Đăng ký MST thu nhập cá nhân

• Thread starter Loam
  • Ngày gửi
L

Loam

Sơ cấp
12/1/09
16
1
0
37
Hà Nôị
Cả nhà cho em hỏi một chút nhé?
Công ty em có 5 nhân viên mà tới bây h em vẫn chưa làm thủ tục đăng ký MST thu nhập cá nhân, đợt tháng 2 em có định làm rùi nhưng sếp em bảo ko cần làm vì công ty nhỏ, cả nhà cho em hỏi nếu ko làm cái đó như sếp em nói thế có sao ko? Còn nếu phải làm ngay thì cả nhà chỉ em xem bây h cần làm những gì với a?
Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vannhat

~*Vô Đối*~
Vẫn phải đăng ký dù cty có ít người đó bạn.
Hạn đăng ký là 31/08.
bạn vào tải phần mềm TNCN 2.2 trên trang web: http:www.tncnonline.vn rồi lấy thông tin của của mọi người khai trên phần mềm và gửi qua mail cho bên thuế. sau đó in bảng kê mang lên chi cục thuế quản lý để nộp.

N

Nguyen Thi My

Guest
16/7/09
5
0
0
Bac Ninh
:wall:Em cũng muốn hỏi một số thông tin sau:
- Công ty em mới thành lập và mới nhận nhân viên vào làm. Một số nhân viên đã đăng ký thuế ở công ty cũ. Nhưng chưa có mã số thuế. Vậy bây giờ em có phải làm đăng ký lại cho những người này ko.
- Lương của mọi người trong cty em đều từ 4tr trở xuống. Thì có phải làm tờ khai thuế, hàng tháng hay hàng quý ko.
Anh chị nào biết trả lời giúp em với. Em cảm ơn!

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Theo quy định mới, đơn vị trả thu nhập đều phải ĐK MST cá nhân cho tất cả lao động và những người làm công ăn lương thuộc đơn vị mình. Bây giờ làm đơn giản lắm bạn vào trang http://tncnonline.vn rồi làm theo hướng dẫn là OK.
Mỗi người chỉ được đăng ký 1 MST cá nhân (Căn cứ vào sô của giấy CM nhân dân), do đó những người đã có MST cá nhân rồi thì ko cần phải đăng ký lại nữa, bạn chỉ cần bảo họ xuất trình thẻ mã số thuế cá nhân và ghi lại MST cá nhân của họlà OK.

N

Nguyen Thi My

Guest
16/7/09
5
0
0
Bac Ninh
Cảm ơn anh Hùng nhé! cho em hỏi thêm chút nữa:
Vậy những người đã đăng ký MST ở cty cũ sẽ phải hỏi lại Cty cũ của họ xem có MST chưa ạ. Nếu có rồi thì phải có thẻ MST còn không sẽ đăng ký lại cho họ ha anh!

willow

willow

Trung cấp
4/3/08
176
0
16
Chân trời rộng mở
Cho em hỏi mới, Cty em nộp hồ sơ về thuế TNCN của mọi người từ tháng 2, nhưng chưa lấy được MST, bây giờ phải làm lại trên phần mềm. Nhưng vấn đề là hồi tháng 5 công ty em thay đổi giám đốc, giám đốc mới thì không có tên trong bản đăng kí thuế thu nhập cá nhân mới này (vì đã làm đăng kí ở cty khác trước đây rồi). Như vậy giám đốc mới có kí các giấy tờ liên quan mà bây giờ em phải nộp lại theo phần mềm để lấy MST cá nhân cho mọi người được không ạ??
Ah, em quên, giám đốc mới đã đăng ký ở cty cũ nhưng cũng chưa lấy được MST cá nhân.

B

bigbigworld

Guest
10/9/05
21
0
1
Quan 9
còn về đăng ký người phụ thuộc thì sao vậy các bạn? vẫn đăng ký bình thường hả? cho mình form mẫu luôn nhé, gấp lắm rồi:wall:

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Cho em hỏi mới, Cty em nộp hồ sơ về thuế TNCN của mọi người từ tháng 2, nhưng chưa lấy được MST, bây giờ phải làm lại trên phần mềm. Nhưng vấn đề là hồi tháng 5 công ty em thay đổi giám đốc, giám đốc mới thì không có tên trong bản đăng kí thuế thu nhập cá nhân mới này (vì đã làm đăng kí ở cty khác trước đây rồi). Như vậy giám đốc mới có kí các giấy tờ liên quan mà bây giờ em phải nộp lại theo phần mềm để lấy MST cá nhân cho mọi người được không ạ??
Ah, em quên, giám đốc mới đã đăng ký ở cty cũ nhưng cũng chưa lấy được MST cá nhân.
Các công ty đã nộp hồ sơ đăng ký thuế TNCN (bản giấy) trước 30/6/2009 thì không phải kê khai lại theo phần mềm 2.2 nữa.
Giám đốc đã đăng ký ở công ty cũ rồi thì đề nghị giám đốc đến công ty cũ nhận thẻ mã số thuế (Cuối tháng 10/2009 sẽ cấp xong)

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Cảm ơn anh Hùng nhé! cho em hỏi thêm chút nữa:
Vậy những người đã đăng ký MST ở cty cũ sẽ phải hỏi lại Cty cũ của họ xem có MST chưa ạ. Nếu có rồi thì phải có thẻ MST còn không sẽ đăng ký lại cho họ ha anh!
Uhm nhưng cũng có trường hợp đăng ký rồi mà chưa được nhận MST, do đó bạn chỉ hỏi họ đã ĐK MST cá nhân chưa là OK.

B

banhien19862000

Trung cấp
đăng ký mã số thuế cá nhân

các bạn ơi cho mình hỏi thủ tục đăng ký mã số thuế cá nhân nhưu thế nào vậy ạh.Mình tải phần mềm TNCN 2.2 về rồi.vậy bây giờ mình điền thông thông tin vô xong kết xuất ra excel đem nộp cho chi cục thuế hay sao mình ko biết.hay là chép phần mềm vô trong usb luôn.và khi nộp có cần bồ sổ j nữa ko ạh.Hay phải có mã số thuế rồi mới làm việc này.nếu ko thì làm thế nào thì mình phải làm sao

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
Bạn tài phần mềm về nhập dữ liệu, kết xuất ra file, vừa in ra nộp cho chi cuc thuế, vừa gửi qua web bạn ạ.

H

hoiktsvn

Guest
3/8/09
2
0
0
ha noi
Mình ko thể gửi được file excel sau khi đã kết xuất từ TNCN 2.2. Help me!!!

H

hoiktsvn

Guest
3/8/09
2
0
0
ha noi
Gửi file thuế TNCN
Nhờ anh em giúp tôi gửi file excel sau khi đã kết xuất ừu TNCN 2.2 ra nhưng khi gửi luôn báo thông tin file ko đúng mặc dù mình đã kiểm tra rất kỹ rùi. Thanks!!!

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
giúp em: đăng ký mã số thuế TNCN

Hồi trước em có làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mọi người trong công ty, nhưng chưa làm được. Các bác có bác nào tư vấn cho em với, giờ em làm mã số thuế cá nhân cho mọi người bằng cách nào ạ?

M

miumiubuon

Guest
Mình cũng chưa đăng kí MST cho công nhân viên công ty,mà lên thuế họ kêu lên mạng tải phần mềm về mà tải về cũng chả thể nào cài đặt được.Mà nghe nói là chậm nhất ngày 30-8-2009 này phải đăng kí xong.Giờ có ai giúp mình với

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Hồi trước em có làm hồ sơ xin cấp mã số thuế TNCN cho mọi người trong công ty, nhưng chưa làm được. Các bác có bác nào tư vấn cho em với, giờ em làm mã số thuế cá nhân cho mọi người bằng cách nào ạ?
Cơ quan thuế đã nhận hồ sơ giấy của bạn chưa?
- Nếu nhận rồi thì không cần phải đăng ký nữa.
- Nếu chưa nhận thì tải phần mềm 2.2 trên mạng tncnonline.com.vn về và kê khai theo đúng hướng dẫn

H

hoanglocdn

Guest
ca nha oi!
cho em hoi cong ty em co tong the la 6 nhan vien ,tat ca deu co ma so thue ca nhan.vay cho em hoi em phai nop to khai thue tncn cho co quan thue hang thang hay la hang quy.giup em voi ca nha oi. .....

X

xingauT

Guest
26/5/09
40
1
8
TP.HCM
Cho minh hoi chút là bên công ty minh đăng ký thuế TNCN qua mạng và đã cấp MST rồi. bây giờ minh phải làm những gì nữa? thank!

P

phamthuhuongcmc

Guest
28/4/10
2
0
0
34
hai phong
thuế tncn

chào cả nhà nhé!
tôi mới làm kế toán làm đầu ko rõ về việc kê khai tncn ntn? mong bà con giúpx đỡ tôi với.
cảm ơn nhiều !
hay cho đi rồi sẽ nhận lại được nhiều.:1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA