Chèn hình ảnh tự động vào excel

• Thread starter ali3340tc
  • Ngày gửi
A

ali3340tc

Guest
27/7/09
3
0
0
Ha noi
Xin chào tất cả các bạn

Tôi có một câu hỏi mong nhận được sự giải đáp của các bạn:

Trước đây tôi có 1 file excel gồm 2 sheet:
Sheet 1 là 1 form và cần phải điền nhiều thông tin
Sheet 2 chứa toàn bộ thông tin cần điền cho form của sheet 1.
Tôi đánh số thứ tự thông tin: 1, 2, 3..... Tại sheet 1 tôi dùng lệnh Vlookup để điền thông tin vào form. Và khi cần thông tin nào thì tôi chỉ việc đánh số thứ tự vào là xong.
Hiện nay, do phải cập nhật cả phần hình ảnh vào trong Form của sheet 1 nhưng tôi không biết có cách nào để đưa được ảnh vào 1 cách tự động mà ko phải insert từng cái 1. Ví dụ: Khi tôi đánh số thứ tự 1 vào thì thông tin và hình ảnh của data 1 sẽ hiển thị, khi đánh số 2 vào thì thông tin và hình ảnh của data 2 sẽ hiển thị.

Hiện tại tôi đang cần gấp nên mong các bạn giúp đỡ.
Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

ali3340tc

Guest
27/7/09
3
0
0
Ha noi
Tớ sang đó hỏi. Tuy nhiên có những vấn đề còn chưa thông, hỏi lại mà ko có ai trả lời. Công việc cần gấp nên phải đi hỏi các cao thủ ở các 4rum khác. Nếu cậu biết thì chỉ dùm cho tớ luôn.

Thanks

M

minhnguyet87

Sơ cấp
27/3/09
33
0
0
ha noi
mình nghe bạn hỏi mà cũng chả hình dung là như thế nào nữa

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Xin chào tất cả các bạn

Tôi đánh số thứ tự thông tin: 1, 2, 3..... Tại sheet 1 tôi dùng lệnh Vlookup để điền thông tin vào form. Và khi cần thông tin nào thì tôi chỉ việc đánh số thứ tự vào là xong.
Hiện nay, do phải cập nhật cả phần hình ảnh vào trong Form của sheet 1 nhưng tôi không biết có cách nào để đưa được ảnh vào 1 cách tự động mà ko phải insert từng cái 1. Ví dụ: Khi tôi đánh số thứ tự 1 vào thì thông tin và hình ảnh của data 1 sẽ hiển thị, khi đánh số 2 vào thì thông tin và hình ảnh của data 2 sẽ hiển thị.

Xin cảm ơn

Nhờ bên giaiphapexcel là chuẩn rồi. Tuy nhiên, dùng excel để quản lý dữ liệu hình ảnh chẳng tiện chút nào. Bạn nên dùng Access trở lên.

A

ali3340tc

Guest
27/7/09
3
0
0
Ha noi
Nhờ bên giaiphapexcel là chuẩn rồi. Tuy nhiên, dùng excel để quản lý dữ liệu hình ảnh chẳng tiện chút nào. Bạn nên dùng Access trở lên.

Tôi cũng biết như vậy nhưng do yêu cầu của công việc bắt buộc sử dụng excel nên mong mọi người giúp đỡ.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Tôi cũng biết như vậy nhưng do yêu cầu của công việc bắt buộc sử dụng excel nên mong mọi người giúp đỡ.
bên giaiphapexcel trả lời ko thông thì bên này cũng chịu,vì ở đây chỉ chuyên về kế toán bạn àh.Hình như có 1 ít người rành về excel nhưng họ ít online.Bạn qua bên excel hỏi lại đi nhé!
good luck
www.giaiphapexcel.com:015:

LuongQuynhNga

LuongQuynhNga

Guest
21/5/07
32
1
0
38
Biên Hoà
Xin chào tất cả các bạn

Xin cảm ơn

bên giaiphapexcel.com bạn nên PM trực tiếp với Thầy ThuNghi,Thầy BNTT hoặc Thầy ptm0412. Chắc chắn 2 Thầy này sẽ giúp được bạn đấy. Chúc bạn thành công:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA