Mẫu kê khai thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter trinh0712
  • Ngày gửi
T

trinh0712

Guest
19/12/08
7
0
0
Hanoi
Công ty em vẫn chưa đăng ký mã số thuế cá nhân cho mọi người, giờ em muốn kê khai cho mọi người, em muốn hỏi kê khai vào mẫu 01/ĐK- TNCN thì phần họ tên người đăng ký thuế thì viết như thế nào ạ ? viết bằng chữ in hay thường ạ? giữa họ và tên có phải cách ra một ô không hay là viết liền ạ?
Có anh chị nào biết chỉ giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Công ty em vẫn chưa đăng ký mã số thuế cá nhân cho mọi người, giờ em muốn kê khai cho mọi người, muốn hỏi kê khai vào mẫu 01/ĐK- TNCN thì phần họ tên người đăng ký thuế thì viết như thế nào ạ ? viết bằng chữ in hay thường ạ? giữa họ và tên có phải cách ra một ô không hay là viết liền ạ?
Bạn vào đây xem mẫu nhé

Đính kèm

• danh sach ca nhan.xls
    21.5 KB · Lượt xem: 1,881
  • Like
Reactions: 1 person
T

tathithuhien198

Guest
24/5/08
1
0
0
43
Ha Noi
Lam on cho minh hoi co dow duoc phan mem ke khai thue thu nhap ca nhan 2.1 k nhi?

T

teppi135

Không nản chí
16/2/06
109
0
0
Hà Nội
P

phuongtien

Guest
4/8/09
2
0
0
Hà Đông - Hà Nội
nhưng mà bây giờ mình muồn down phần mềm kê khai thuế thu nhập cá nhân 2.1 cơ. có cách nào không cả nhà ơi? mà trong phiên bản 2.2 thì khi in ra lại bị đẩy ra khổ giấy A3, sao vậy nhỉ? có ai biết không giúp mình với

T

thanhhung7879

Sơ cấp
9/5/09
31
0
0
Biên Hòa
Bạn vào trang web tncnonline.com.vn thử xem nhé

N

ngoctu08

Guest
30/7/09
3
0
0
Hà Nội
chào bạn! Bạn cứ dowload phần 2.2 bình thường, nếu muốn in A4 thì chỉ cần chỉnh giấy về 75% và chọn A4 là được thôi. Chúc bạn thành công.

H

hien anh

Guest
27/7/09
2
0
0
ha noi
thuế thu nhập cá nhân

cho e hỏi khi gửi hồ sơ đăng ký cấp mã số thuế thu nhập cá nhân (Bao gồm bản kê khai và danh sách đó ạ) thì mình cho vào 1 file, có phải nén k ạ. và tiêu đề file mình cần ghi như thế nào ạ? Em cảm ơn nh ạ!

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
mình thấy trong 01/TNCN ở dòng khai, có ô mã số thuế, cái đó là khai cái gì ấy nhỉ?

H

hien anh

Guest
27/7/09
2
0
0
ha noi
các bác ơi giúp e với ạ, hjchjc...e k thể nào gửi file dữ liệu đăng ký cấp mã số thuế thu nhập cá nhân ạ.Khi gửi đều bị trả lại là:"tên file dữ liệu không đúng". E k hiểu là ghi tên file dữ liệu như thế nào là đúng ạ. E đã thử mọi cách rùi ạ..:(

W

whiterose131

Sơ cấp
14/7/09
25
0
1
38
ha noi
Bên em được cấp MST cá nhân rùi (trả kết quả qua mạng). Có bác nào biết fải làm gì tiếp theo ko ah? Tại vì em thấy có người nói là fải làm bảng tổng hợp khấu trừ gia cảnh xong nộp cho cơ quan thuế gì đó? Có bác nào biết chỉ giúp em với

G

Giangnganhang

Guest
13/8/09
2
0
0
35
Hà Nội
Anh chị ơi, em muốn hỏi là cái tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu 01 ấy ah. Chỗ tên người đăng ký thuế thì viết in hay viết thuờng và có cách nhau ko ah. Người ta có mấy ô đấy

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Anh chị ơi, em muốn hỏi là cái tờ khai thuế thu nhập cá nhân mẫu 01 ấy ah. Chỗ tên người đăng ký thuế thì viết in hay viết thuờng và có cách nhau ko ah. Người ta có mấy ô đấy

viết băng chữ IN nhé. mỗi chữ cái là 1 ô, hết 1 chữ thi cách ra 1 ô vi du: GIANG NGÂN HÀNG

P

PTTSEN

Guest
7/7/09
1
0
0
Hai phong
Công ty em vẫn chưa đăng ký mã số thuế cá nhân cho mọi người, giờ em muốn kê khai cho mọi người, em muốn hỏi kê khai vào mẫu 01/ĐK- TNCN thì phần họ tên người đăng ký thuế thì viết như thế nào ạ ? viết bằng chữ in hay thường ạ? giữa họ và tên có phải cách ra một ô không hay là viết liền ạ?
Có anh chị nào biết chỉ giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Viết theo chữ in hoa, mỗi ô vuông một chữ cái
Ví dụ : NGUYỄN VĂN HÀ

7

7604

Sơ cấp
19/8/09
14
0
0
hà nội
Bạn chỉ cần gõ phần mềm khai thuế tìm trong google hoặc trang webketoan này cũng đc, có hướng dẫn dow đấy

T

Thoacc

Guest
29/9/09
2
0
0
35
Hà Nội
nhưng mà bây giờ mình muồn down phần mềm kê khai thuế thu nhập cá nhân 2.1 cơ. có cách nào không cả nhà ơi? mà trong phiên bản 2.2 thì khi in ra lại bị đẩy ra khổ giấy A3, sao vậy nhỉ? có ai biết không giúp mình với
Muốn in ra Ã
thì cứ vào page setup rồi chọn page A4 như làm word thôi:D

T

thang5000

Guest
18/9/07
1
0
0
36
ha noi
Cho mình hỏi chút với. Ở phần khai địa chỉ, ví dụ mình ở Số nhà A - Phường B - Thành phố C - Tỉnh D thì phần tên thành phố với tỉnh viết vào mục nào. Ở trên mẫu 01 chỉ có mục ghi "Quận,huyện" và " tỉnh, thành phố".