Điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT đầu vào

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14
7,666 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của Bang Tuyen
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    Bang Tuyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT đầu vào

Chào các bạn
    Mình mới làm kế toán nên chưa hiểu rõ cách khai thuế GTGT điều chỉnh tăng giảm . Tháng 7 này công ty mình khai bổ sung thuế GTGT của tháng 6 thì mình đã khai vào bảng kê hoá dơn hàng hoá mua vào theo mẫu 01/GTGT trên phần mềm HT 2.0 và có 1 trường hợp muốn khai bổ xung giảm thuế GTGT trong tháng 7 mình đã khai vào cột thuế GTGT điều chỉnh giảm trên bảng TH thuế GTGT theo bản giải trình khai bổ sung điều chỉnh Plục 01-3/GTGT trên phần mềm HTKT 2.0 khi xem tờ khai thuế GTGT thì ở 2 cột điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT mua vào mình lại không kích được vào đó để ghi số tiền nhưng khi in ra mình lại không in được và bị báo lỗi khai báo thông tin sai .Các bạn giúp mình với . Thank !

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của minhhuong08
    Địa chỉ
    Bắc Ninh
    Post Thanks / Like
    minhhuong08 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Bang Tuyen Xem bài
    Chào các bạn
    Mình mới làm kế toán nên chưa hiểu rõ cách khai thuế GTGT điều chỉnh tăng giảm . Tháng 7 này công ty mình khai bổ sung thuế GTGT của tháng 6 thì mình đã khai vào bảng kê hoá dơn hàng hoá mua vào theo mẫu 01/GTGT trên phần mềm HT 2.0 và có 1 trường hợp muốn khai bổ xung giảm thuế GTGT trong tháng 7 mình đã khai vào cột thuế GTGT điều chỉnh giảm trên bảng TH thuế GTGT theo bản giải trình khai bổ sung điều chỉnh Plục 01-3/GTGT trên phần mềm HTKT 2.0 khi xem tờ khai thuế GTGT thì ở 2 cột điều chỉnh tăng giảm thuế GTGT mua vào mình lại không kích được vào đó để ghi số tiền nhưng khi in ra mình lại không in được và bị báo lỗi khai báo thông tin sai .Các bạn giúp mình với . Thank !
    Bạn ơi bạn phải kê vào mục[35] cơ, chứ hàng hoá mua vào không điền số đc đâu.
    Bạn muốn điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào tức là phải điều chỉnh tăng lên trong mục hàng hoá bán ra là mục [35] nhé bạn.
    Và ngược lại nếu bạn muốn điều chỉnh tăng số thuế GTGT đầu vào tức là giảm ở mục [37]. Bạn làm theo mình hướng dẫn sẽ được đó.
    thay đổi nội dung bởi: minhhuong08, ngày 13-07-2009 lúc 14:20

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của latdat142
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    latdat142 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    tớ làm tờ khai thuế tháng 05 phần thuế GTGT được khấu trừ bị lệch 3 đồng tức là số thuế GTGT được khấu trừ bị giảm đi 3 đồng. Vậy ở tháng 06 mình vẫn làm tờ khai bình thường sau đó vào phần khai bổ sung 01/KHBS để điều chỉnh cho kỳ tính thuế tháng 06 hay phải làm tờ khai giải trình bổ sung cho kỳ tính thuế tháng 05 vì sai sót xảy ra ở tháng 05. Mình mới vào nghề nên chưa rõ mong mọi người chỉ bảo. Cảm ơn mọi người rất nhiều

5. Thành viên Hình đại diện của mpvle
    Địa chỉ
    hai duong
    Post Thanks / Like
    mpvle vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vay khi minh ghi giam o muc [37] roi minh co can lam dieu chinh bo sung bang to khai 01/KHBS nua khong ha ban? Giup minh voi nhe

6. Thành viên Hình đại diện của chipt208
    Địa chỉ
    Cổ Nhuế - Từ Liêm - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    chipt208 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn ơi hôm trước mình cũng bị như bạn. Bên thuế họ hướng dẫn mình vào phụ lục 01-3GTGT. Sau đó nó tự nhảy vào mục 35, 37. Nếu của bạn mà bị cao hơn thì bạn điều chỉnh tăng, và ngược lại. Bây giờ bạn mới phát hiện ra thì bạn làm vào tờ khai tháng 8 là được.

7. Nhìu bồ iu nhất WKT Hình đại diện của Phi Thi Dinh
    Địa chỉ
    Nhà 0 số, phố ko tên, đường mất hút
    Post Thanks / Like
    Phi Thi Dinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi mpvle Xem bài
    Vay khi minh ghi giam o muc [37] roi minh co can lam dieu chinh bo sung bang to khai 01/KHBS nua khong ha ban? Giup minh voi nhe
    Bạn vẫn phải làm điều chỉnh bổ sung trong KHBS bạn nhé

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tthoa
    Địa chỉ
    haiphong
    Post Thanks / Like
    tthoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    làm theo mẫu 01/KHBS cho trường hợp giảm số thuế GTGT được khấu trừ thì có phải nộp phạt không bạn ?

9. Thành viên Hình đại diện của kend
    Địa chỉ
    thanh pho ho chi minh
    Post Thanks / Like
    kend vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    ban giup minh voi minh muon dieu chinh thue GTGT trong To Khai thi phai lam the nao ha a?

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của bongtrang999
    Địa chỉ
    Cần Thơ
    Post Thanks / Like
    bongtrang999 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tthoa Xem bài
    làm theo mẫu 01/KHBS cho trường hợp giảm số thuế GTGT được khấu trừ thì có phải nộp phạt không bạn ?
    Giam so thue GTGT được khấu trừ tức là Tăng số thuế GTGT phải nộp lên. Mà đáng lẽ lúc đó phải nộp, mà k nộp, nên => bây giờ phải nộp phạt

11. Nick bị khoá Hình đại diện của Luc van
    Địa chỉ
    Thiếu Lâm Tự
    Post Thanks / Like
    Luc van vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    có câu hỏi thế này các bạn giúp mình nhé!
    Vd trong tháng 10 mình quên không kê khai 1 HĐ đầu ra số thuế là: 50.000.000 đ, sang tháng 11 mình kê khai HĐ này vào, thuế không chấp nhận bắt mình làm tờ khai bổ sung, điều chỉnh. mình đã làm điều chỉnh tăng số thuế phải nộp tháng 10, giảm số thuế phải nộp của tháng 11 (vì đã kê hóa đơn này vào tháng 11) như vậy:
    - Khi điều chỉnh tăng số thuế phải nộp của tháng 10 thì mình có phải điều chỉnh tăng Dthu của tháng 10 trên tờ khai không? (vì HĐ này thực chất là Dthu của tháng 10)
    - và ngược lại cho tháng 11
    cám ơn nhiều!