Điều chỉnh kê khai sai trong HTKK 2.0

• Thread starter bui thu hanh
  • Ngày gửi
B

bui thu hanh

Guest
12/4/08
28
0
1
ha noi
Trong tháng 5 em co kê khai sai số HĐ của một hoá đơn GTGT đầu vào, tới tháng này em mới phát hiện ra. trong tờ khai HĐ GTGT đầu vào tháng 06 em kê lại hoá đơn kê sai của tháng 5 và làm điều chỉnh giảm số thuế mẫu 01-3/GTGT. nhưng trên tờ khai TH thì nó lại ghi ở chỉ tiêu 37 ( Điều chỉnh thuế GTGT giảm cuả HHDV bán ra kỳ trước) làm thế nào để nó ghi đúng vào chỉ tiêu 21 bây giờ ah. các anh chị nào biết chỉ giúp em với. Với lại em làm điều chỉnh như thế có đúng ko a. khi nào thì mình phải làm điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS a. Em mới làm nên ko năm rõ được mong các anh chị chỉ gíup em với sắp tới ngày nộp tờ khai tháng 06 rồi a. cảm ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Trong tháng 5 em co kê khai sai số HĐ của một hoá đơn GTGT đầu vào, tới tháng này em mới phát hiện ra. trong tờ khai HĐ GTGT đầu vào tháng 06 em kê lại hoá đơn kê sai của tháng 5 và làm điều chỉnh giảm số thuế mẫu 01-3/GTGT. nhưng trên tờ khai TH thì nó lại ghi ở chỉ tiêu 37 ( Điều chỉnh thuế GTGT giảm cuả HHDV bán ra kỳ trước) làm thế nào để nó ghi đúng vào chỉ tiêu 21 bây giờ ah. các anh chị nào biết chỉ giúp em với. Với lại em làm điều chỉnh như thế có đúng ko a. khi nào thì mình phải làm điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS a. Em mới làm nên ko năm rõ được mong các anh chị chỉ gíup em với sắp tới ngày nộp tờ khai tháng 06 rồi a. cảm ơn các anh chị nhiều.

Bạn đã hình dung ra cách làm rồi. Trong 2.0 không cho ghi vào chỉ tiêu [21] bạn ạ nên ghi vào chỉ tiêu [37] vậy.
Khi nào thì kê khai bổ sung 01/KHBS:Khi phát sinh tăng hoặc giảm số thuế phải nộp thì NNT lập tờ khai bố sung 01/KHBS theo như TT 60/BTC.
Trường hợp bạn: vào 01/KHBS chọn chỉ tiêu [23] điều chỉnh đúng lại, vào phụ lục 03-1/GTGT ghi điều chỉnh giảm, vào tờ khai ghi vào chỉ tiêu [37] cho số thuế điều chỉnh giảm này.

ngo thi nguyen

ngo thi nguyen

Guest
21/10/08
54
0
6
36
Hải phòng
e lại nghĩ là lấy cái tơg khai của tháng 5 ra làm cái điều chỉnh lại.vậy thì bjờ thể hiện số thuế GTGt phải nộp thêm khi đã điều chỉnh ở đau ạ?nó có thể hiện trong tờ khai thang 6 k?

X

XoaiBo

Sơ cấp
17/7/09
1
0
1
Hanoi
Bạn đã hình dung ra cách làm rồi. Trong 2.0 không cho ghi vào chỉ tiêu [21] bạn ạ nên ghi vào chỉ tiêu [37] vậy.
Khi nào thì kê khai bổ sung 01/KHBS:Khi phát sinh tăng hoặc giảm số thuế phải nộp thì NNT lập tờ khai bố sung 01/KHBS theo như TT 60/BTC.
Trường hợp bạn: vào 01/KHBS chọn chỉ tiêu [23] điều chỉnh đúng lại, vào phụ lục 03-1/GTGT ghi điều chỉnh giảm, vào tờ khai ghi vào chỉ tiêu [37] cho số thuế điều chỉnh giảm này.

Cho em hỏi là em mắt nhắm mẳt mở khai sai giá trị HĐ đầu vào (lên gấp 10 lần, từ 300.000 thành 3.000.000đ) trong tháng 5, bây giờ khai lại sang tháng 6, phần mềm ghi luôn phạt chậm nộp. Đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp này, không hiểu sao lại bị phạt trong khi bên em còn dư hơn 60 triệu VAT được khấu trừ chưa hoàn. Bác làm ơn giúp em với, thư hai là hạn cuối cùng phải nộp rồi

B

bui thu hanh

Guest
12/4/08
28
0
1
ha noi
mình cũng vừa làm điều chỉnh vì khai nhầm HĐ đầu vào của tháng 5. nếu bạn điều chỉnh giảm hoá đơn đầu vào tháng 5 thì làm mẫu 01/KHBS kê hoá đơn muốn sửa vào phần điều chỉnh tăng. sang tháng 6 bạn làm thêm mẫu 03-1/GTGT và cũng điền số muốn điều chỉnh vào phần điều chỉnh tăng nó sẽ nhẩy vào mục 35 trong tờ khai tổng hơp. Nếu mà CTy bạn bị âm thuế phải nộp,sau khi điều chỉnh vẫn âm thì ko bị phạt nôp chậm đâu. Thân!

V

vietnamurl1

Sơ cấp
24/7/09
7
0
0
44
Hanoi
Mình cũng khai báo và làm như hướng dẫn sao hệ thống bẫn bao lỗi nhỉ? help me

D

dinhxuantheu86

Guest
31/12/10
2
0
0
Tuyen Quang
cty em khai báo thuế tháng 5 bị sai ở phần kê khai bổ sung, mục 23. đáng là ở cột số đã kê khai là 20200 nhưng nó lại là 19200. giờ em phải làm thế nào để cột đó về lại số liệu đúng là 20200. các bác chỉ dùm em với na . mail của em la dinhxuantheu86@gmail.com

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA