Tỉ lệ (%) trích trước lương phép ?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 4 trên 4
3,859 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của gachip3
    Tham gia ngày
    Aug 2008
    Địa chỉ
    ha noi
    Bài gửi
    388
    Post Thanks / Like
    gachip3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. Gã lang thang cô đơn... Hình đại diện của sukyo
    Tham gia ngày
    May 2008
    Địa chỉ
    Rừng xanh.....
    Bài gửi
    479
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add sukyo on Facebook
    sukyo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Kế toán trích trước tiền lương nghỉ phép của công nhân sản xuất :

    Hàng năm, người lao động trong danh sách các đơn vị được nghỉ một số ngày phép theo quy định mà vẫn được hưởng đủ lương. Trong thực tế, việc nghỉ phép của người công nhân sản xuất không đồng đều giữa các tháng trong năm. Do đó, để việc chi trả tiền lương nghỉ phép không làm cho giá thành sản phẩm đột biến tăng lên, tính đúng kết quả tài chính của đơn vị, kế toán có thể tiến hành trích trước tiền lương nghỉ phép và phân bổ đều vào chi phí của các kỳ hạch toán.

    Mức trích trước tiền lương nghỉ phép của công nhân sản xuất = Tiền lương tínhphải trả cho công nhân sản xuất ( hàng tháng ) x Tỉ lệ trích trước tiền lương nghỉ phép

    Tỉ lệ trích trước lương phép được ước tính trên lương thực tế của cả năm.
    Điều 1. Sửa đổi khoản 2, mục II, Thông tư số 21/2003/TT-BLĐTBXH như sau:
    “2. Hợp đồng lao động giao kết với người đang hưởng lương hưu hàng tháng và người làm việc có thời hạn dưới 03 tháng thì ngoài phần tiền lương theo công việc, người lao động còn được người sử dụng lao động thanh toán khoản tiền tính theo tỷ lệ phần trăm (%) so với tiền lương theo hợp đồng lao động, gồm:

    c) Nghỉ hàng năm 4%.
    thay đổi nội dung bởi: sukyo, ngày 20-07-2009 lúc 21:45
    http://www.tinhyeucuatoi.com.vn/Images/Home/hearimage.jpg

  4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của gachip3
    Tham gia ngày
    Aug 2008
    Địa chỉ
    ha noi
    Bài gửi
    388
    Post Thanks / Like
    gachip3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    em đã biết phần lý thuyêt là vậy nhưng có giới hạn nào kô

  5. Thành viên Hình đại diện của batetrum266
    Tham gia ngày
    Jul 2010
    Địa chỉ
    Ho Chi Minh
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    batetrum266 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    "Trong thực tế, việc nghỉ phép của người công nhân sản xuất không đồng đều giữa các tháng trong năm. Do đó, để việc chi trả tiền lương nghỉ phép không làm cho giá thành sản phẩm đột biến tăng lên."
    Cho em hỏi là tại sao giá thành sản phẩm lại tăng lên ạ? Tại theo em biết thì ngày nghỉ phép thì công nhân cũng sẽ được nhận lương bằng với lương ngày đi làm bình thường phải ko ạ? Bác nào biết trả lời giúp em với, bí quá!


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

tỷ lệ trích trước tiền lương nghỉ phép

cach tinh ty le trich truoc

ty le trich truoc luong nghi phep

ty le trich truoc cua tien luong bang gi

tính tỷ lệ trích trước tiền lương nghỉ phép

cong thuc tinh ty le trich truoc

Cach tinh ty le trich truoc tien luong nghi phep

Trich truoc tien luong nghi phep