Làm thế nào giải quyết khi kinh phí sử dụng tại đơn vị bị lệch với kho bạc trong trường hợp hết thời

• Thread starter Tuangialai
  • Ngày gửi
Tuangialai

Tuangialai

Sơ cấp
26/5/07
8
0
1
gia lai
Chào các bạn trên diễn đàn!
Mình có một vấn đề thắc mắc cần hỏi,trong trường hợp kinh phí sử dụng tại đơn vị bị lệch với kho bạc khi đã hết thời gian chỉnh lý quyết toán năm,vấn đề này cần giải quyết như thế nào?Rất mong nhận được đóng góp của các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù
Quý nào cũng đối chiếu với KBNN mà làm sao có thể lệch nguồn kinh phí được.Có chăng cũng chỉ là nhầm mục, tiểu mục.Hiện tại đã hết thời gian chỉnh lý thì không có cách nào điều chỉnh tại kho bạc được nữa. Vậy nên bạn cố gắng kiểm tra xem sai lệch ở đâu và điều chỉnh, hợp thức hóa chứng từ sao cho phù hợp với số liệu của KBNN.Nếu bạn chi nhầm mục mà số tiền thấp thì tài chính có thể bỏ qua nhưng nếu số tiền quá lớn có thể bạn sẽ bị truy thu đấy.

L

langriser

Guest
28/1/05
72
6
0
41
Nha Trang
Chào các bạn trên diễn đàn!
Mình có một vấn đề thắc mắc cần hỏi,trong trường hợp kinh phí sử dụng tại đơn vị bị lệch với kho bạc khi đã hết thời gian chỉnh lý quyết toán năm,vấn đề này cần giải quyết như thế nào?Rất mong nhận được đóng góp của các bạn!
Cái này là 1 năm đối chiếu 1 lần nên bị lệch hả bạn Lúc trước có thể có cách nhưng năm 2008 là đành chịu vì phần mềm Kho bạc đã có sự chuyển đổi theo Tabmis. Bạn không nói rõ là bị lệch như thế nào nên mình không thể nói chính xác được, nhưng phần lớn là theo cách của bạn Nguyenhuong, chúng ta phải chỉnh sửa chứng từ sao cho khớp với kho bạc.

T

thanhqnlh

Sơ cấp
24/8/09
26
0
1
64
Quảng Ngãi
Đơn giản ! điều chỉnh theo kho bạc. Kho Bạc muôn năm!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA