Thu tiền trước của khách

• Thread starter hoangthuytien
  • Ngày gửi
H

hoangthuytien

Guest
4/7/08
29
0
6
38
luỹ bán bích
chào cả nhà!
em mới vào làm công ty trển bảng cân đối tài khoản có số dư bên có tài khoàn 131 đã thu của khách 30.000.000 từ năm 2005 cho đến nay số dư đó vẫn còn giờ em không biết phải xử lý thế nào vì cứ treo hoài vậy em sợ thuế hỏi. mà số tiền này cũng không biết nguyên nhân nhân từ đâu nữa không biết khách hàng là ai luôn. và giờ cũng không có giấy tờ hay sổ sách gì liên quan tới số tiền đó cả.
mong mọi người giúp em với

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangthuytien

Guest
4/7/08
29
0
6
38
luỹ bán bích
minh cũng nghỉ vậy nhưng làm sao để đưa vào 711 bạn chỉ rõ hơn giúp mình được khong? thanhvan1995

H

hoangthuytien

Guest
4/7/08
29
0
6
38
luỹ bán bích
thế minh có cần xuất hoá đon không? không cần qua tài khoản trung gian nào cả ah

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
thế minh có cần xuất hoá đon không? không cần qua tài khoản trung gian nào cả ah

Bạn có thể xuất cho chính khách hàng đó tuy nhiên coi như khách hàng không lấy hóa đơn và để nguyên trên quyển hóa đơn là được. Chú ý nếu thuộc doanh thu thì ghi 511 còn nếu không thuộc doanh thu ghi 711

W

windowmtd166

Cao cấp
22/9/08
277
2
18
40
TP.HCM
TH xử lý công nợ ko có đối tượng trả chỉ cần yêu cần giám đốc và các phòng ban liên quan xác nhận vào là kế toán xử lý vào TK 711, ko cần xuất hoá đơn vì nghiệp vụ này ko phải là nghiệp vụ kinh doanh thương mại nên ko có phát sinh hàng hoá, dịch vụ thì ko xuất hoá đơn gì cả. Bạn lưu ý ko phải TH nào cũng xuất hoá đơn nhé. Chỉ những nghiệp vụ liên quan đến kinh doanh thương mại và 1 số TH cá biệt luật bắt buộc xuất hoá đơn (chuyển giao TS) thì mới xuất, chứ ko phải cái gì cũng xuất hoá đơn. Thân

B

binhkt123

Cao cấp
16/5/09
282
0
16
Huế
TH xử lý công nợ ko có đối tượng trả chỉ cần yêu cần giám đốc và các phòng ban liên quan xác nhận vào là kế toán xử lý vào TK 711, ko cần xuất hoá đơn vì nghiệp vụ này ko phải là nghiệp vụ kinh doanh thương mại nên ko có phát sinh hàng hoá, dịch vụ thì ko xuất hoá đơn gì cả. Bạn lưu ý ko phải TH nào cũng xuất hoá đơn nhé. Chỉ những nghiệp vụ liên quan đến kinh doanh thương mại và 1 số TH cá biệt luật bắt buộc xuất hoá đơn (chuyển giao TS) thì mới xuất, chứ ko phải cái gì cũng xuất hoá đơn. Thân

đúng đấy, mà mình nghĩ là tại sao nó tốn tại trong sổ sách mà không có chứng từ được nhỉ, bạn thử tìm lạin chứng từ của khoản thu trước of KH này lại xem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA