Danh mục ngành nghề kinh tế quốc dân (Quyết định 337/2007/QĐ-BKH ngày 10/4/2007 của Bộ Kế hoạch và Đ

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Hôm qua, có thành viên hỏi mình danh mục ngành nghề kinh tế quốc dân để đăng ký kinh doanh. Nay kính xin phép Ban Quản Trị cho mình upload file này lên để sẻ chia cùng anh chị khi có nhu cầu đăng ký kinh doanh. Hãy tham khảo danh mục ngành nghề kinh tế quốc dân (Quyết định 337/2007/QĐ-BKH ngày 10/4/2007 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư) đính kèm tại đây

Mở file "Danh muc he thong nganh KTQD" dùng Ctrl + F và gõ vào từ khóa ngành nghề cần truy tìm

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doanducquy

Guest
25/4/08
1
0
0
58
Đà Nẵng
Gửi các bạn thành viên.
Hiện nay tôi đang cần các văn bản quy định về ngành nghề kinh doanh theo vốn pháp định, xin hãy giúp tôi với.

N

nigel

Guest
25/9/09
1
0
0
37
Dong Nai
Cty mình đang hoạt động và muốn mở rộng kinh doanh! Mình đang cần mã của ngành Tổ chức sự kiện và Kinh doanh lữ hành quốc tế để điền vào hồ sơ. Nhưng tra hoài trong danh mục ngành nghề mà không thấy, điện thoại hỏi Sở KH-ĐT họ lại không chỉ dẫn, bạn nào biết được giờ mình phải khai mã ngành cho 2 ngành đó thế nào thì giúp với! Mình cảm ơn rất nhiều!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Với tổ chức sự kiện: vào mã 8230-Tổ chức giới thiệu và xúc tiến thương mại.
Nếu không có tên trong danh mục ngành nghề, thì bạn cần chi tiết nội dung hơn nữa. Trong kinh doanh lữ hành quốc tế có những ngành nghề cụ thể hơn, chẳng hạn du lịch, quảng cáo, vận tải....

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Gửi các bạn thành viên.
Hiện nay tôi đang cần các văn bản quy định về ngành nghề kinh doanh theo vốn pháp định, xin hãy giúp tôi với.

Danh mục ngành nghề có quy định mức vốn pháp định

1
Tổ chức tín dụng

- Ngân hàng thương mại cổ phần: 1.000 tỷ đồng

- Chi nhánh ngân hàng nước ngoài: 15 triệu USD

2
Quỹ tín dung nhân dân

- Quỹ tín dụng nhân dân TW: 1.000 tỷ đồng

- Quỹ tín dụng nhân dân cơ sở: 0,1 tỷ đồng

3
Tổ chức tín dụng phi ngân hàng:

- Công ty tài chính: 300 tỷ đồng

- Công ty cho thuê tài chính: 100 tỷ đồng

Theo Thông tư 03/2006/TT-BKH ngày 19/10/2006 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư hướng dẫn trình tự, thủ tục đăng ký kinh doanh thì vốn pháp định này phải được xác nhận bởi cơ quan cấp có thẩm quyền hoặc chứng chỉ, giấy tờ hợp pháp chứng minh về số vốn của doanh nghiệp nộp kèm hồ sơ đăng ký kinh doanh.

4
Kinh doanh lữ hành

- Kinh doanh lữ hành quốc tế: 250 triệu đồng

Theo Thông tư 04/2001/TT-TCDL ngày 24/12/2001 của Tổng cục Du lịch hướng dẫn thực hiện Nghị định số 27/2001/NĐ-CP ngày 5/6/2001 của Chính phủ về kinh doanh lữ hành, hướng dẫn du lịch thì sau khi được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải gửi vào tài khoản ký quỹ tại ngân hàng nơi doanh nghiệp mở tài khoản giao dịch chính trong suốt thời gian hoạt động kinh doanh lữ hành.

5
Kinh doanh dịch vụ giới thiệu việc làm

Theo Thông tư 20/2005/TT-BLĐTBXH ngày 22/6/2005 của Bộ Lao động Thương binh và Xã hội hướng dẫn thi hành một số điều của Nghị định số 19/2005/NĐ-CP ngày 28/2/2005 của Chính phủ quy định điều kiện, thủ tục thành lập và hoạt động của tổ chức giới thiệu việc làm thì sau khi được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, doanh nghiệp phải có ít nhất 300 triệu đồng Việt Nam ký quỹ tại ngân hàng để nộp vào hồ sơ xin cấp giấy phép hoạt động tại Sở Lao động Thương binh và Xã hội

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Bác nào cho em biết mã số của ngành san lấp mặt bằng không? Cho mình biết với

U

UBICOM

Guest
12/12/09
3
0
0
go vap
bạn nào cho mình hỏi thăm tí. minh đăng ký ngành nghề là: thương mại, dịch vụ, xây dựng, trang trí nội thất. thì mình áp mã ngành như thế này có đúng không vậy?
xây dựng nhà các loại mã ngành 410
Lắp đặt hệ thống điện, hệ thống cấp thoát nước và lắp đặt xây dựng khác, mã ngành 432
Bán buôn vật liệu, thiết bị lắp đặt khác trong xây dựng, mã
ngành 4663
Bán lẻ đồ ngũ kim, sơn, kính và thiết bị lắp đặt khác trong xây dựng trong các cửa hàng chuyên doanh, mã
ngành 4752
như thế này đủ chưa hay còn thiếu, mong các bạn giúp mình cho ý kiến với

K

Kenny Ngo

Guest
23/12/09
1
0
0
TPHCM
Ban doanducquy thân mến, Bạn vào http://www.dpi.hochiminh.gov.vn -> vào mục Thủ tục đăng ký kinh doanh và biểu mẫu chi tiết của Sở KH ĐT TP.HCM nhé. Minh chưa quen liên lạc nên chỉ nói ngắn gọn vậy thôi. Chúc bạn thành công.

T

thanhtu138

Sơ cấp
LÊn trang nhà của sở KH -ĐT kiếm ko ra những van bản cần có mấy anh chi ơi. Phải lấy thông tin tra thêm google nữa.

K

katkute

Guest
17/7/10
1
0
0
36
tp.hồ chí minh
cho em hỏi,DN của em đăng ký ngành may và bán vải màn,nhưng bên cạnh đó thì có may dra gối nữa,em nên đăng ký lại là ngành trang trí nội thất hay "may và bán vải màn,dra,gối

W

win2170

Guest
8/7/10
4
0
0
Hue
Cho mình hỏi công ty mình là công ty tư vấn thiết kế xây dựng bây giờ muốn mở thêm giảng dạy các môn chuyên môn như vẽ cad, kêt cấu saap, .... thì nó thuộc nhóm ngành nào ạ.Và khi dạy xong có được phép cấp chứng nhận của công ty cho người đã tham gia khóa học ko.
Xin chờ câu trả lời của các bạn.thksssssssssssssssssssssss

L

lengockhanh

Guest
6/8/10
1
0
0
Gia Lai
quyết định số 10/2007/QĐ-TTg ngày 23/1/2007

Hôm qua, có thành viên hỏi mình danh mục ngành nghề kinh tế quốc dân để đăng ký kinh doanh. Nay kính xin phép Ban Quản Trị cho mình upload file này lên để sẻ chia cùng anh chị khi có nhu cầu đăng ký kinh doanh. Hãy tham khảo danh mục ngành nghề kinh tế quốc dân (Quyết định 337/2007/QĐ-BKH ngày 10/4/2007 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư) đính kèm tại đây

Mở file "Danh muc he thong nganh KTQD" dùng Ctrl + F và gõ vào từ khóa ngành nghề cần truy tìm

B

bosshcm

Guest
23/4/10
2
0
0
HCM
cho em hỏi các bác tí: em muốn mở lớp dạy nhạc, buôn bán nhạc cụ, cho thuê âm thanh ánh sáng, biểu diễn âm nhạc thì áp mã ngành như thế nào các bác nhỉ. làm ơn giúp e cái để e nộp sớm qua tết còn có cái làm ăn. xin đa tạ các bác từ bắc chí nam đã tận tình giúp đỡ em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA