kiểm soát nội bộ ngân hàng

• Thread starter lethamduong
  • Ngày gửi
L

lethamduong

Guest
8/5/08
1
0
0
Binh Duong
Mình đang làm khoá luận về kiểm soát nội bộ ngân hàng. bạn nào có tài liệu thì chia sẻ cho mình với nhé. thank"s. mail cho mình nha " lantd2512@yahoo.com"

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vothikimoanh

Guest
17/9/09
1
0
0
da nang
mình đang làm đề tài kiểm soát nội bộ trong chu trình cho vay doanh nghiệp tại ngân hàng, bạn nào có tài liệu chia sẻ cho mình với nha. Địa chỉ mail nè: kimoanh.vothi32k063@gmai.com

D

dalan

Guest
26/11/09
2
0
0
36
TPHCM
hình như trong web kế toán mình không có bác nào làm kiểm toán trong ngân hàng hay sao mà không thấy ai trả lời nhỉ? các bác chia sẻ kinh nghiệm với nhau đi

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Tự ái rồi nghe. Bạn là sinh viên mà làm đề tài kiểm soát nội bộ ngân hàng thì thật là khó.
Kiểm soát nội bộ trong hoạt động cho vay rất đa dạng, mỗi ngân hàng sẽ tổ chức và xây dựng hệ thống ksnb phù hợp với hoạt động của mình. Nếu có vấn đề cụ thể thì dễ trao đổi hơn

D

dalan

Guest
26/11/09
2
0
0
36
TPHCM
Tự ái rồi nghe. Bạn là sinh viên mà làm đề tài kiểm soát nội bộ ngân hàng thì thật là khó.
Kiểm soát nội bộ trong hoạt động cho vay rất đa dạng, mỗi ngân hàng sẽ tổ chức và xây dựng hệ thống ksnb phù hợp với hoạt động của mình. Nếu có vấn đề cụ thể thì dễ trao đổi hơn

2 bạn kia mới là SV, tui làm KSNB cho Ngân hàng rồi bạn, bạn cũng làm KSNB hả.

T

trangnguyenhuynh

Guest
3/5/09
1
1
0
tp.hcm
Đã nói về kiểm soát thì có nghĩa chúng ta nói tới kiểm soát các rủi ro. Như vậy, bạn cần đi một cách hệ thống về các loại rủi ro có thể phát sinh trong lúc thực hành các nghiệp vụ ngân hàng (cu thể la cho vay doanh nghiep_ Vo Thi Kim Oanh). Người ta có rất nhiều cách chia khác nhau đối với rủi ro, bạn có thể đặt vấn đề trong một phạm vi hỏi khác.
va ban đã nắm vững quá trình của nghiep vụ cho vay doanh nghiep chưa, hãy chịu khó xem thêm từng quy trình và cách tổ chức của ngân hàng cu thể nào đó, rồi đặt câu hỏi về vấn đề mà bạn chưa am hiểu. cuúc bạn lam tốt!!!!
Trang chia se bố cuc vắng tắc và chung - cho những ai viết về đề tài KSBN trong ngân hàng:
CHƯƠNG 1: CƠ SỞ LÝ LUẬN KIỂM SOÁT NỘI BỘ VÀ KIỂM SOÁT NỘI BỘ CHU TRÌNH ...........( bạn chọn)
1. tần quan trong của việc kiểm soát nội bộ, và việc thiết lập KSNB trong NH,...
2. khái quát về hệ thống KSNB
3. KSNB trong quy trình............
CHƯƠNG 2: THỰC TRẠNG KIỂM SOÁT NỘI BỘ CHU TRÌNH .................
1. GIỚI THIỆU KHÁI QUÁT VỀ NH.......... ( bạn chon)
2. HỆ THỐNG KIỂM SOÁT NỘI BỘ CHU TRÌNH........................
CHƯƠNG 3: NHẬN XÉT VÀ KIỀN NGHỊ
1. PHÂN TÍCH VÀ ĐÁNH GIÁ CHUNG VỀ HỆ THỐNG KIỂM SOÁT NỘI BỘ CỦA NH.........
2. Đánh giá các rủi ro tiềm tàng và rủi ro kiểm soát của hệ thống KSNB tại NH.............
3. Giải pháp hoàn thiện
( muc đích tham khảo, ban cố gắng triển khai ý ra cu thể)

• Like
Reactions: dst
D

dst

Sơ cấp
3/8/10
1
0
1
bt
hongthangph cho mình hỏi sâu về đề tài kiểm soát nội bộ ngân hàng được không. mình đang làm đề tài" đánh giá hệ thống nội bộ quy trình cấp tín dụng ngân hàng thương mại"
cảm ơn
dragonhoang!!!

hongthangph cho mình hỏi sâu về đề tài kiểm soát nội bộ ngân hàng được không. mình đang làm đề tài" đánh giá hệ thống nội bộ quy trình cấp tín dụng ngân hàng thương mại" bạn có thể liên lạc với mình qua mail hoangtamht@gmail.com để tiện trao đổi đc không?
cảm ơn trứoc nhe
dragonhoang!!!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA