Kế toán công trình xây dựng

• Thread starter bakhung
  • Ngày gửi
B

bakhung

Guest
9/7/09
6
0
1
Hà Tĩnh
Mọi người ơi, làm ơn giúp em với. Em mới ra trường, chuẩn bị vào làm kế toán cho một công ty xấy dựng và sẽ đảm nhận làm kế toán cho một công trình xây dựng, do đó sẽ không có "bậc tiền bối" trong công ty hướng dẫn. Em lo quá, chưa hình dung được mình sẽ phải làm những việc gì, có ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này không làm ơn giúp em với.
Cảm ơn mọi người!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MuaThu80

Guest
9/7/09
7
0
0
Tp. HCM
Các bạn ơi ! giúp mình với, còn 3 tuần nữa mình thi Tốt nghiệp lớp Kế toán Doanh nghiệp hệ Cao đẳng. Các bạn nào có đề thi tốt nghiệp send cho mình với. Mình sẽ hậu tạ!. Mong tin các bạn lắm. Cám ơn các bạn. có thể gửi trực tiếp tới email của mình: iclinh.ly@gmail.com

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Mọi người ơi, làm ơn giúp em với. Em mới ra trường, chuẩn bị vào làm kế toán cho một công ty xấy dựng và sẽ đảm nhận làm kế toán cho một công trình xây dựng, do đó sẽ không có "bậc tiền bối" trong công ty hướng dẫn. Em lo quá, chưa hình dung được mình sẽ phải làm những việc gì, có ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này không làm ơn giúp em với.
Cảm ơn mọi người!:015:

Về phần bạn hỏi nhiều người đã hỏi và mọi người trả lời rất nhiều rồi và rất kỹ bạn có thể theo đường link này xem mọi người hướng dẫn nhé
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=2262

B

bakhung

Guest
9/7/09
6
0
1
Hà Tĩnh
Cảm ơn bạn Huyền nha! Nhưng ma mình đã đọc phần bạn cho và đã đọc nhiều câu hỏi và trả lời khác của mọi người, mình vẫn chưa thể tưởng tượng được mình sẽ phải làm cụ thể những gì. Thực sự mình rất lo, vì chưa có kinh nghiệm thực tế bao giờ, kô biết làm kế toán cho một công trình như thế có khó không hả bạn Huyền và mọi người?:thanx::1luvu:

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Cảm ơn bạn Huyền nha! Nhưng ma mình đã đọc phần bạn cho và đã đọc nhiều câu hỏi và trả lời khác của mọi người, mình vẫn chưa thể tưởng tượng được mình sẽ phải làm cụ thể những gì. Thực sự mình rất lo, vì chưa có kinh nghiệm thực tế bao giờ, kô biết làm kế toán cho một công trình như thế có khó không hả bạn Huyền và mọi người?:thanx::1luvu:

Ban than men! ban hay co gang lên KTXD hay lắm. .... tớ chia sẻ cho bạn một vài kinh nghiệm thực tế nhé.

Chúc thành công!

Sửa lần cuối:
K

keodang

Sơ cấp
2/7/09
8
0
0
36
ha noi
Mình làm kế toán xây dựng chưa được 1 tháng. Hok thấy hay gì D ah. Chỉ thấy là có quá nhiều vấn đề khiến mình có cảm giác mình không thể kiểm soát được! Huhu

L

lenga131283

Guest
9/7/09
21
0
0
40
hà tĩnh
Lam kế toán xây dựng hay chứ bạn.Bạn cố gắng làm đi.Làm kế toán xây dựng nói riêng mà kế toán ở các cty sản xuất nói chung là mới gặt hái được nhiều kinh nghiệm đó bạn a.:068:

B

bakhung

Guest
9/7/09
6
0
1
Hà Tĩnh
Cảm ơn anh D nha. Khi nào em có kha khá tiền em sẽ gọi điện cho anh, chứ giờ đang hơi bị "viêm màng túi", đang thất nghiệp mà a. Hy vọng e cũng sẽ tìm được cái hay của kế toán xây dựng.
Chị lenga ơi! chị đang làm ở Hà Tĩnh hả chị? chị làm ở thành phố à? nhà em cũng gần đó, khi nào em có thể gặp chị để học hỏi ít kinh nghiệm thực tế được không chị? cảm ơn chị trước nha.:015:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Rất khó cho các bạn vì nếu mới ra trường đã làm kế toán trưởng/Phụ trách kế toán ngay thì không ổn. Kế toán cũng như các ngành nghề khác phải đi từ chi tiết, từ dễ, đơn giản rồi phức tạp dần, đặc biệt là kế toán xây dựng- khó nhất. Chẳng thế mà tiêu chuẩn KTT phải có ít nhất 3 năm kinh nghiệm.
Tất nhiên cũng có cách khắc phục là các bạn cần có 1 người cứng về kế toán hỗ trợ, kèm cặp sau ít nhất 1 kỳ quyết toán năm.

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Mình làm kế toán xây dựng chưa được 1 tháng. Hok thấy hay gì D ah. Chỉ thấy là có quá nhiều vấn đề khiến mình có cảm giác mình không thể kiểm soát được! Huhu

Bạn gái ơi???????????????????! Nơi nguy hiểm nhất la nơi an toàn nhất, nơi khó khăn nhất là nơi thành công nhất.

Thân mến và thành công.
:1luvu:

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Cảm ơn anh D nha. Khi nào em có kha khá tiền em sẽ gọi điện cho anh, chứ giờ đang hơi bị "viêm màng túi", đang thất nghiệp mà a. Hy vọng e cũng sẽ tìm được cái hay của kế toán xây dựng.
Chị lenga ơi! chị đang làm ở Hà Tĩnh hả chị? chị làm ở thành phố à? nhà em cũng gần đó, khi nào em có thể gặp chị để học hỏi ít kinh nghiệm thực tế được không chị? cảm ơn chị trước nha.:015:

Hì hì hì. cứ bắt tay vào KTXD đi hết viêm màng túi luôn. rồi khi đó ... buôn tẹt luôn.

Thành công đang chờ bạn phía trước!
:beernow::beernow:

K

keodang

Sơ cấp
2/7/09
8
0
0
36
ha noi
Bạn gái ơi???????????????????! Nơi nguy hiểm nhất la nơi an toàn nhất, nơi khó khăn nhất là nơi thành công nhất.

Thân mến và thành công.

Hihi, em cảm ơn Anh nhé! Em cũng đang cố gắng không cho phép mình đầu hàng! Em cũng lưu sđt của anh rồi. ;)). Lúc nào khó quá sẽ gọi nhờ anh tư vấn nhé. Cảm ơn anh thêm lần nữa!

kunkun 1

kunkun 1

Hạt cafe buôn mê
18/5/09
245
0
16
Sông Serepok
:068:

Thân mến và thành công.

Câu nói của bạn là hay nhất ngày hôm nay mà mình đọc đó.
Mình tán thành ý kiến của bạn NƠI KHÓ KHĂN NHẤT LÀ NƠI THÀNH CÔNG NHẤT.
nơi đâu cũng vậy phải phấn đấu thì mới có kết quả tốt được :015::dance2::015:

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!

Hi hi gặp được đồng hương đây rồi. Mình thấy kế toán xây dựng rất hay , mình có làm 1 cty xây dựng nhỏ nhỏ và vừa bị thuế kiểm tra. Qua vụ kiểm tra đó mình học hỏi dc rất nhiều.

H

huynhthom

Guest
23/3/09
12
0
0
tan binh
đúng là kế toán xây dựng khó thật, nhưng khó mà làm dc mới hay
hic hic

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Đúng rồi: Lửa thử vàng, gian nan thử sức người.
Tuy nhiên Lĩnh vực kế toán xây dựng không khó như mọi người tưởng mà do tính chất liên quan đến xây dựng cơ bản (tham nhũng, gian lận, thất thoát nhiều). Minh chứng là mấy ông thầu xây dựng bao giờ cũng khá giả.
Thật ra Kế toán lĩnh vực thương mại cũng không đơn giản như nhiều người tưởng, nếu như ai có quan hệ với nhiều hợp đồng thương mại hàng hoá thì cũng là 1 bậc thầy về lĩnh vực pháp luật hợp đồng thương mại đồng thời quan hệ chiết khấu thương mại cũng nhiều vấn đề cần bàn.
Thân

B

bakhung

Guest
9/7/09
6
0
1
Hà Tĩnh
Hi. Bạn Huyền cũng làm ở Hà Tĩnh à? Hay quá, có thể mình không làm kế toán xây dựng nữa nhưng mà rất muốn giao lưu học hỏi với dân kế toán nhà mình.:015: Mình cho bạn mail của mình có gì bạn liên lạc vào đó nha: thuhangkec@gmail.com

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Hi. Bạn Huyền cũng làm ở Hà Tĩnh à? Hay quá, có thể mình không làm kế toán xây dựng nữa nhưng mà rất muốn giao lưu học hỏi với dân kế toán nhà mình.:015: Mình cho bạn mail của mình có gì bạn liên lạc vào đó nha: thuhangkec@gmail.com

Quê mình Hà Tĩnh nhưng mình không làm ở Hà tĩnh. mình cũng hy vọng dc cùng bạn trao đổi và học hỏi kinh nghiệm.đây là yahoo mình: luuly2186

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
:068:

Câu nói của bạn là hay nhất ngày hôm nay mà mình đọc đó.
Mình tán thành ý kiến của bạn NƠI KHÓ KHĂN NHẤT LÀ NƠI THÀNH CÔNG NHẤT.
nơi đâu cũng vậy phải phấn đấu thì mới có kết quả tốt được :015::dance2::015:

Cám ơn! Người bạn-Một lời động viên chân thành!
Thành công tuy là kết quả tốt đẹp và thành quả của bản thân sức lao động của ta, nhưng mất khá nhiều công sức, mồ hôi và đôi khi còn cả bằng nước mắt...
Thân ái! hihihihihihihi.

N

nhungtinh

Guest
Theo nhu minh nghi la nhiem vu chinh cua ke toan cong truong la thu thap so lieu tu cong truong ve cung cap cho phong ke toan tong hop. Ngoai ra ban phai len duoc du toan chi phi vat lieu dau vao va biet cach tap hop chi phi de tinh gia von cho cong trinh do the nao nua. Hihi cong viec nay cung thu vi lam do vi duoc tu do day do hon la ngoi van phong neu ban la boy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA