Tài liệu - Đề cương - Luận văn - Chuyên đề báo cáo tốt nghiệp về kế toán - Trang 25

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 25/34 đầuđầu ... 15212223242526272829 ... CuốiCuối
kết quả từ 241 tới 250 trên 339
309,513 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nguyen kim hue
    Địa chỉ
    Hà Đông - Hà Nội
    Post Thanks / Like
    nguyen kim hue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thay đổi nội dung bởi: thanhvunt, ngày 10-03-2009 lúc 20:23
    Buddha Amitabha

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của dia lan
    Địa chỉ
    da nang
    Post Thanks / Like
    dia lan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-12-2010, 20:17 #241
    em dang la sv năm cuối của khoa kế toán va em dang tìm hiếu về đề tài "lập dự toán" làm đề tài bảo vệ luận án tôt nghiệp.em không biết nên chọn dự toán mảng nào để phù hợp và dể xin số liệu tại các công ty hơn.theo kinh nghiệm của các anh chị thì thực tế công ty có cho sv thực tập số liệu về mảng này k?
    xin các anh chi cho em lơi khuyên về cách chọn đề tài cũng như cách xin số liệu về phần dự toán này.
    Em xin cảm ơn nhiều a!

4. Thành viên Hình đại diện của ketoanpro2
    Địa chỉ
    42 Huỳnh Đình Hai, P.14, Bình Thạnh
    Post Thanks / Like
    ketoanpro2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Bạn tham gia lớp thực tập sinh kế toán tại Ketoanpro. Mọi đề tài thực tập của bạn đều được hướng dẫn chi tiết.
    Ngoài ra bạn còn có kinh nghiệm làm kế toán tổng hợp tương đương 1 năm kinh nghiệm nữa.
    kết thúc thực tập Ketoanpro bố trí ngay việc làm cho bạn.
    42 Đường Huỳnh Đình Hai - Phường 14 - Quận Bình Thạnh. (gần chợ Bà Chiểu) Điện thoại : (08)350.356.58 – 0914.204.604

5. Thành viên Hình đại diện của ngoc anh TTK
    Địa chỉ
    binh chanh
    Post Thanks / Like
    ngoc anh TTK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các anh chị giúp em với ạ!
    Em sắp làm báo cáo thực tập tốt nghiệp tại công ty TNHH dịch vụ thương mại kỹ thuật (mua bán, sữa chữa, bảo trì hàng cơ điện lạnh) nhưng không biết phải chọn đề tài gì? Và cần những chứng từ gì cho báo cáo. Do công ty không nhận người đến thực tập mà chỉ có thể cung cấp số liệu và đóng dấu xác nhận nên em không biết công ty đó hoạt động như thế nào?
    Em rất mong sự giúp đỡ và tư vấn của các anh chị. Em cảm ơn nhiều ạ!
    Mail của em: [email]ngocyen_nl@yahoo.com.vn

6. Thành viên Hình đại diện của nguyenthilinh5688
    Địa chỉ
    quảng nam
    Post Thanks / Like
    nguyenthilinh5688 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    chào các anh chị
    em đang thực tập về kế toán thuế thu nhập doanh nghiệp
    anh chi nào có tài liệu đề cương chi tiết về kế toán thuế thu nhập cho em xin
    em cảm ơn nhiều

7. Thành viên Hình đại diện của khampha89
    Địa chỉ
    huế
    Post Thanks / Like
    khampha89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    nếu đã không phải là thuê tài chính thì chỉ có thể là thuê hoạt động và lúc này bạn sẽ không phản ánh giá trị của tài sản mà chỉ phản ánh chi phí đi thuê vào vào chi phí sản xuất kinh doanh theo phương pháp đường thẳng trong suốt quá trình đi thuê mà không phụ thuộc vào phương thức thanh toán tiền thuê(trả trước, sau hay từng kỳ)

mình nghĩ bạn Nhung nói đúng đó, các chứng từ này thì các bạn chỉ cần lên thư viện và mượn một quyển khóa luận về xem là có thể biết được những thứ cần phải xin mà! nếu không bạn cũng có thể biết nếu xem các giáo trình kế toán tài chính chương chi phí giá thành mục các chứng từ chủ yếu
    thay đổi nội dung bởi: khampha89, ngày 26-01-2011 lúc 15:22

8. Thành viên Hình đại diện của DINHVANQUY
    Địa chỉ
    dong nai
    Post Thanks / Like
    DINHVANQUY vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cả nhà ơi, cho mình hỏi chút. Nếu giám đốc vừa có thu nhập từ tiền lương & lợi nhuận trong kinh doanh thì khi tính thuế tncn sẽ tính trên cả hai khoản này đúng không

9. Thành viên Hình đại diện của ptnhu90
    Địa chỉ
    cà mau
    Post Thanks / Like
    ptnhu90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Xin chào!
    Đề tài! KTBH và XĐKQKD
    Mình cũng đang làm đề tài này bạn nào có cho mình xin với nha, Thanks nhiu thiệt nhiu luôn!

10. Thành viên Hình đại diện của mitwoodborer
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    mitwoodborer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các anh chị tư vấn giúp em với ạ.
    Hiện em đang thực tập tại 1 công ty tư vấn và xây dựng giao thông, công ty có bao gồm một số công ty con và chủ yếu là tham gia các dự án vè công trình giao thông. Trước đây em đã chọn đề tài "Kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành" nhưng em thấy không ổn. Xin các ac tư vấn cho em. Mail của em là mitwoodborer@gmail.com.
    Em cám ơn các anh chị.

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoangoanhnguyen
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    hoangoanhnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ngoc anh TTK Xem bài
    Các anh chị giúp em với ạ!
    Em sắp làm báo cáo thực tập tốt nghiệp tại công ty TNHH dịch vụ thương mại kỹ thuật (mua bán, sữa chữa, bảo trì hàng cơ điện lạnh) nhưng không biết phải chọn đề tài gì? Và cần những chứng từ gì cho báo cáo. Do công ty không nhận người đến thực tập mà chỉ có thể cung cấp số liệu và đóng dấu xác nhận nên em không biết công ty đó hoạt động như thế nào?
    Em rất mong sự giúp đỡ và tư vấn của các anh chị. Em cảm ơn nhiều ạ!
    Mail của em: [email]ngocyen_nl@yahoo.com.vn
    thành thật khuyên bạn nên xin thực tập ở cty khác. Thật ra thực tập là giai đoạn chúng ta học hỏi thực tế những gì đã học, học thêm những người kế toán đi trước về kinh nghiệm, xử lý vấn đề. Còn nếu chỉ lấy số liệu chứng từ không thôi thì vẫn mãi là lý thuyết khi đó bạn không hiểu gì thì làm sao mà bảo vệ luận văn được. Cần có những nghiên cứu vấn đề mới, đừng xào nấu các luận văn cũ nữa các bạn à. Đi làm rồi bạn sẽ thấy giai đoạn thực tập "1 cách thật sự nghiêm túc" cho bạn những gì.
    Còn đề tài thì rất đa dạng: kế toán tiền lương, lưu chuyển hàng hóa, xác định kết quả kinh doanh... Bạn lên thư viện trường đọc những luận văn của anh chị đi trước. Đọc để định hướng và đọc để thắc mắc và đi thực tập để nghiên cứu cái thắc mắc đó.
    Chúc bạn học tốt

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi DINHVANQUY Xem bài
    cả nhà ơi, cho mình hỏi chút. Nếu giám đốc vừa có thu nhập từ tiền lương & lợi nhuận trong kinh doanh thì khi tính thuế tncn sẽ tính trên cả hai khoản này đúng không
    "Thu nhập chịu thuế đối với cá nhân vừa có thu nhập chịu thuế từ kinh doanh, vừa có thu nhập chịu thuế từ tiền lương, tiền công là tổng thu nhập chịu thuế từ kinh doanh cộng thu nhập chịu thuế từ tiền lương, tiền công." trích phần B, I CĂN CỨ TÍNH THUẾ ĐỐI VỚI THU NHẬP TỪ KINH DOANH, THU NHẬP TỪ TIỀN LƯƠNG, TIỀN CÔNG thông tư 84
    thay đổi nội dung bởi: hoangoanhnguyen, ngày 15-02-2011 lúc 14:31

12. Thành viên Hình đại diện của ngoc anh TTK
    Địa chỉ
    binh chanh
    Post Thanks / Like
    ngoc anh TTK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    [QUOTE=hoangoanhnguyen;801635]thành thật khuyên bạn nên xin thực tập ở cty khác. Thật ra thực tập là giai đoạn chúng ta học hỏi thực tế những gì đã học, học thêm những người kế toán đi trước về kinh nghiệm, xử lý vấn đề. Còn nếu chỉ lấy số liệu chứng từ không thôi thì vẫn mãi là lý thuyết khi đó bạn không hiểu gì thì làm sao mà bảo vệ luận văn được. Cần có những nghiên cứu vấn đề mới, đừng xào nấu các luận văn cũ nữa các bạn à. Đi làm rồi bạn sẽ thấy giai đoạn thực tập "1 cách thật sự nghiêm túc" cho bạn những gì.
    Còn đề tài thì rất đa dạng: kế toán tiền lương, lưu chuyển hàng hóa, xác định kết quả kinh doanh... Bạn lên thư viện trường đọc những luận văn của anh chị đi trước. Đọc để định hướng và đọc để thắc mắc và đi thực tập để nghiên cứu cái thắc mắc đó.
    Chúc bạn học tốt

Em cảm ơn chị hoangoanh nhiều lắm ạ! Em cũng rất muốn xin đi thực tập để tìm hiểu thực tế nhưng em xin vài chỗ, họ không nhận vì đang trong thời gian làm BCTC. Giáo viên hướng dẫn của em lại không thích những đề tài kế toàn tài chính, mà chỉ muốn tụi em làm về phân tích thôi. Những đề tài này tụi em phải đi thực tế mới có thể viết được. Giờ em có xin số liệu về cũng không thể làm gì được. Anh chị nào có thể nhận em vào thực tập được không ạ? Em cảm ơn nhiều…nhiều…