Quy đinh lập biên bản hủy hóa đơn

• Thread starter thanhluu116
  • Ngày gửi
T

thanhluu116

Trung cấp
5/8/08
110
2
18
Ha noi
Hóa đơn viết sai địa chỉ công ty. Bên mua yêu cầu hủy: ghi rõ lý do hủy, số hđơn thay thế.
Bên bán không đồng ý ghi số hđơn thay thế.
Vậy biên bản hủy hóa đơn có nhất thiết phải có nội dung:" hủy hđơn sô... thay bằng hóa đơn số:........( hđơn chưa kê khai)

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: quy đinh lập biên bản hủy hóa đơn

Trường hợp này bạn thu hồi lại hóa đơn sai, làm biên bản hủy hóa đơn có chữ ký của cả 2 nên, trong biên bản có những ý chính như, Bên bán, bên mua....củng thống nhất lập biên bản hủy hóa đơn có nội dung như sau, số hóa đơn, ngày hóa đơn, nội dung, .....lý do hủy.....'Biên bản này đc lập thành 2 bản .....có giá trị như nhau.....
Không cần ghi thay bằng hóa đơn số mấy đâu, sau đó bạn xuất lại hóa đơn mới giao cho khách.
Nhìu Anh (Chị) bảo bây giờ ko cần làm biên bản nữa, nhưng mình thấy cty nào cũng làm hết, nên cứ làm như thế cho chắc ăn, nếu làm thừa cũng ko sao, còn hơn bị bắt bẻ sau này

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

Trường hợp này bạn thu hồi lại hóa đơn sai, làm biên bản hủy hóa đơn có chữ ký của cả 2 nên, trong biên bản có những ý chính như, Bên bán, bên mua....củng thống nhất lập biên bản hủy hóa đơn có nội dung như sau, số hóa đơn, ngày hóa đơn, nội dung, .....lý do hủy.....'Biên bản này đc lập thành 2 bản .....có giá trị như nhau.....
Không cần ghi thay bằng hóa đơn số mấy đâu, sau đó bạn xuất lại hóa đơn mới giao cho khách.
Nhìu Anh (Chị) bảo bây giờ ko cần làm biên bản nữa, nhưng mình thấy cty nào cũng làm hết, nên cứ làm như thế cho chắc ăn, nếu làm thừa cũng ko sao, còn hơn bị bắt bẻ sau này

Bạn cho mình hỏi chút nếu mình lập biên bản hủy hóa đơn thì có nhất thiết cứ phải là chữ kí giám đốc của bên mua kí vào biên bản hủy cho mình ko? hay chỉ cần người nhận hóa đơn kí vào biên bản hủy cũng được tại vì giờ mình thấy nhìu cty lớn để xin đc dấu giám đốc là rất khó

T

tuyetnhungbmt

Sơ cấp
17/9/13
12
0
0
35
daklak

Bạn cho mình hỏi chút nếu mình lập biên bản hủy hóa đơn thì có nhất thiết cứ phải là chữ kí giám đốc của bên mua kí vào biên bản hủy cho mình ko? hay chỉ cần người nhận hóa đơn kí vào biên bản hủy cũng được tại vì giờ mình thấy nhìu cty lớn để xin đc dấu giám đốc là rất khó

mình cũng thắc mắc vấn đề này nè. hic

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

mình cũng thắc mắc vấn đề này nè. hic
Bạn xem mẫu biên bản hủy hóa đơn chưa, trên đó gồm BÊN A (là bên bán hàng) và BÊN B (Là bên mua hàng) người đại diện của 2 bên ko nhất thiết phải là giám đốc mà có thể (thông thường) là KTT, có đơn vị lập thành 3 liên, sau đó giao cho người mua 1 liên, hay chỉ lập thành 2 liên thì ko giao ng mua.

C

Caloi

Guest
11/3/13
38
1
8
33
TpHCM
Ðề: Quy đinh lập biên bản hủy hóa đơn

Uhm, mình thấy có biên bản hủy hóa đơn của công ty mình thì chỉ thấy có mỗi chữ kí của giám đốc bên mua thoy, ko có dấu. Mà cái công ty đó bây giờ đổi thành công ty khác rồi, nên dấu cũng không còn nữa. Như thế có sao không nhỉ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Quy đinh lập biên bản hủy hóa đơn

Uhm, mình thấy có biên bản hủy hóa đơn của công ty mình thì chỉ thấy có mỗi chữ kí của giám đốc bên mua thoy, ko có dấu. Mà cái công ty đó bây giờ đổi thành công ty khác rồi, nên dấu cũng không còn nữa. Như thế có sao không nhỉ?
Bạn để ý trên biên bản gồm có Bên A và Bên B...........2 bên cùng thống nhất lập .......thì phải có chữ ký xác nhận của 2 bên mới có gía trị chứ, biên bản của cty bạn lập ko đầy đủ, tuy nhiên mình nghĩ thuế cũng ko bắt bẻ chuyện này đâu, rút kinh nghiệm lần sau làm đầy đủ hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA