũng vậy. phải xem trong Dtoans được bao nhiêu....
    Sau đó đè lúc quyết toán là rất quan trọng bạn lại phải lọc rất nhiều loại vật tư, và các loại được phê theo qtoans, rồi bạn phải lên 1 bảng tổng hợp giá thành cho từng hạng mục công trình thì mới ổn..
    Chúc bạn thành công nhiều.
    thay đổi nội dung bởi: lechidung, ngày 21-09-2009 lúc 16:46
    lechidungketoan1978@gmail.com
    Thế gian thật lắm bất công - Kẻ hai bình sữa người không bình nào.

5. Thành viên Hình đại diện của hangpisd09
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    hangpisd09 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Em cũng mới vào nghề nên cũng chưa được rõ lắm về chi phí chung và chi phí ban quản lý dự an. Chi phí chung bao gồm và chi phí ban quản lý bao gồm???
    Em cũng có bản dự toán mà vẫn chưa bóc tách được hai khoản nay. Mong các bậc tiền bối ai biết giúp em với nhé.

6. Thành viên Hình đại diện của Micheln
    Địa chỉ
    Buon Ma Thuot - Đăk Lăk
    Post Thanks / Like
    Micheln vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ko bóc bằng tay đc đâu bạn àh.bạn dựa vào bảng tổng hợp vật tư mà trong dự toán oặc trong hồ sơ dự thầu.(nếu không có thì chạy lại dự toan) ngoài ra bạn phải dựa vào bản vẽ kỹ thuật để bóc vật tư như: sắt 10, 6...;các loại sát làm cũa...
    chịu khó học hỏi các bác kỹ thuật họ chỉ cho

7. Thành viên Hình đại diện của sonhacienco1
    Địa chỉ
    28/95 Vu Xuan Thieu - Long Bien - Ha Noi
    Post Thanks / Like
    sonhacienco1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    mình cũng chưa hiểu rõ lắm về cách bóc dự toán, bạn nào biết chỉ giùp mình với, thanks

8. Yes, I can ! Hình đại diện của Marlboro
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Marlboro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bóc tách dự toán trong xây dựng không phải là đơn giản, để bóc tách một dự toán xây dựng bạn cần phải hội đủ một số điều kiện sau:
    - Biết đọc bản vẽ: Khi lập dự toán cho một công trình người lập dự toán cần nắm bắt và hiểu rõ bản vẽ thiết kế của công trình đó. Hình dung được công trình qua các giai đoạn thi công. Có kiến thức vững vàng về các loại nguyên vật liệu xây dựng, trình tự và các biện pháp thi công công trình, nắm bắt được các tiền lệ phổ biến trong ngành công nghiệp xây dựng.
    - Sự hiểu biết, những kinh nghiệm và các số liệu thu thập, tích luỹ được thông qua những trải nghiệm trong thực tế thi công xây dựng các công trình có liên quan về những loại nguyên vật liệu cần thiết, năng suất lao động của công nhân và năng suất các loại máy móc, thiết bị, chi phí chung và tất cả các loại chi phí khác. Khả năng dự đoán trước các chi phí có thể phát sinh trong dự án đầu tư xây dựng.
    - Phải nắm bắt được những nguyên tắc xác định của công tác đo bóc tiên lượng. Thông thạo, nắm vững phương pháp chuẩn, thông dụng về lập dự toán, các tài liệu, văn bản quy phạm pháp luật hướng dẫn và quy định có liên quan đến công tác lập dự toán.

Việc bóc tách dự toán là việc của phòng kỹ thuật còn việc của họ kế nhà chúng ta chỉ là biết cách đọc bảng dự toán để duyệt chi phí, mình gửi theo đây là một bản dự toán mẫu đã được bóc tách bạch rõ ràng từng khoản chi phí.
    Download ở đây : http://webketoan.net/uploadfiles/jzecl27xwph2fzn.rar

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của snownheart
    Địa chỉ
    Hà nội
    Post Thanks / Like
    snownheart vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các bác có bản mẫu bóc tách chi phí trong hợp đồng thuê khoán sơn công trình k? gửi cho e nhé! e thanks các bác! lammai1211@gmai.com
    Mjtpun.item!!!